ดู: 1152|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รีวิวเสริมคาง และตัดปีกจมูก พร้อมกันที่NCC กับคุณหมอนพรัตน์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MinePaccha เมื่อ 2018-6-7 22:11

สวัสดีค่าา...พี่ๆน้องๆชาวดั้งโด่งทุกคน

ชื่อมายนะคะ นี่เป็นครั้งแรกที่มายเข้ามารีวิวศัลยกรรม ขอเกริ่นก่อนว่า ในชีวิตแทบจะไม่คิดว่าจะต้องมาเสริมนู่นนี่ให้มากมายเลย แต่ไปๆมาๆ ก็มาถึงจุดนี้ได้ไง555 คือด้วยงานและสายทางที่รัก มายอยากจะบอกว่าเวลาจะไปทำศัลยกรรม มายไม่เคยกังวลเลยว่าจะดีมั้ย ออกมาสวยรึเปล่า..เพราะว่าก่อนที่มายจะตัดสินใจไปทำที่ไหนก็แล้วแต่ มายตัดสินใจดีแล้ว ศึกษาและดูรีวิวมาเยอะมากกกก คือต้องมั่นใจในหมอแล้วจริงๆถึงตัดสินใจทำ  ดังนั้น ก่อนทำ หรือหลังทำไม่เคยเครียดหรือกังวลเลย ว่าจะสวยมั้ย ในใจคือสวยแน่นอนนน (มั่นใจในมือหมอที่เราเลือก)

>>>>กระทู้นี้มายเลยจะมารีวิวเสริมคาง และตัดปีกจมูก พร้อมกันที่NCC หรือคลินิกศัลยกรรมตกแต่งนพรัตน์ กับคุณหมอนพรัตน์นั่นเอง

ก่อนที่มายจะทำ ได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอนพรัตน์ก่อน (ว่านู๋อยากสวยขึ้น นู๋ควรจะทำไรดีคะคุณหมอ5555)
        สำหรับคาง...ปกติมายจะมีปัญหาหน้าจะดูกลมๆ คางก็จะป้านๆ มองมุมข้างคือตรงๆเลย ไม่มีความงอนไปข้างหน้า ซึ่งเวลามองด้านข้างมันจะดูไม่มีมิติ คุณหมอนพรัตน์แนะนำว่า สำหรับเคสของมายควรเสริมคางให้มันมีความงอนไปข้างหน้าสักนิดนึง ซึ่งถ้าทำแล้วมองด้านหน้า หน้าเราจะยาวเท่าเดิม คือมายไม่ได้อยากเสริมให้ยาวขึ้นกว่าเดิม แต่เพิ่มความมีมิติของหน้าเวลามองด้านข้าง หน้าก็จะหวานๆละมุนๆ555

ส่วนจมุกนั้น...ปีกจมุกมายจะไม่เท่ากัน คุณหมอนพรัตน์เลยแนะนำว่าถ้าตัดปีกให้เท่ากัน ขยับเข้ามาใกล้ดั้งอีก จะทำให้หน้าดูยาวเรียวขึ้น และทรงจมูกจะสวยขึ้น มายก็ตกลงตามที่คุณหมอแนะนำเลยค่ะ ด้วยความอยากสวยยย จึงนัดวันผ่าตัด ทำ2อย่างพร้อมกันเลย

รูปก่อนทำศัลยกรรมคาง และตัดปีกจมูก

เมื่อถึงวันผ่าตัด....

ได้เวลานัด ก็พบคุณหมออีกครั้ง แล้วก็รอเวลาผ่าตัด พี่ๆพยาบาลก็จะพาเราไปเตรียมตัว เปลี่ยนเสื้อผ้า ล้างหน้า ล้างรุจมูกให้ปลอดเชื้อ แล้วนั่งรอที่เลาจน์ ดูทีวีเพลินๆ อยากจะบอกว่า มายไม่ตื่นเต้น ไม่กังวลไม่อะไรเลย เปลี่ยนชุดก็แล้ว ไปนอนรอบนเตียงผ่าตัด พยาบาลเอาเครื่องมือมาวัดนู่นนี่ มีที่วัดความดันชีพจรที่นิ้วมือตลอดเวลาก็แล้ว เอาผ้ามาคลุมตัวเรา ไม่ต้องกลัวหนาวเลย อบอุ่นมากก ชอบบ55.....ไม่ตื่นเต้นเลย ชีพจรปกติสุด555 จนคุณหมอนพรัตน์เข้ามาฉีดยาชาให้เข็มแรกเท่่านั้น ตื่นเต้นเลย555  เอาเป็นว่าตลอดการทำ รู้เรื่องตลอดเลยว่าคุณหมอกำลังทำอะไรอยู่ รู้สึกเสียวหวาบๆเลยผ่านไปไม่ถึง 1 ชั่วโมงค่ะ ทุกอย่างเสร็จ คุณหมอ และพยาบาลน่ารัก และใจดีมาก ประทับใจตลอดๆๆ อยากจะทำอีกเลยย555

รูปหลังเสริมคาง+ตัดปีกจมูก (วันเดียวกัน)

หลังทำทันที

หลังทำ1วัน

วันที่5

ตัดไหมที่ปีกจมูก วันที่6 เพราะมายติดธุระ (จริงๆคือนัดตัดไหมครบ7วัน พยาบาลมือเบามากก)

วันที่8

หลังทำ14วัน

.
.
.
.หลังทำ20วัน

ที่ผ่านมาตลอดหลังผ่าตัด แผลจะหน่วงๆ เจ็บไม่มากเจ็บเบาๆ แค่ช่วง2-3วันแรก จากนั้นจะค่อยๆดีขึ้น ค่อยๆยุบไปเรื่อยๆ ตอนนี้แผลก็ดีขึ้นมาก แต่หน้ายังไม่เข้าที่เท่าไร (เพิ่งผ่านมาแค่1เดือนเต็มพอดี) ส่วนแผลในปากจากการทำคาง เป็นไหมละลายจะก็ค่อยๆหลุดออกไป คุณหมอบอกว่าใช้เวลาประมาณ2-3เดือนก็หลุดออกหมด หลังทำมามีคนชมว่าจมูกสวยมาก หน้าเป๊ะขึ้น สวยขึ้นไปทำไรมา
จากที่เมื่อก่อนตาสวยสุดของใบหน้า ตอนนี้กลายเป็นจมูกที่โดดเด่นมาก คือดีใจมากๆ ที่เราตัดสินใจทำไปแล้ว และผลที่ออกมามีแต่คนชมว่าสวย ขนาดยังไม่เข้าที่100%นะ อิอิ

ก็อยากจะฝากถึงทุกคนที่คิดจะทำศัลยกรรม ให้เลือกคุณหมอดีๆ ที่เรามั่นใจแบบ100% เลือกจากประสบการณ์ของคุณหมอ ดูรีวิวเยอะๆ หรือสอบถามจากคนที่เขาทำมาแล้วจริงๆ จากคลินิกหรือคุณหมอนั้นๆ เลือกสถานที่ของคลินิกที่เราจะไปทำก็สำคัญมากกกกๆๆ เพราะถ้าไม่สะอาด เราเองนี่แหละที่จะติดเชื้อ (ไม่อยากจะนึกสภาพเลยค่ะ)  

หวังว่ากระทู้นี้จะมีประโยชน์สำหรับเพื่อนๆที่คิดจะทำศัลยกรรมนะคะ
หากสงสัย หรืออยากสอบถามเพิ่มเติม IB มาได้ใน IG : Mine.piraya นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้