ดู: 2683|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] ว่าด้วยเรื่องของการใช้ครีมทาผิว

[คัดลอกลิงก์]
ไม่ต้องกลัวของสเตียรอยด์ ไม่ต้องกลัวไฮโดรควิโนน

ใช้แล้วใช้ซ้ำนำกลับมาใช้ใหม่  ครีมที่คุณใช่อยู่อาจจะไม่ถูกต่อผิวหน้า แต่เราอย่าทำมันให้ 0เปล่า

เนื่องจากผมเป็นคนชอบลองโน้นลองนี้  เข้าคลีนิครักษาสิว เป็นว่าเล่น เข้ามามันทุกที่ เข้าแล้วเข้าอีก จนไม่มีเงินจะเข้าแล้วคับ

เจอครีมไหนที่บอกว่าดีแบบโน้น ดีแบบนี้ ผมเอาหมด สรรหามาเผื่อให้ได้ครอบครอง

ทิ้งไปก็เยอะ เก็บไว้ก็เยอะ เยอะจนแม่บอกว่าเวลามึงตาย ก็ไม่ต้องไปชื่อฟืนมาเผามึงหรอก เอาครีมไปทำเป็นฟืนแทน

จนมาอยู่วันหนึ่ง แม่ให้ไปชื้อครีมพอนด์ทาหน้า แต่ผมชื้อมาผิด  ก็โดนด่าไปตามเคย  งอลกันไปสองวัน

ผ่านไปสองสามวัน แม่พูดขึ้นว่า  ....เออแม่เอาครีมพอนด์มาทาแขน ผิวมันขาวเนียนดีจังเลย

ผมได้ยินแบบนั้น หูพึงเลยคับ  เกิดไอเดียขึ้นมาโดยทันใด   นำครีมที่มีอยู่ทั้งหมด เอาทุกครีมมารวมกันอย่างละนิดละหน่อย แล้วเอามาผสมกับครีมทาผิวที่มีอยู่ มาใส่มือ แล้วผสมๆให้ป็นเนื้อเดียวกันละเลงลงไปที่ตัวเลยคับ

พระเจ้าผลลัพที่ได้  เนียนขึ้นหว่ะ  ขาวขึ้นเว้ยเห้ยยย   แบบว่าตัวผมดำๆน่ะยังเนียนขึ้นมาได้แล้ว  แล้วถ้าคนดำพอดีพอดี ดำไม่มาก ขาวแล้วแต่ยยากขาวอีก มันจะเป็นยังไง    ไม่ลองไม่รู้

เพื่อนๆคนไหน ที่มีครีมเหลือใช้หรือใช้กับผิวหน้าแล้วแพ้ จะเอาสูตรนี้ไปลองใช้ดูก็ได้   ไม่จำเป็นต้องเป็นครีมพอนด์ เอาครีมที่เหลือใช้ในบ้านคุณนั้นแหละ    ครีมกลูต้าที่ว่าแน่ยังแพ้สูตรนี้เลยคับบบบบ

ผมใช้  

ตอนเช้า ใช้ Citra Lasting White UV Extra + ครีมที่เหลือให้มีหลายตัวมากเอาผสมกันมั่วเลย แอบเอาครีมรองพื้นผสมลงไปด้วย ผิวอย่างเนียน
ส่วนกลางคืนก็ใช่ Vaseeiine สูตรแอคทีฟ ไวท์เทนนิ่ง ซิสเต็ม + ครีมที่เหลือใช้
ไม่จำเป็นต้องทำตามผมก็ได้ เพื่อนๆลองไปมิกกันดู

ลองทำกันดูน่ะเพื่อนๆ ได้ผลยังไง บอกกันด้วยน่ะคับ  

อ่อลิมบอกไป แล้วผมดีท๊อกรางกายทุกวันคับ     ใสด้วยสุขภาพดีด้วย

ผู้หญิงอย่าหยุดสวย ผู้ชายอย่าหลุดหล่อ
เหอๆๆ ครีมผสมชิมิเนี๊ยะ
555+ ใช้สูตรนี้อยู่เหมือนกันค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้