ดู: 4640|ตอบกลับ: 66
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เจ็บ แต่ จบ! เสริมจมูก+ไอเฟลทิป+ตัดปีก รู้อย่างนี้ไปทำตั้งนานแล้ว

[คัดลอกลิงก์]

หวัดดีค่าเพื่อนๆ เรามลนะ ^^ หลังจากอ่านรีวิวศัลยกรรมของคนอื่นมาเยอะ วันนี้เราจะมารีวิวจมูกของเรากันบ้างแล้วกันน๊า (ตอนแรกแอบเขิน ไม่กล้าทำรีวิวลงเน็ต แต่ก็มีคนถามเยอะมากกก เอ๊า! จัดปาย) แต่ก่อนมลเป็นคนที่ดั้งจมูกอยู่กระจ้อยร่อย และปีกจมูกกว้างมาก หรือเรียกง่ายๆ ว่าปีกจมูกบานนั่นแหละ T^T ก็หาข้อมูลคลินิกทำจมูกไปเรื่อยๆ อ่านรีวิวเสริมดั้งในพันทิป จนเริ่มสังเกตเห็นว่าที่ Amed Clinic คือแบบใช่เลยอ่ะ แบบนี้แหละที่เราต้องการ ทรงจมูกสวย หมอประเมินจากโครงหน้าของเราเป็นหลัก ไม่ใช่ยัดๆ ให้ตามใจ อะไรก็ได้ไปซะหมด

แล้วพอตอนเราตัดสินใจเข้าไปปรึกษา ก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ ค่ะ คุณหมอบอกเลยว่าต้องเสริมซิลิโคน+เนื้อเยื่อเทียม(ไอเฟลทิป)รองปลายจมูก แล้วก็ตัดปีกจมูกด้วย! ไม่งั้นเดินออกจากนี่ไป ก็ค่าแทบจะเท่าเดิมอยู่ดี T^T จากที่ตอนแรกตั้งใจแค่จะเสริมให้โด่งอย่างเดียวนะเนี่ย... เอาเลยค่ะ จัดไป!! พอถึงตอนอยู่ในห้องผ่าตัดคือตื่นเต้นมาก และที่เจ็บสุดคือตอนฉีดยาชา แต่คุณหมอและพี่พยาบาลคอยบอก ว่าต้องทำยังไงบ้าง ความตื่นเต้นมันก็ค่อยๆ เบาลงไป รู้ตัวอีกที 19 ตุลา 60 ก็มีดั้งใหม่แล้ว อิอิอิอิ เจ็บ+ช้ำ อยู่ประมาณ 5 วัน ก็ดีขึ้น (ระหว่างช้ำหนักไม่ได้เก็บภาพไว้เลย ขอโทษนะคะ)

ครบ 3 เดือน

ตอนนี้คือปลื้มมาก หน้าดูมีมิติ ถ่ายรูปมุมไหนก็ออกมาสวย อ๊ะ อ๊ะ เดี๋ยวจะหาว่าเราโม้ ให้ภาพมันเล่าเรื่องเลยละกันน๊า อิอิอิ และถ้าใครกำลังมองหาคลินิกเสริมจมูกดีๆ อยู่ ก็ลองกดไลค์แฟนเพจ Amed Clinic Official แล้วก็รอสอยโปรโมชั่นก็ได้ค่ะ มีมาทุกเดือนเลย อยากให้เพื่อนๆ ได้สวย ปลอดภัย ในราคาที่สมเหตุสมผล เหมือนกับมลนะคะ แล้วอย่าลืมเอามารีวิวอวดกันบ้างน๊า ^^
ปัจจุบัน ครบ7เดือนแล้วจ้า

สวยง่าาาาาา
ดูดีขึ้นเยอะเลยอ่าา จมูกเราก็ทรงคล้ายๆแบบนี้เลยT^T โดนล้อหนักมาก ว่าแต่เอเมดเลือกหมอได้ป่าวคะ เผื่อเราจะไปทำที่นั่นละเลือกหมอคนเดียวกับตัวเอง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-6-28 11:42:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดกท่ง ตอบกลับเมื่อ 2018-6-27 11:58
ดูดีขึ้นเยอะเลยอ่าา จมูกเราก็ทรงคล้ายๆแบบนี้เลยT^T โ ...

ของเราคุณหมอคนที่เกาหลีหล่อๆ อะค่ะ  >.< กรี๊ดดดดดด
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ แบบนี้สิึถึงเรียกว่าคุ้มค่ากับการลงทุน
ซิลิโคนของอะไรอ่ะคะ ใช่ตั๊กแตนมั้ย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-7-9 09:53:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
minichoco ตอบกลับเมื่อ 2018-7-2 17:36
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ แบบนี้สิึถึงเรียกว่าคุ้มค่ากับการลงทุน

ใช่ค่า รู้สึกดีมากกกถึงมากที่สุด
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-7-9 09:54:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mocha98 ตอบกลับเมื่อ 2018-7-5 11:32
ซิลิโคนของอะไรอ่ะคะ ใช่ตั๊กแตนมั้ย

ไม่ใช่ซิลิโคนตั๊กแตนแบบสำเร็จรูปนะคะ ที่เอเมดจะเป็นซิลิโคนพรีเมี่ยม usa ค่ะ คุณหมอเหลาใหม่ทุกเคสเลย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-7-9 09:54:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่า
ขนาดนี้กำลังดีเลยค่ะ เข้ากับหน้าดีน้า
ตอนนี้ราคาทำจมูกที่เอเมดเท่าไหร่อ่ะคะ อยากได้ซีรีย์ใหม่อีกแล้ว โห่ะๆ
หมอทำปลายเชิดๆได้มั้ยค่ะ
เริ่ดเลยค่ะคุณน้อง
จมูกเปลี่่ยน ชีวิตเปลี่ยนจริง
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-7-25 10:04:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
jammiichu ตอบกลับเมื่อ 2018-7-11 10:30
ขนาดนี้กำลังดีเลยค่ะ เข้ากับหน้าดีน้า
ตอนนี้ราคาทำจ ...

หูวว เห็นโปรใหม่ๆออกมาเยอะแยะเลยค่ะ แต่ถ้าเป็นงานแก้รู้สึกว่าจะบวกเพิ่ม 5,000
ตัดปีกอย่างเดียวเท่าไหร่ค่ะ
จ๋วย หน้าดูมีมิติขึ้นเยอะเลยค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-8-7 09:46:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Svana ตอบกลับเมื่อ 2018-8-1 11:37
ตัดปีกอย่างเดียวเท่าไหร่ค่ะ

ถ้าจำไม่ผิดจะ 15,000 นะคะ ลองทักแชทไปถามอีกทีจ้า
สวยเลยค่ะ เข้าหน้าดี
ได้ใส่อะไรรองปลายมั้ยค่ะ
ผ่อนบัตรเครดิตได้ไหมคะเนี่ย อยากทำแล้ว แต่ตังยังไม่ถึงสักที
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-8-20 09:40:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
newyearka ตอบกลับเมื่อ 2018-8-14 09:30
ได้ใส่อะไรรองปลายมั้ยค่ะ

ใส่เนื้อเยื่อเทียม ไอเฟลทิปค่า
ดีจัง เนื้อเยอะแต่หมอก็ปรับให้สวยได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้