ดู: 535|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สาวอ้วนดั้งแบนเสริมจมูกกับเลอลักษณ์กลายเป็นสาวหน้าเรียวดั้งโด่ง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย palee_ii เมื่อ 2018-5-23 14:01

สวัสดีคะสาวๆ เราชื่อนกคะหลังจากที่อ่านรีวิวของคนอื่นมานาน วันนี้ได้มีโอกาสมารีวิวเองบ้าง ออกตัวก่อนนะคะว่านกเองก็มือใหม่ในเรื่องการเขียนรีวิวเอาซะมากๆเลยคะ ถ้ายังไงสาวๆก็ทนๆอ่านกันหน่อยละกันเนอะ 555+

วันนี้นกอยากมารีวิวเรื่องสวยๆงามคะๆ เรื่องที่ว่าก็คือเรื่องการศัลยกรรม นกไปเสริมจมูกกับทางโรงพยาบาลเลอลักษณ์มาค่ะ โดยคุณหมอที่ทำให้นกคือคุณหมอขวัญชัย ท่านน่ารัก ใจดีมากๆคะ ทำออกมาแล้วสวยด้วย  นกหาข้อมูลเกี่ยวกับการเสริมจมูกมาเป็นเดือนๆ เพราะว่านกกลัวว่าตัวเองทำออกมาแล้วจะไม่สวย ไม่เข้ากับตัวเอง แล้วทำไมนกอยากทำนะหรอง่ายๆสั่นเลยนะ คือ......อยากสวย และโดยปกติตัวนกเองเป็นคนค่อนข้างเจ้าเนื้อเวลาอ้วนขึ้นแก้มก็จะดึงเนื้อตรงจมูกไปหมดทำให้แทบจะไม่มีดั้งเลย ทำให้นกไม่มีความเชื่อมั่นในตัวเอง อายคนอื่นเวลาไปไหนมาไหนกับเพื่อนที่สวยๆเราเป็นเหมือนลูกเป็ดขี้เหล่เลย เพื่อนๆมีแฟนกันไปซะหมดแล้วเหลือนกเนี่ยแหละที่ยังไม่มีกะเค้าสักที นี่แหละเป็นแรงผลักดันอยากให้นกทำศัลยกรรม

รูปก่อนทำ

จากรูปก็น่าจะดูออกนะว่านก ไม่มีดั้งเลยจริงๆ ยิ่งตรงช่วงสันจมูกไม่ต้องพูดถึงแบนไปเลยค่ะ เวลาถ่ายรูปนกพยายามหันข้างเพื่อที่จะได้เห็นปลายจมูกบ้าง ไม่ให้หน้าดูแบนเกินไป แล้วก็จะพยายามใช้แอฟมือถือในการถ่ายรูปเพื่อช่วยให้สวยขึ้น แต่ก็คิดอีกทีว่าไหนๆก็ไหนๆอายุก็เริ่มมากขึ้น แล้วเราก็พอมีกำลังเงินที่จะทำศัลยกรรมได้แล้ว นกก็เลยตัดสินใจที่จะเสริมจมูก มีเพื่อนในกลุ่มของนกที่เขาไปเสริมจมูกมาแล้วสวย หน้าเปลี่ยนไปอย่างกับคนละคน นกเลยให้เค้าแนะนำนกว่าทำที่ไหนดี เพื่อนบอกนกว่าเพื่อนทำที่รพ.เลอลักษณ์ แถวๆติวานนท์ ที่นั่นเป็นถึงโรงพยบาล สถานที่สะอาด เจ้าหน้าที่ทุกคนบริการดี แล้วจมูกที่เสริมมาก็สวยด้วย นกคิดว่าที่นี่และที่นกจะเสริมจมูก

รูปก่อนทำ

นกชวนเพื่อนที่เคยเสริมจมูกจากที่นี่มาเป็นเพื่อนด้วย มาถึงที่รพ.นกก็ไปคุยกับเจ้าหน้าที่ นกก็บอกลักษณะจมูกที่นกอยากได้ เข้าก็เอาแบบซิลิโคนมาให้นกเลือก นกเลือกทำทรงเดียวกับเพื่อน เขาเรียกทรงนี้ว่า Idol Nose ทรงนี้จะเน้นสันจมูก ทรงจะดูสโลปสวย ปลายจมูกไม่เชิดเกินไป หลังจากที่คุยละตกลงเรียบร้อย นกก็ขึ้นมาจ่ายเงินและรับยาที่ชั้น2 แล้วก็รอพบกมอขวัญชัยเพื่อคุยกับหมอออีกรอบ หลังจากที่นกได้คุยกับคุณหมอเรียบร้อยนกก็ไปเปลี่ยนเสื้อผ้า และล้างหน้ารอคุณหมอหน้าห้องผ่าตัด

บรรยากาศในห้องผ่าตัด ดูสะอาดอย่างทีเพื่อนบอกจริงๆ ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด ที่รพ.เลอลักษณ์ก่อนที่จะเสริมจมูกให้เรา เขาจะฉีดยานอนหลับก่อนแล้วก็จะฉีดยาชาที่จมูกเราด้วย ทำให้เราไม่เจ็บระหว่างทำการใส่ซิลิโคนเข้าไปที่จมูก ตอนระหว่างอยู่ในห้องผ่าตัดคุณหมอจะคอยบอกตลอดว่าจะสวยแล้วนะ ไม่นานก็เสร็จแล้วคะ ออกมาจากห้องผ่าตัดนกก็ยังมึนๆฤทธิ์ยาอยู่บ้าง แล้วก็ยังตึงๆที่จมูก

หลังผ่านไป  10 วัน

ช่วงแรกประมาณ3วันแรกที่จมูกก็มีอาการบวมอยู่บ้างนิดหน่อยแต่นกหมั่นประคบเย็นที่จมูก แล้วก็นอนหมอนสูงเพื่อที่เลือดได้ไหลเวียนได้ดีลดการช้ำบวม และกินยาตามที่หมอสั่งตลอด แล้วนกก็ไม่ทานอาหารแสลงเลยด้วย พอผ่านไป5วันนกก็แกะพลาสเตอร์ที่จมูกออก

รูปข้างบนคือตอนผ่านไป 10 วัน จมูกที่เสริมมาไม่บวม และช้ำแล้ว และเริ่มเข้าที่ นกรู้สึกว่าหลังจากเสริมจมูกมาหน้าของนกดูเรียวขึ้น แก้มตอบลง ดูมีมิติ และเดี๋ยวนี้เวลานกถ่ายรูปชอบหันเอียงข้างที่สุดได้โชว์สันจมูกที่ทำมา

นกขอบคุณสาวๆที่เสียเวลาอ่านเรื่องของนกนะคะ ยังไงฝากรีวิวอันนี้ไว้ด้วยละกัน เผื่อสาวๆคนไหนสนใจที่จะเสริมจมูก ลองติดต่อโทรไปถามที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ก่อนได้นะคะ

ปังมากค่ะ เราต้องมีความั่นใจในตัวเอง
มั่นใจไปเลยค่ะว่าเราสวยแค่ไหน ปังๆๆๆ
สวยมากเลยยยย
สวยอ่าหน้าหวานไปอีกกก
หน้าคมสวยขึ้นนน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้