ดู: 1100|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกByหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกคะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนๆนะคะ วันนี้เราจะมารีวิวเสริมจมูกครั้งแรกของเราค่ะ เราเสริมที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก เสริมกับคุณหมอทะนงศักดิ์ ก่อนเสริมก็อาศัยหาข้อมูลตามเวปไซต์นี่แหละ หาอยู่นานคือมันตัดสินใจยากนะ คลินิกโรงพยาบาลศัลยกรรมสมัยนี้ก็เยอะเหลือเกินกว่าจะคัดกว่าจะตัดออกแต่ละรายคิดแล้วคิดอีก โทรเข้าไปสอบถามก็เยอะนะคะหลายที่ แต่บังเอิญมาสะกิดตรงตอนโทรไปถามที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกนี่แหละ หลายๆที่เราโทรไปคือเค้าไม่ค่อยได้บอกในเรื่องของความปลอดภัยและมาตรฐาน ส่วนมากก็บอกโด่งสวยแน่นอน แต่ที่โรงพยาบาลเอเชียไม่ใช่แบบนั้น เค้าอธิบายละเอียดมากอธิบายตั้งแต่มาตรฐานโรงพยาบาล ยันการดูแลหลังการทำเสร็จแล้วอะคะ พอเปรียบเทียบกันแล้วมันทำให้เราได้คิดว่าจริงๆแล้วการทำศัลยกรรมไม่ใช่แค่เอาสวยนะมันต้องปลอดภัยด้วย เพราะมันต้องอยู่กับเราไปตลอดไง ไม่มีใครเสริมแล้วถอด ถอดแล้วเสริมบ่อยๆแน่นอน พอเราตัดสินใจได้เราก็โอนเงินจองคิวไว้ก่อนค่ะ วันทำนี่ก็ดูฤกษ์สะดวกเอาแบบทำแล้วก็ได้พักผ่อนพักฟื้นยาวๆ พอเราหาช่วงวันว่างได้เราก็โทรไปนัดวันกับทางโรงพยาบาล  ก่อนถึงวันทำทางโรงพยาบาลเค้าก็จะบอกว่าต้องเตรียมตัวอะไรบ้าง พอถึงวันทำก็เข้าไปทำประวัติแล้วกรอกข้อมูลส่วนตัวแพ้ยาแพ้อาหาร เสร็จแล้วก็ไปรอคุณหมอค่ะ เปลี่ยนชุดล้างหน้ารอ พอถึงเวลาเข้าห้องผ่าตัด เราก็ตกลงกับคุณหมอก่อนค่ะว่าอยากได้แบบไหนยังไง คุณหมอใจดีค่ะบอกได้เอาแบบสวยๆเลย หลังจากนั้นก็ฉีดยาชาค่ะ ระหว่างทำเราก็ไม่ได้ดูกลัวอยู่ ซักพักใหญ่ๆก็เสร็จ พี่ๆพยาบาลก็พามานั้งพัก พี่ๆพนง.ต้อนรับที่ดูแลเราอยู่เค้าก็มาดูแล เอายามาให้สอนวิธีการกิน การดูแลตัวเอง แต่ตอนนั้นเราก็เบลอๆตื่นเต้นอยู่จำบ้างไม่จำบ้าง พอเราดีขึ้นพี่เค้าก็เรียกแทคซี่ให้ เรากลับมาถึงบ้านก็ประคบเย็น กินยากินข้าว นอน พอวันรุ่งขึ้นอาการบวมมันเหมือนจะเยอะขึ้นนิดหน่อย บริการหลังการผ่าตัดก็โทรมาเราถามอาการ ขอไลน์เราไปแล้วก็แอดมาเราก็คอยสอบถามอาการกับพี่เค้าตลอด ถามไปเกือบทุกวันพี่เค้าก็คอยตอบคอยแนะนำเราค่ะ เราแปะรูปไว้ด้วยนะคะ รูปนี่คือเข้ารูปเข้าทรงแล้ว สำหรับเพื่อนๆคนไหนสนใจเสริมจมูกอยากสอบถามเพิ่มเติมเราแนะนำโทรไปสอบถามได้นะพี่ๆเค้าใจดี ได้ความรู้ด้วย บางอย่างที่เราไม่ค่อยเข้าใจที่นี่เค้าให้รายละเอียดดีมาก ขอบคุณพี่ๆที่โรงพยาบาลและคุณหมอคอยดูแลเราอย่างดี
ก่อน

หลัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้