ดู: 1224|ตอบกลับ: 1

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] [REVIEW] ดูดไขมันท้อง บอกลาไขมันที่ Masterpiece Clinic

[คัดลอกลิงก์]

ด้วยความที่ตอนเด็ก ๆ ผมเป็นคนที่ค่อนข้างอวบไปถึงอ้วน แต่ก็เป็นคนชอบเล่นกีฬานะครับ เล่นจนตัวดำปิ๊ดปี๋ไปหมด แต่ก็ยังอ้วน เพราะคุณแม่ที่บ้านผมขายกับข้าว!! เลิกเรียนกลับบ้านไปก็อดไม่ได้สิครับ ก็ต้องกิน กิน กิน สุดท้ายผมก็ลงเอยด้วยการเป็น ไอ้เด็กอ้วนดำ ยิ่งช่วงแฟนฉันดังๆนะ โดนล้อทั้งวันครับ อ้วน ดำ อ้วน ดำ!
        โตมาก็เริ่มดูแลตัวเองครับ มีหลบแดด มีทาครีมกันแดด ออกกำลังกาย ทุกอย่างแบบจริงจัง เคร่งครัดมาก นับแคลก่อนกินทุกมื้อ ฟิตหุ่นสุดๆครับ  ติดอีพุงรอบเอวนี่แหละที่พยายามออกกำลังกายเท่าไหร่ ไขมันก็ยังพอกหนาเต็มพุงครับ สุดท้ายคือไม่ไหวละ ต้องแก้ไขสักที เพื่อกู้ร่างให้กลับมาดูดีแบบจริง ๆ จัง ๆ สักที

การเตรียมตัวก็คล้ายกับการทำศัลยกรรมทั่วไปครับ งดวิตามิน และอาหารเสริมทุกอย่างอย่างน้อยเป็นเวลา 2 สัปดาห์ก่อนการผ่าตัด งดแอลกอฮอล์ พักผ่อนให้เพียงพอ เพื่อเตรียมเข้าผ่าตัด พอเริ่มทำก็ใช้เวลาไม่นานเท่าไหร่ ประมาณ 2 ชั่วโมงได้ ตอนแรกทำใจมาว่าน่าจะเจ็บมาก เอาเข้าจริง  เจ็บเฉพาะตอนฉีดยาชา ประมาณ 5-10 นาที แค่นั้น  ซึ่งคุณหมอก็ชวนคุย และบอกขั้นตอนเวลาทำตลอด รู้ตัวอีกทีก็เสร็จแล้วครับ

ไขมันออกมาเยอะอยู่ครับ
        ช่วงสัปดาห์แรกจะเป็นช่วงที่ต้องดูแลหน่อย เพราะจะมีอาการบวมช้ำอยู่บ้าง หลังทำเสร็จทันที พุงดูแฟบไปเลย แต่ก็ยังมีบวมๆ อยู่ จะรู้สึกปวดล้านิดนึง ผมก็กินยาพาราเอาแล้วก็หลับไปเลยครับ 555

เสียดายมากจริง ๆ ที่หลังทำผมไม่ได้เก็บรูปไว้เลย เพราะมันค่อนข้างนานละด้วย จนตอนนี้ผ่านมาร่วม 6 เดือนได้และครับ หลังดูดไขมันผมก็เหมือนมีแรงฮึดขึ้นในการ ควบคุมอาหาร กับ ออกกำลังกายแบบเบาๆ จนตอนนี้ผมเล่นแบบฟิตเฟิร์มได้แล้วครับ

เทียบกันแบบชัด ๆ ลาก่อนห่วงยางงงงงงงงง!!!!!!
โพสต์ 2018-5-23 22:14:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่บอกหน่อยหรือ
ทำที่ไหน ค่าเสียหายเท่าไหร่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้