ดู: 1577|ตอบกลับ: 13

[เสริมคาง] อยากได้คางเรียวสวย ต้องให้หมอวรรณา รพ.เลอลักษณ์ทำให้เลยค่ะ รับรองไม่ผิดหวังแน่นอน

[คัดลอกลิงก์]
เฟิร์น ไอดี Thita1709 หลังทำ 10วัน (3).jpg

ฮัลโหลลล สัวสดีค่ะทุกคนนน วันนี้เฟิร์นจะมารีวิวเสริมคางกับคุณหมอวรรณาค่ะ คุณหมอขึ้นชื่อเรื่องการเสริมคางของรพ.เลอลักาณ์เลยนะคะเนี่ยยย ดีใจสุดที่ได้คุณหมอวรรณามาเสริมให้ เพราะเฟิร์นเคยดูรีวิวของคุณหมอ คือสวยทุกคนเลย คางเรียวแหลมพอดีกับรูปหน้า บางคนจากหน้ากลมๆกลายเป็นหนาเรียวสวยเฉย งงใจใยใยมาก 55555 แต่เฟิร์นเองก็เป็นคนหน้ากลมนะคะ(เดี๋ยวมีรูปมายืนยัน) มันไม่เชิงกลมหรอกแต่มันออกเป็นรูปไข่มากกว่า ถามว่าพอใจในรูปหน้าของตัวเองมั้ย แรกๆก็พอใจนะคะ แต่พอหลังๆอยากดูดีขึ้นอะค่ะ เห็นเพื่อนๆทำกันมาแล้วดูดี หน้าได้รูป แล้วเฟิร์นเห็นว่ามันคงไม่อันตรายอะไรมากมาย และยิ่งทำกับรพ.ที่ได้มาตรฐานแบบนี้ต้องปลอดภัยแน่นอน อีกอย่างเฟิร์นเองก็ศึกษามาเยอะเหมือนกันนะว่าหลังจากทำคางมาแล้วเราต้องทำอะไรบ้าง อีกอย่างเฟิร์นเองเคยทำจมูกมาแล้วด้วย เรื่องการดูแลรักษาก็ไม่น่ายากอะไร ส่วนมากก็จะให้เราทานยาลดอาการบวม ประคบเย็น(ช่วยลดบวมได้) นอนหมอนสูงๆ ที่สำคัญเลยก็ห้ามกินของแสลงพวกอาหารทะเล ของหมักดองอะไรทำนองนี้แหละค่ะ ตอนเสริมจมูกเฟิร์นก็งดของพวกนี้ทั้งหมด ต้องอดทนอย่างมากมายเลยแหละค่ะ ฮ่าๆ แต่ถ้าเราอดทนได้มันก็เป็นผลดีกับเรานะคะไม่ได้เป็นผลดีกับคนอื่นเลย อยากสวยต้องทนค่ะ ฮึบ

เฟิร์น ไอดี Thita1709 ก่อนทำ (1).jpg

เฟิร์น ไอดี Thita1709 ก่อนทำ (2).jpg

เป็นรูปก่อนทำที่บอกไว้ค่ะ สวยสะบัดช่อไปเลยยยย บอกแล้วค่ะว่าเป็นคนหน้ารูปใคร แต่ถ้ายิ้มเมื่อไหร่ก็หน้ากลมทันทีเลย 5555 เป็นซะแบบนี้จะไม่ให้ทำยังไงไหวล่ะคะ เนอะ และที่สำคัญเฟิร์นไม่ได้อยากหน้าเรียวอย่างเดียวหรอกนะคะ แต่เฟิร์นอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดีขึ้นบ้าง คงไม่แปลกใช่มั้ยคะเพื่อนๆ (ยิ้มนางงาม)

ก่อนที่เฟิร์นจะเข้าไปทำเฟิร์นก็ติดต่อกับทางรพ.ก่อนแล้วค่อยนัดวันทำค่ะ พอถึงวันที่นัดก็เข้าไปติดต่อเจ้าหน้าที่ และก็จะมีผู้เชี่ยวชาญมาแนะนำและอธิบายเกี่ยวกับการเสริมคางให้เราฟังค่ะ พอทำอะไรเสร็จเรียบร้อยก็ไปนั่งรอทำประวัติขั้นไปจ่ายเงินรับยาด้านบนค่ะ ขอบอกเลยว่ารพ.สวยมากๆ แว๊บแรกนึกว่าโรงแรม5555 เสร็จแล้วก็ไปเปลี่ยนชุดเข้าห้องผ่าตัดค่ะ ก่อนเปลี่ยนก็จะมีถ่ายรูปก่อนทำนิดนึง

ถ่ายเสร็จก็เปลี่ยนชุดเตรียมขึ้นเขียงเลยค่ะ ตื่นมาอีกทีก็เสร็จแล้ว จากนั้นก็มานั่งรอในห้องที่ทางรพ.ได้จัดเตรียมไว้ให้คนไข้หลังจากผ่าตัดเสร็จ ระหว่างนั่งพักให้อาการสลึมสลือดีขึ้นก็ขอเซลซี่สักนิดหนึ่ง ไว้ดูความเปลี่ยนแปลงของคางและใบหน้าสักหน่อย อิอิ

เฟิร์น ไอดี Thita1709 หลังทำ 10วัน (1).jpg

ใครหลายคนอาจจะสงสัย(แม้กระทั่งตัวเราเอง)ว่าเห้ยนี่ 10 วันจริงๆหรอ ใช่ค่ะนี่10วันจริงๆ รู้สึกว่าทำไมหน้าเรียวได้ขนาดนี้ มันอาจจะยังไม่เข้ารูปมาก แต่มันดูหน้าเรียวชัดเจนมาก รู้สึกปลื้มเลยค่ะเห็นแบบนี้ หมอวรรณาไม่ทำให้เฟิร์นผิดหวังเลยจริงๆ และที่คางเรียวสวยภายในไม่กี่วันได้ขนาดนี้เพราะเฟิร์นดูแลตามที่หมอสั่งเป๊ะๆ(ย้อนขึ้นดูด้านบนที่เฟิร์นเขียนตั้งแต่แรกได้เลยค่ะ) เพื่อนๆคนไหนอยากมาทำเฟิร์นแนะนำให้เป็นที่นี่เลย เป็นรพ.ด้วย ปลอดภัย 100 % แน่อนนนน เชื่อเฟิร์นสิคะ

เฟิร์น ไอดี Thita1709 หลังทำ18วัน (3).jpg เฟิร์น ไอดี Thita1709 หลังทำ18วัน (1).jpg

18 วันแล้วค่ะ คางเริ่มเข้าที่กว่าเดิมแล้ว ตอนนี้จะปล่อยผมหรือมัดผมก็ดูมั่นใจมากขึ้น ถามว่ามันเกี่ยวด้วยหรอ เราคิดว่าเกี่ยวนะคะ บางทีเราปล่อยผมอะหน้าเราดูกลมๆตามรูปที่ให้ดูแรกๆอะค่ะ  แต่ตอนนี้ด้อนแคร์แล้ว จะแต่งหน้าทำผมทรงไหนก็รู้สึกว่าดูดีไปหมดเลย อยากจะฝากบอกเพื่อนๆว่าศัลยกรรมไม่ได้น่ากลัวอย่างที่เพื่อนๆคิดเลยค่ะ เพียงแค่ศึกษาหาข้อมูลดีๆ แต่ขอแนะนำเลยว่าถ้าจะทำจริงๆให้ทำที่เป็นรพ.เถอะค่ะเราว่ามันปลอดภัยกว่า

เฟิร์น ไอดี Thita1709 ก่อนทำ (3).jpg เฟิร์น ไอดี Thita1709 หลังทำ 10วัน (2).jpg

BEFORE & AFTER

โพสต์ 2018-4-27 15:00:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวสวย
โพสต์ 2018-6-6 16:25:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวขึ้น ดูดีขึ้นเลยค่ะ
โพสต์ 2018-6-7 00:46:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็ทำที่เลอลักษณ์เหมือนกัน แต่เราเลือกหมอผิดไม่ใช่หมออวรรณา แก้สองรอบแล้วกับหมอคนเดิมก็ยังเหลี่ยมเหมือนเดิม เจ็บตัว2รอบ แถมเสียค่ายาสลบเองอีกรอบละพัน เสียความรู้สึกมาก ตอนที่เราไปแก้เราย้ำกับหมอแล้วว่าเอาแหลมๆเลยนะคะรอบนี้ ผ่านมา4เดือนแล้ว คือทรงเหลี่ยมเลย ไม่สวยเลย มีแต่คนทักว่าไปทำมาทำไม่มันไม่เรียวเลย ทำไมทรงมันเหลี่ยม เสียใจมาก เราไม่ได้มาโจมตีโดยไม่มีหลักฐานนะคะ เราทำจริง มันเป็นแบบนั้นจริงๆ ใครอยากทราบข้อมูลว่าหมออะไร และอยากดูรูป ส่วนตัวมาได้นะคะ
โพสต์ 2018-7-26 16:31:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวกว่าเดิมเยอะเลยยย
โพสต์ 2018-8-22 16:30:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยๆ หน้าเรียวสวย
โพสต์ 2018-8-22 22:43:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูดีมากเลยค่ะ
โพสต์ 2018-10-25 16:24:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวขึ้นเห็นได้ชัดเลยยย
โพสต์ 2018-11-23 16:44:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยเป๊ะมาก
โพสต์ 2018-11-27 11:47:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเปลี่ยนเรียวสวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้