ดู: 685|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] จากชั้นตาหนา ๆ พอตัดสินใจทำตาสองชั้นที่เมดเมติก ชั้นตาก็ดูชัดขึ้น หน้าดูเฉี่ยวขึ้นมาก ปลื้มมากเวอร์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cduy55 เมื่อ 2018-5-23 14:45

ดูรวมๆแล้วเซ็กซี่ ดูมีเสน่ห์ เหลือเกิน จะอะไรน่ะหรอ?
ก็ชั้นตาเราน่ะสิ คือแบบว่าไปทำมาแล้วมันสวยมาก
ก็เลยอยากมารีวิวซะหน่อย อิอิ ขอแนะนำตัวกันก่อน
เราชื่อ บิว  เรามีปัญหาเรื่องชั้นตา ทั้งชั้นตาเยอะ  
ชั้นตาหลบใน ตาเศร้า ชั้นตาตก
เรียกได้ว่าเกือบครบเลย 5555555 เวลาไปไหน
ถ้าไม่แต่งหน้านี่จะแบบ ไม่ยอมถ่ายรูปเลย
เพราะรู้สึกไม่มั่นใจจริงๆค่ะ ก็คิดว่าอยากทำตาสองชั้น จะได้จบๆ
ไม่ต้องมานอยด์เรื่องชั้นตาให้เสียเวลาอีก
มีคนถามบิวมาเยอะค่ะ ว่าแบบ ทำไมต้องทำที่นี่ หน้าม้ารึเปล่า?
ขอบอกจากใจเลยค่ะว่าไม่ใช่หน้าม้า
ที่บิวเลือกทำเพราะคลินิกมีความน่าเชื่อถือ
ปลอดภัย ได้มาตรฐาน มีการให้คำปรึกษาที่ดี
แล้วที่สำคัญคือ มีรีวิวให้ดูเยอะมาก สวยๆทั้งนั้นเลย
ก็เลยตัดสินใจมาทำ (เคลียร์กันแล้วทุกคน เคนะ 555)

การเตรียมตัวก่อนวันผ่าตัด

1.แจ้งประวัติการแพ้ยา โรคประจำตัว
และอาหารเสริมที่ทานให้กับทางเจ้าหน้าที่คลินิก
2.งดรับประทานยา และอาหารเสริมทุกชนิด
ก่อนผ่าตัด อย่างน้อย 2 สัปดาห์
3.งดการดื่มแอลกอฮอล์และการสูบบุหรี่
เพื่อลดความเสี่ยงในการติดเชื้อ
4.หากเป็นตากุ้งยิง หรือตาอักเสบ
ควรรักษาให้หายก่อนที่จะเข้ารับการผ่าตัด
5.ถ้ามีอาการหวัด ไอ หรือป่วยหนัก
ก็ควรแจ้งเจ้าหน้าที่ให้ทราบล่วงหน้าก่อน

หลังจากนั้นก็มาถึงขั้นตอนการผ่าตัด ของบิว ก่อนทำก็ได้มีการคุยกับคุณหมอเรื่องชั้นตา
คุณหมอน่ารักมาก เป็นกันเอง มาถึงคุณหมอก็เข้ามาวิเคราะห์ วัดสัดส่วน แล้วก็วาดชั้นตา
ให้เราดูก่อนทำ ทำให้เห็นโครงร่างคร่าวๆของชั้นตาก่อนทำ ว่ามันจะออกมาประมาณนี้นะ
คุณหมอชำนาญมาก บิวก็เลยให้คุณหมอออกแบบชั้นตาที่เหมาะสมให้กับบิว

ความรู้สึกในระหว่างผ่าตัด

ที่อยากแชร์ก็คือ บิวจะตื่นเต้นมากเพราะเป็นคนขี้กลัวอยู่แล้วแต่คุณหมอ
จะคอยคุย คอยให้กำลังใจตลอด ทำให้เราลืมความเจ็บนั้นไปเลย ตื่นมาก็มีแต่ความสวยแล้วค่ะ 555

การดูแลหลังทำ

วันที่ 1 บิวก็จะเน้นประคบเย็น นอนหมอนสูง แล้วก็ทานยาตามที่คุณหมอสั่งค่ะ ประมาณ 4 วัน
ก็ดีขึ้นรอยช้ำก็จางลง พอครบ 7 วันชั้นตาก็เข้าที่แล้วค่ะ  

ทำตาสองชั้นมาแล้วเป็นไง โอเคไหม  ?

สำหรับบิวตั้งแต่ทำตาสองชั้น รู้สึกชีวิตเปลี่ยนมาก โลกดูสดใสขึ้น
เพื่อนก็ทักหลายคนว่าตาหวานขึ้นมีเสน่ห์มาก
(เขิล ><) เวลาถ่ายรูปก็เห็นชั้นตาชัดขึ้น แต่งหน้าก็สวยขึ้นกล้องกว่าเดิมมากๆ ชอบมากเลยค่ะ
ถ้ามีใครอยากทำตาสองชั้น สำหรับบิวอยากให้ลองมาปรึกษาที่เมดเมติก ที่นี่บริการดีค่ะ เป็นกันเอง
รับรองว่า งานดี ราคาไม่แพง เหมาะกับนักศึกษาแบบเราๆ ที่มีงบไม่มาก แต่อยากสวย ฮ่าๆๆๆ
ที่นี่ตอบโจทย์มากค่ะ บิวขอแนะนำเลย

ป.ล.วันนี้พอแค่นี้ แล้วเดี๋ยวจะมาอัพรูปอัพเดทเรื่อยๆ ขอฝากรีวิวบิวด้วยนะคะ จุ๊บ  

น่าสนใจค่า ต้องปักหมุดไว้เป็นศัลยกรรมต่อไป
ชั้นตาสวยม้วกกกกกกก ไปทำตาที่เมดเมติกมั่งดีกว่า อิอิ
ฮืออ ไม่น่าเข้ามาดูเลย เห็นแล้วกิเลสขึ้น อยากทำบ้าง
ตอนไม่ทำดูน่ารักกว่า  แต่พอทำแล้ว ดูโตขึ้นเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้