ดู: 2191|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] รีวิวนมกับหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เนื่องด้วยเราได้เสริมหน้าอกจากโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ แล้วตอนนี้ก็ครบ1เดือนแล้ววค่ะ แต่ทรงสวยเป็นที่หน้าพอใจมากค่ะ แต่ก็ยังอยากรอดูให้ระยะเวลาสามเดือนและหกเดือนอยู่ค่ะ เราก็พยายามเริ่มนวดในทุกวันเพื่อจะได้ทรงที่เป็นธรรมชาติ เพราะตอนนี้หน้าอกก็ยังไม่นิ่มเท่าที่ควรค่ะ สอบถามคุณหมอว่าเมื่อไหร่จะนิ่มแบบที่เหมือนธรรมชาติเพราะทรงที่ได้คือถูกใจทรงสวยค่ะ และเราจะมาเล่าฐานะผู้ที่ผ่านการศัลยกรรมโดยตรงค่ะ จะมาเล่าเกี่ยวกับการดูแลหลังทำและอาการหลังทำค่ะ เพราะเป็นอะไรที่ผ่านมาโดยตรง แล้วก็มีอาการหลังทำที่เจ็บพอควรค่ะคือการที่เสริมหน้าอกครั้งแรกรู้สึกว่าคนอื่นเขาก็เสริมกันได้เราก็ต้องเสริมได้เหมือนกัน จริงๆเป็นคนกลัวเหมือนกันค่ะแต่อยากสวยก็เลยตัดสินใจเสริมหน้าอกค่ะ หลังจากที่เสริมรู้สึกหน้าช่วงตัวมากเลยค่ะ จะปวดๆตึงๆและเจ็บจี๊ดๆบริเวณหน้าอกผ้าที่พันไว้เจ้าหน้าที่บอกว่าถ้าแน่นไปสามารถผ่อนผ้าแล้วพันใหม่ได้ค่ะ ผ้าที่พันไว้จะช่วยเรื่องของอาการบวมของหน้าอกค่ะ แล้วการเสริมมาใหม่ๆก็จะลุกนั่งลำบากหน่อยก็ต้องหาให้คนช่วยหน่อยนะค่ะ ทานอาการที่มีโปรตีนค่ะแผลจะได้สมานตัวได้ดีและเร็วค่ะ ในช่วงอาทิตย์แรกหลังผ่าตัดเราก็จะนอนหงายค่ะไม่ควรนอนตะแคงข้าง เพื่อให้ถุงเต้านมอยู่กับที่ในระหว่างการหายของแผลในหน้าอก และไม่ควรนั่งตัวงอด้วยค่ะจากประสบการณ์นอนในท่าหัวสูงประมาณ 2 อาทิตย์ จะช่วยลดอาการบวมลงได้ค่ะ เราจะไม่ยกของหนักเลยนะค่ะในช่วง1เดือนแรกๆ กลัวแผลฉีกค่ะ วนส่วนของแผลเป็น ในระยะแรกจะเห็นชัดในช่วง 2-3 เดือนแรกค่ะ โดยแผลเป็นจะมีสีเข้มขึ้นและหนา และจะค่อย ๆ จางลงและนิ่มลงจนเป็นปกติค่ะอันนี้เจ้าหน้าที่หลังทำแนะนำมากค่ะ แต่ตอนที่แผลแห้งแล้วเราสามารถหายาแก้รอยแผลเป็นมาทาได้ค่ะ จากนั้นของเราเสริมมา1เดือนคุณหมอก็แนะนำให้นวดได้ค่ะ เพราะหมอบอกว่าร่างกายเราจะสร้างพังผืดบริเวณซิลิโคนหน้าอกเราก็จะมีอาการตึงแข็งเราจึงต้องนวดหน้าอกอย่างต่อเนื่องกันอย่างน้อย6เดือนถึง1ปีจะดีที่สุดค่ะแล้วก็ใส่สปอตบราไปก่อน6เดือนค่ะหลัง6เดือนถึงจะใส่ชุดชั้นในที่มีโครงได้ค่ะ ส่วนเรื่องของอาหารการกินก็สำคัญค่ะแรกๆเราจะงดตามที่เจ้าหน้าที่แจ้งค่ะ เขาจะให้งดอาหารแสลงของหมักของดองงดแอลกอฮอล์ทุกอย่างเลยค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้