ดู: 1024|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] <สายศัลย์มือใหม่อยากเล่า> ประสบการณ์ทำจมูกครั้งแรกที่ Medmetic by Meko

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tarteless เมื่อ 2018-7-4 11:31

สวัสดีค่ะ มารีวิวศัลยกรรมจมูกให้ทุกคนอ่านกัน เผื่อใครอยากรู้ว่าเสริมจมูกแล้วดียังไง เลือกคลินิกยังไง คลินิกที่เราไปเสริมจมูกดีมั้ย เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังค่ะ

ก่อนเข้าเรื่อง บอกก่อนว่าเราไปเสริมจมูกมาเมื่อไม่นานมานี้และทรงจมูกหลังเสริมได้มาประมาณภาพด้านล่างนี้เลยค่ะ

สำหรับความโด่ง ความสวย เราไม่ทราบว่าจะถูกใจใครมั้ย แต่ส่วนตัวแล้ว เราชอบมากค่ะ หน้าเปลี่ยน ดูหวานขึ้นและมีมิติมากกว่าเดิม โดยที่ยังคงความเป็นธรรมชาติไว้ เราถูกใจมากๆ ยอมใจคุณหมอเลยค่ะ สุดยอดจริงๆ

เสริมจมูกที่คลินิกอะไร

เราเสริมจมูกที่คลินิกเมดเมติก บาย เมโกะ (Medmetic by Meko) เรียกสั้นๆว่าเมดเมติก หลายคนก็น่าจะพอรู้จักแล้วล่ะค่ะ ที่เลือกมาทำที่เมดเมติกเพราะว่ารู้จักคลินิกนี้ทางเฟสบุ๊ค ติดตามอยู่สักพัก ก็ติดสินใจทำที่นี่ ส่วนเรื่องราคาก็กลางๆค่ะ ไม่ถูก ไม่แพง เราว่าก็ตามคุณภาพคลินิกและการบริการนะ ความเห็นส่วนตัวคิดว่าเป็นราคาที่สมเหตุสมผลค่ะ (ราคาดูได้ในเพจเฟสบุ๊คเลยนะคะ เราเห็นเค้าใส่ราคาไว้ในทุกโพสอยู่แล้ว)

เลือกเสริมจมูกทรงไหน

ที่นี่ไม่มีทรงบาร์บี้ ทรงตั๊กแตนนะคะ ต้องบอกไว้ก่อนเผื่อบางคนที่ยังไม่เคยติดตามคลินิกนี้ ที่เมดเมติกเค้าเป็นซิลิโคนเหลาแบบเคสต่อเคสที่เราสามารถให้คุณหมอออกแบบทรงจมูกที่เหมาะสมกับใบหน้าให้เรา ตามเนื้อจมูกที่มี ถ้ามีแบบที่อยากได้ก็สามารถเปิดรูปให้คุณหมอลองประเมินได้นะคะ ส่วนของเรา เราเลือกให้คุณหมอออกแบบให้ตามความเหมาะสม คุณหมอก็บอกว่าเสริมจมูกออกมาจะได้ประมาณเท่าไหน ที่จะสวยเป็นธรรมชาติ และก็ปลอดภัยด้วย เราก็โอเคตามนั้นเลยค่ะ

สถานการณ์ในห้องผ่าตัด

ทุกอย่างเกิดขึ้นเร็วมาก และผ่านไปไวมากค่ะ ประมาณ 1 ชั่วโมง จมูกใหม่ก็เสร็จแล้ว ความรู้สึกในห้องผ่าตัดก็จะตื่นเต้นนิดหน่อย คือยังไม่ทันได้ตื่นเต้นได้กลัวอะไรมาก จมูกก็เสร็จแล้ว ส่วนเรื่องเจ็บนี่ก็มีแค่ตอนฉีดยาชาค่ะ ทนเอาจิ๊ดเดียว ตอนผ่าตัดก็ไม่เจ็บแล้ว พอผ่าตัดเสร็จ เขาก็จะพาเราออกมานอนประคบเย็นซักครู่ แล้วก็กลับบ้านได้ค่ะ

หลังเสริมจมูกครบ 10 วัน

มีรอยช้ำหน่อยๆ แทบจะมองไม่เห็นแล้ว ยุบบวมลงมากจนเกือบจะเป็นปกติ

ดูแลตัวเองหลังศัลยกรรมยังไง

อันนี้ไม่ยากค่ะ ทางคลินิกเขาจะบอกมาอยู่แล้ว มีคำแนะนำส่งมาทางไลน์ด้วย ส่วนตัวเราเองก็ทำตามนั้นทุกอย่างเลยค่ะ หลังทำ ทั้งประคบเย็น ประคบอุ่น กินยา งดของแสลง จนกว่าจะแน่ใจว่าจะเข้าที่แล้วจริงๆค่ะ

หลังเสริมจมูกครบ 20 วัน
หายบวมช้ำแล้ว จมูกเริ่มรัดแกน สำหรับเราคิดว่าน่าจะเข้าที่แล้วค่ะ

ความประทับใจหลังศัลยกรรมจมูกที่เมดเมติก

ความรู้สึกส่วนตัวเลยก็คือ เรามีความมั่นใจมากยิ่งขึ้น จากเมื่อก่อนจะหน้าตรงหรือหันข้างก็ไม่มีดั้ง ตอนนี้ก็สวยขึ้นแล้ว หลายคนชมว่าจมูกสวยขึ้นมาก แต่ไม่โป๊ะ เป็นทรงโด่งแบบธรรมชาติ มีความสโลปนิดๆ บอกเลยว่า เสริมจมูกแล้วดีจริงๆค่ะ อยากสวยอย่ารอ มาเสริมจมูกกันเถอะค่ะ แล้วจะชอบเหมือนเรา

สวยค่า
อยากทราบว่าหมอที่ทำให้ชื่ออะไรคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้