ดู: 1897|ตอบกลับ: 6

[เสริมจมูก] มาไกลจากชุมพร เพื่อมาเสริมจมูกที่เมดเมติก หลังทำจมูกจะเป๊ะ มาดูกันเลยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย on11 เมื่อ 2018-7-18 14:55

เพิ่งไปเสริมจมูกที่เมดเมติกมาค่ะ หลังทำมีแต่คนชมว่าทรงจมูกสวยมาก ดูเป็นธรรมชาติ เข้ากับหน้า วันนี้ก็เลยอยากมารีวิวให้กับผู้ที่สนใจ จะได้ลองศึกษากันดูค่ะ พื้นฐานเมย์เป็นคนเนื้อจมูกน้อย ภาษาชาวบ้านก็คือ ไม่มีดั้ง -*- เวลาถ่ายรูปหน้าตรงจะดูแหมบสุดๆ เลยค่ะ พยายามลองหันข้าง หรือแม้แต่แต่งหน้า ก็ไม่ได้ช่วยให้ดูดีขึ้นเลยค่ะ เลยคิดว่าควรเสริมจมูกดีกว่า จะได้จบๆ ไม่ต้องมานั่งนอยด์เรื่องจมูกอีก

แต่.....จะทำที่ไหนดีล่ะ ?  เพราะคลินิกเสริมความงามก็มีให้เลือกให้เยอะมาก ก่อนทำเมย์ก็เลยหาข้อมูล ดูรีวิว ศึกษาจากเว็บไซต์ศัลยกรรม จนในที่สุดก็เลือกมาทำ ที่คลินิก เมดเมติก ค่ะ

เหตุผลที่เลือกมาเสริมจมูกที่คลินิกเมดเมติก
        1.        คลินิกมีความน่าเชื่อถือ
        2.        มีรีวิวให้ดูหลากหลาย ทั้งใน Facebook และ IG
        3.        มีโปรโมชั่นที่น่าสนใจ
        4.        ราคาไม่แพงจนเกินไป

พอตัดสินใจได้ว่าจะมาเสริมจมูกที่เมดเมติก ขั้นตอนต่อไปที่ทำก็คือการโทรสอบถามราคา + คุยรายละเอียด เลือกคุณหมอ นัดวันที่จะเข้าไป (ขั้นตอนนี้สำคัญมากนะคะ ยิ่งเราอยู่ต่างจังหวัด ต้องวางแผนและเตรียมการให้ดี จะได้ไม่ผิดพลาด)

วันที่ทำ
        ตื่นเต้นมากค่ะ แต่โชคดีที่มีครอบครัวมาให้กำลังใจ

ตอนผ่าตัด
        หลังจากเปลี่ยนชุดเข้าห้องผ่าตัด ทำธุระส่วนตัวเสร็จ ก็เข้ามานอนรอคุณหมอในห้องผ่าตัด พอคุณหมอมาถึงก็มีการทักทาย แล้วก็พูดคุยเรื่องทรงจมูกว่าเราอยากได้ประมาณไหน? เราได้เอาทรงจมูกที่ชอบให้คุณหมอดู คุณหมอก็อธิบายให้ฟังว่า พื้นฐานเรา มีเนื้อจมูกน้อยและบาง เวลาทำออกมาก็จะได้โด่งประมาณนึงนะ เพราะถ้าหากทำจมูกปลายพุ่งมาก ในอนาคตอาจจะเสี่ยงทะลุได้ พอคุณหมอพูดจบ ก็ถึงเวลาผ่าตัดค่ะ

เราเลือกใช้ซิลิโคนอเมริกาแบบนิ่ม + เสริมปลายจมูกด้วยเนื้อเยื่อก้นกบ ที่เลือกทำแบบนี้ก็เพราะว่า ส่วนตัวรู้สึกว่าการรองปลายจมูกด้วยเนื้อเยื่อก้นกบ เหมาะกับคนที่มีปัญหา เรื่องจมูกเนื้อน้อย เนื้อบาง ซึ่งมันตอบโจทย์กับเรา ก็เลยเลือกทำค่ะ

หลังทำ
        ดูแลง่ายมากค่ะ เน้นประคบ นอนหมอนสูง กินยาให้ครบตามหมอสั่ง อาทิตย์เดียวแผลก็หายแล้วค่ะ

ภาพนี้จมูกครบ 14 วัน

ด้านหน้าอาจจะยังเห็นทรงไม่ชัดเท่าไหร่ แต่ด้านข้างจมูกสวยมาก ปลื้ม

ภาพนี้จมูกครบ 1 เดือน

ความแตกต่างก่อนทำ - หลังทำ
        ก่อนทำ ทรงจมูกจะดูแข็ง ทำให้หน้าดูแก่ แต่หลังทำ ทรงจมูกดูหวานขึ้น ปลายจมูกพุ่งขึ้น ทำให้หน้าดูมีมิติ รู้สึกคุ้มค่ามากค่ะ คิดไม่ผิดเลยที่ยอมมาไกล เพื่อมาเสริมจมูกที่นี่ ทรงจมูกสวย ตามที่อยากได้ หลังทำบวมช้ำน้อย ฟื้นตัวเร็ว ประทับใจ เมดเมติกมากค่ะ

Before - ก่อนทำ - After - หลังทำ

โพสต์ 2018-7-20 10:11:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักจิ้มลิ้ม จมูกเป็นธรรมชาติมากค่ะ
ฝากรีวิวของนี่ด้วยน้า http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=150390
โพสต์ 2018-7-20 11:12:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูดีมาก จมูกดูเป็นธรรมชาติ ไม่หลอกตาดีจังค่ะ
โพสต์ 2018-7-21 05:54:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ ดูธรรมชาติ ทำกับคุณหมออะไรคะ ^^
โพสต์ 2018-7-23 10:33:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jammie55 เมื่อ 2018-7-23 10:35

ชอบจมูกที่เป็นธรรมชาติอย่างนี้ค่ะ
โพสต์ 2018-7-23 16:12:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยเข้ากับใบหน้าดีจังค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้