ดู: 1795|ตอบกลับ: 5

[ทำตา/ถุงใต้ตา] กรีดตาแบบนี้ คือกรีดยาวเพื่อเอาไขมันออกหรือเปล่าคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zpsnw เมื่อ 2018-4-25 22:39

เราห็นรูปที่คลินิกนี้เอาลง เลยงงว่ามีการกรีดยาวขนาดนี้ด้วยหรือ สนใจทำตาค่ะ หาข้อมูลจนมาเจอที่นี่ เลยงงว่าแบบนี้คือกรีดยาวเพื่อเอาไขมันออกหรืออะไรคะ เพราะทางคลินิกพิมพ์ไว้ว่า
รีวิวหลังทำตาเสร็จทันที ⚡️

โชว์ให้เห็นถึงความเนียนของแผลที่แทบจะกลืนไปกับผิว เคสนี้แก้ไขด้วยการกรีดยาว + เอาไขมันชั้นตาออก ปรับชั้นตาให้เท่ากัน ตาดูโตดวงตาดูสดใส แผลสวยเนียน ไม่ทิ้งรอยแผลเป็น และที่สำคัญไม่ต้องเสียเวลาพักฟื้นนาน ผ่าตัดโดยศัลยแพทย์ตกแต่งผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทาง

ปล.ผิดพลาดตรงไหนขออภัยด้วยค่ะ สมัครสมาชิก+ตั้งกระทู้ครั้งแรกค่ะ

แบบนี้เรียกว่าทำตาเทคนิคอะไรหรือคะ

แบบนี้เรียกว่าทำตาเทคนิคอะไรหรือคะ
โพสต์ 2018-5-8 02:54:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยาวไปมากเลยอะครับ ปกติจะยาวไม่เกินหางตากันนะ
โพสต์ 2018-5-16 16:37:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยแต่เราว่ายาวไปหน่อยนะคะ ลองดูแบบนี้ก็สวยนะของธีรพรคลินิกอ่าา นี่วันเดียวแต่แบบเนียนมาก เราอยากทำที่นี่แหละ

โพสต์ 2018-5-24 04:15:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จขกท เปนไงบ้างครับ ไม่มาอัพเดตเลย
โพสต์ 2019-8-14 10:37:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราว่ากรีดยาวมากเกินไปค่ะ ปกติถ้าเอาไขมันออก หมอกรีดไม่เยอะค่ะ อย่างมากก็ไม่เกินหางตา เพราะตอนเราเอาไขมันออก เราไปทำกับ lovely eye clinic หมอเค้าก็กรีดแค่นิดเดียวเหมือนกันอะ แผลไม่ใหญ่ หมอเย็บเก็บให้อย่างกริบ ตอนที่เอาไหมออกคือสวย แทบไม่ทิ้งรอยกรีดค่ะ กรีดแบบนี้ มันอาจจะทิ้งรอยกรีดไว้
โพสต์ 2019-8-14 10:37:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราว่ากรีดยาวมากเกินไปค่ะ ปกติถ้าเอาไขมันออก หมอกรีดไม่เยอะค่ะ อย่างมากก็ไม่เกินหางตา เพราะตอนเราเอาไขมันออก เราไปทำกับ lovely eye clinic หมอเค้าก็กรีดแค่นิดเดียวเหมือนกันอะ แผลไม่ใหญ่ หมอเย็บเก็บให้อย่างกริบ ตอนที่เอาไหมออกคือสวย แทบไม่ทิ้งรอยกรีดค่ะ กรีดแบบนี้ มันอาจจะทิ้งรอยกรีดไว้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้