ดู: 2914|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] จมูกใหม่ไฉไลกว่าเดิม ที่ The SiB Clinic ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ วันนี้ขอมารีวิวเสริมจมูกกับทางทีมแพทย์ ของ The SiB Clinic หมดเวลาดั้งแหมบสักทีค่ะ หยุดไฮไลท์ดั้งแบบเกินเรื่อง เสริมจมูกให้มันจบๆไปเลยค่ะ เราเองเป็นคนที่จมูกไม่มีสันเลยค่ะ จมูกค่อยข้างใหญ่ด้วยค่ะ มีแต่คนแนะนำให้เราไปเสริมจมูกสักที หน้าจะได้เปลี่ยน เพราะการเสริมจมูกจะช่วยให้ใบหน้าของเรามีมิติมากยิ่งขึ้น หามุมในการถ่ายรูปได้ง่ายขึ้น ได้ศึกษาถึงเรื่องเสริมจมูกอยู่สักพักนึ่งค่ะ แต่ติดที่เรายังศึกษาอยู่เลยค่ะ เลยหาเวลาว่างไปทำสวยไม่ค่อยได้ แต่วันนี้วันเวลาทุกอย่างมันลงตัวแล้วค่ะ มันถึงเวลาที่เราจะสวยแล้ว ถึงเวลาเปลี่ยนแปลงครั้งยิ่งใหญ่ของเราแล้วค่ะ เราได้เห็นรีวิวของ The SiB Clinic เกี่ยวกับกาเสริมจมูกมาบ่อยๆๆนะค่ะ ที่นี่เสริมจมูกออกมาสวยมากๆค่ะ ทรงดูเป็นธรรมชาติ และที่สำคัญเหมาะกับใบหน้าของแต่ละคนมากๆเลยค่ะ เราเลยตัดสินใจเลือก The SiB Clinic เพื่อเปลี่ยนแปลงตัวเอง เปลี่ยนตัวเองให้สวยขึ้น มั่นใจในคลินิกที่ทีมแพทย์ของคุณหมอมากๆค่ะ ที่นี่ไม่ใช่แค่ดังเรื่องเสริมหน้าอก แต่หัตถการอื่นๆ รีวิวเค้าก็เพี้ยบค่ะ

นี่คือรูปก่อนทำของเรานะค่ะ จะเห็นได้ชัดเลยว่าตรงสันจะแบนลงไป แต่ตรงปลายกลับมีจมูกมาสะงั้น เราเลยอยากเสริมจมูกเพื่อให้มันเป็นรูปทรงที่สวยงาม ตั้งแต่สันจนถึงปลายจมูกเลยค่ะ การเสริมจมูกของเราในครั้งนี้ เป็นการศัลยกรรมครั้งแรกของเราเลยนะค่ะ เราศึกษามาอย่างดี เพื่อจะเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเอง มั่นใจใน The SiB Clinic มากๆค่ะ นี่เราบินมาไกลจากจังหวัดพิษณุโลกเลยนะค่ะ เพื่อมาทำสวยครั้งนี้ คิดดูค่ะ ลงทุนแค่ไหน 555555

ถึงคลินิกก็ได้ปรึกษากับคุณหมออีกรอบค่ะ ก่อนการผ่าตัด เพื่อพูดคุยจะได้มีความคิดเห็นตรงกันนะค่ะ เราอยากได้แบบไหน สามารถบอกคุณหมอได้เลยค่ะ คุณหมอจะประเมินจากพื้นฐานเดิมของเราด้วยนะค่ะ ในขั้นตอนนี้เราต้องฟังคุณหมอด้วยนะค่ะ เพื่อความสวยที่ปลอดภัยของเรานั่นเองค่ะ ก่อนผ่าตัดกก็ต้องล้างหน้าให้สะอาด แล้วก็เข้าห้องผ่าตัดแบบตื่นเต้นๆๆ คุณหมอฉีดยาชาบริเวณจมูก สักแปปอาการชาก็เกิดขึ้นค่ะ หลังจากนั้นคุณหมอก็ทำการผ่าตัดให้เรา ตอนนี้เราไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ ได้ยินแต่เสียงเพลงที่คุณหมอเปิดเท่านั้นค่ะ เดี๋ยวต่อไปเป็นรูปหลังทำเสร็จทันทีนะค่ะ ใช้เวลาผ่าตัดประมาณ 45 นาทีค่ะ

หลังทำเสร็จสดๆร้อนๆ ในห้องผ่าตัดเลยค่ะ มีอาการบวมเกิดขึ้นนิดหน่อย หลังจากนี้ก็กลับบ้านไปดูแลตัวเองตามที่คุณหมอสั่ง งดทานอาหารมัก ดอง อาหารทะเลนะค่ะ งดแอลกอฮอล์ ทานยาตามที่คุณหมอสั่ง อาศัยนอนหมอนสูงๆ ป้องกันการเบี้ยวเอียงของตัวซิลิโคน ซึ่งในช่วงแรกๆ ต้องระวังนิดนึ่งนะค่ะ ดูแลรักษาแผลให้สะอาด หลังจากนั้น 7 วัน คุณหมอจะนัดเข้ามาตัดไหม ได้ตามปกติค่ะ

รูปนี้เป็นรูปหลังทำ 7 วันนะค่ะ อาการเขียวช้ำ หายไปหมดแล้วค่ะ แต่คุณหมอแจ้งว่าอาการยุบบวมจะยุบลงอีกเรื่อยๆ จมูกจะเริ่มรัดแกน ประมาณ 1 เดือนนะค่ะ แต่เรากลับแอบชอบตอนที่ยังบวมๆนิดนึ่ง มันโด่งได้ใจ สวยสะใจเรามากๆค่ะ 5555555 และหลังทำ 14 วัน ก็จะประมาณนี้ค่ะ

หลังทำ 14 วัน.jpg

จมูกเริ่มเข้าที่มากยิ่งขึ้น รัดแกนมากยิ่งขึ้น อาการบวมลดลงอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ แอบแต่งหน้านิดหน่อย หน้าตัวเองเปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ จากตอนแรกที่ไม่มั่นใจตัวเองเลย แต่ตอนนี้โอเคขึ้นมากเลยค่ะ การที่เราได้ทำให้ตัวเองเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น มันส่งผลให้สุขภาพจิตเราดีขึ้นตามไปด้วยจริงๆค่ะ สำหรับเพื่อนๆคนไหนที่อยากเสริมจมูก สามารถติดต่อไปได้ที่เบอร์ Hotline ของทางคลินิกได้เลยนะค่ะที่เบอร์ 088-2228660 ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้