ดู: 1292|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำหน้าเรียว] ผ่าตัดลดแก้มเพิ่มความหล่อที่ดีอาร์เค ทำครั้งเดียวหน้าเรียวเล็ก

[คัดลอกลิงก์]

ใครอยากหน้าเรียวขึ้นเหมือนกันต์บ้างครับ ผมกันต์นะครับ วันนี้ตั้งใจมาแชร์ประสบการณ์ผ่าตัดลมแก้มที่ดีอาร์เค บิ้วตี้ คลินิก

เพราะคิดว่าต้องเป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนไม่ว่าจะเป็นผู้ชายหรือผู้หญิงที่อยากจะหน้าดูเรียวขึ้น อันที่จริงหน้าเดิมผมก็ไม่ได้แย่

(คิดเอาเอง ฮ่า ๆ) แต่ว่าหน้าเรียวยังไงก็ดูดีกว่าได้ลุคดูเท่กว่า งั้นมาดูว่าแก้มเยอะ ๆ ของผมมันหายไปแล้วจะดูดีขึ้นแค่ไหน...

ยังไงก็ลองเปรียบเทียบกันอยู่นะครับกับภาพแรกข้างล่างนี้ นี่ขนาดแค่อมยิ้มแล้วนะ แก้มมาเต็มเลยอ่ะ!

หลังจากปรึกษากับเจ้าหน้าที่และคุณหมอ  วันนี้ก็มาถึงครับ ไม่กลัวแต่ตื่นเต้นจ้า...เลยแชะภาพเก็บไว้สักหน่อยครับ

ผมเองปลื้มนะครับกับบรรยากาศที่นี่ นอกจากเจ้าหน้าที่ทุกคนจะน่ารักแล้วคือทุกอย่างดูเซฟมาก ๆ โดยเฉพาะในห้องผ่าตัด

เห็นแล้วสบายใจครับ รู้สึกว่าเลือกไม่ผิดเลย เพราะที่นี่เน้นเรื่องความปลอดภัยจริง ๆ

มาเล่าถึงตอนผ่าตัดสักหน่อย ที่รู้สึกว่าเจ็บก็ตอนฉีดยาชานี่แหละครับ แต่พอยาชาออกฤทธิ์ก็ไม่รู้สึกอะไรแล้ว

ระหว่างผ่าตัดคุณหมอก็จะบอกว่ากำลังทำอะไรบ้าง อย่างตอนที่จำได้แม่นเลยคือบอกว่ากำลังจะเปิดปากแผลเอาไขมันออก

กลิ่นมาเลยครับ คือหมอบอกว่าใช้ความร้อนจี้เปิดแผล เลยถึงบางอ้อว่าที่ได้กลิ่นอ่ะมาจากที่คุณหมอเปิดแผลในปากเราอยู่!

555+ ได้กลิ่นไปสักพักหนึ่งล่ะครับ ผ่าไม่นานก็เสร็จผมว่าฟังเพลงจบไปสักสี่ห้าเพลงได้

เพราะในห้องผ่าก็เปิดเพลงให้ฟังคลายเครียดกันไป

นี่คือสภาพหลังผ่าครับ แผลมันอยู่ในปากนะ ถ่ายให้ดูไม่ได้ ^^ กลับมาถึงบ้านก็ไม่ลืมถ่ายรูปไว้เป็นที่ระลึก

ทำตามคำแนะนำครับ หลังผ่าเสร็จต้องรัดผ้าไว้แบบนี้ ผมรัดไว้ 3 วันนะ วันที่ 4 ก็เอาออกเลย

เอาผ้ารัดหน้าออกแล้ว ช่วงนี้หน้าก็อารมณ์เหมือนอมลูกอมในปากตลอดเวลา จริง ๆ ดูแล้วก็บวม ๆ เท่าหน้าเดิมก่อนผ่าอ่ะ

แต่พอสองสามสัปดาห์ผ่านไปจะเข้าเดือนนึงเท่านั้นแหละครับ ผมนี่ถ่ายรูปเก็บไว้รัวเลย พอใจกับความหน้าเรียว!

หน้าดีแล้วจะเซตผมทรงได้ก็ได้ 555+ นี่จะเข้า 1เดือนแล้วครับ พอใจในผลลัพธ์มาก ๆ หน้าดูเล็กลง!

ส่วนตัวแล้วผมว่ามันคุ้มนะเพราะผ่าตัดแค่ครั้งเดียวหน้าก็เรียวแล้ว ผลลัพธ์ชัดเจน แต่ดูเป็นธรรมชาติเหมือนไม่ได้ไปผ่าตัดทำอะไรมา

เพราะอย่างที่บอกว่าแผลมันอยู่ข้างใน...ภาพนี่เดือนนึงพอดีครับ

นี่ขนาดถ่ายรูปมุมนี้นะ ก็ยังรู้สึกว่าหน้าเราไม่ดูกลมเหมือนแต่ก่อน แก้มหายไปตั้งเยอะแนะ

ขอทิ้งท้ายนิด ๆ ที่ผมลืมบอกเพื่อน ๆ  ครับว่าหลังผ่าตัดไม่ได้นอนพักฟื้นใช้ชีวิตได้ปกติครับ ส่วนการกินก็ให้นึกเบสิคว่า

ถ้ามีแผลในปากหรือเพิ่งผ่าฟันคุดควรงดอะไรบ้างให้แผลเราหายเร็ว พวกอาหารรสจัดหรือว่าของหมักของดอง

อย่างอื่นก็กินอร่อยตามปกติ อีกอย่างผมว่าแทบจะไม่บวม ใครอยากจะหน้าเรียวผ่าตัดลดแก้มนี่ผมว่าเห็นผลชัดเจนดีเลยล่ะ

มีรูปก่อนและหลังทำมาให้ดูกันด้วยนะ สำหรับวันนี้ไปก่อนละครับผม

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้