ดู: 822|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] นมแบนแล้วไง ตอนนี้เลอลักษณ์อัพไซส์ใหม่แบบอึ๊มกว่าเดิม

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่าสาวๆ ชาวดั้งโด่งทุกคนน  เราชื่อจ๋านะค่ะ  วันนี้เราอยากมารีวิวประสบการณ์เสริมหน้าอกครั้งแรกครั้งเดียวจบ ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์  ไว้เป็นตัวเลือกสำหรับใครที่สนใจนะค่ะ

เป็นรูปก่อนทำเราเองงง  ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนเลยว่าเดิมเราเป็นคนที่หน้าอกแทบไม่มีเลยค่ะ   ถือว่าแบนมากๆ ออกงาน  ปาร์ตี้กับเพื่อนๆนี่ดอฟตล๊อดตลอด  หรือไม่ว่าจะแต่งตัวปกติก็เหอะไม่มีส่วนเว้าโค้งกับเค้าหรอกก  ทำให้เราเป็นคนที่ไม่มั่นใจตัวเอง ไม่กล้าแต่งตัวเลยยย
        เลยเสิตหาข้อมูลเสริมหน้าอกแบบจริงๆจังๆ อยู่สักพักเลยล่ะ  ต้องละเอียดนิดนึงค่ะ สุดท้ายก็ตัดสินใจก็ตัดสินใจมาทำกับ รพ.เลอลักษณ์ เพราะเราตามรีวิวที่นี่มาสักพักแล้วค่ะ  งานดีจริงๆ เราไม่รอช้าเลย
        มาถึงขั้นตอนพบหมอ เราบอกหมอว่าอยากได้ขนาดที่พอดีกับตัว คือไม่ใหญ่มาก5555 เน้นความเป็นธรรมชาติ ไม่เป็นบล๊อคๆ ประมาณนี้  แล้วหมอก็จะเอาปากกามาวาดๆที่หน้าอกเรา แล้วสรุปขนาดที่ 375 cc ซิลิโคน Mentor  ส่วนแผลจะเปิดที่ใต้ราวนม  ใช้ ( Scareless เทคนิคกาวพิเศษ)  ในการเย็บปิดแผล  มันจะช่วยให้หลังจากที่เราผ่าตัด ไม่มีรอยแผลที่ไม่สวย นูน เป็นเหมือนตะขาบเลยค่ะ อันนี้ดีมากๆ หมอกิตติศักดิ์จะเป็นคนผ่าตัดให้ค่ะ  อิอิ
        เสร็จจากพบหมอเราก็ขึ้นแอดมิทที่ห้องพักวีไอพีของทาง รพ.เลย  พอใกล้ถึงเวลาผ่าตัดพยาบาลจะมาเจาะสายเดรนให้น้ำเกลือ  รอสักแปปนึงก็จะมีบุรุษพยาบาลเอารถเข็นมารับเราไปที่ห้องผ่าตัด  ในใจตอนนั้นตื่นเต้นมากๆ มือเย็นไปหมดเลย5555 แต่ไม่นานค่ะก็หลับไปตอนไหนไม่รู้ตัวเลย  
        พอตื่นมาอีกที อู้ววหู้ววว แบบมีนมแล้วว แต่มันจะแน่นๆหน่อย มีเจ็บบ้างพอทนได้ค่ะแต่ไม่ถึงขั้นรถสิบล้อทับนะ555 แต่วันแรกต้องบอกเลยว่าจะเคลื่อนไหวร่างกายได้อย่างช้าๆ เป็นผู้หญิงต้องถึกและบึ๊กบึน5555.  แต่ยังไงก็ไม่ต้องกังวลเลยเพราะที่นี่มีพยาบาลคอยดูแลเราตลอด กดเรียกได้เลยค่ะ บริการดีมาก อิอิ แล้วตอนเช้าหมอจะเข้ามาดูอาการเราอีกทีก่อนจะให้กลับบ้าน

อัพเดตน้องนม 2 วันแล้วค่ะ หมอจะพันผ้าผยุงหน้าอกเราไว้ 5 วัน แล้วจะนัดเข้ามาดูอาการ ถอดผ้าออก  ความรู้สึกตอนที่เห็นหน้าอกครั้งแรกแบบดีใจ ปลื้มปริ่มด้วย เพราะว่าไม่เคยมีไง5555พอมามีก็นิดนึง ทรงกลมสวยไม่เป็นบล๊อคๆเลย แลดูธรรมชาติมาก หลังจากพบหมอเสร็จ เราก็จะทำกายภาพต่อโดยจะมีนักกายภาพมาสอนนวดแบบถูกวิธี  น้องนมจะได้นิ่มๆเนาะ  แต่ยังไม่หมด5555 ที่นี่ยังมีนวดกระตุ้นไฟฟ้าอีก เออมันดียังไง คือจะช่วยกระตุ้นความรู้สึกที่หน้าอกเราได้ดีอะ ฟินเฟ่ออ  แต่หลังจาก 10 วันขึ้นไปถึงจะนวดเองได้ค่ะ

อัพเดต 8 วันค่ะ

ช่วง 6 เดือนแรกหมอจะให้เราใส่ซัพพอร์ทบรา เดือนแรกจะใส่ ตอนกลางวัน –กลางคืน  ส่วนเดือนต่อๆ ไปใส่เฉพาะตอนกลางคืนและนอนตะแคงได้บ้างค่ะ  จริงหน้าอกของเราจะเข้าที่จริงๆหมอบอกว่าใช้เวลาถึงประมาณ 6 เดือน จะคล้อยนิดๆ หมอจะใช้เทคนิควางซิลิโคนเป็นแบบทรงกลม คือจะใกล้เคียงธรรมชาติ

วันที่ 14 ค่ะ

รูปปัจจุบันค่ะ ตอนนี้มีความมั่นใจขึ้นมากก  แต่งตัวได้หลากหลาย แล้วใช้ชีวิตได้ปกติเลยค่ะ เสมือนมีมาตั้งแต่เกิดไรงี้55555 ส่วนใครที่กำลังสนใจหาที่อยู่ เราว่าที่นี่ก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่ดีเลยค่ะ
สวยงามตามท้องเรื่อง
หน้าอกสวยค่ะ
สวยธรรมชาติมาก คือพอดีตัวมากเลยค่ะ
พอดีตัวเลยค่าาาา สวยๆ
หน้าอกสวยปังงง
หน้าอกสวยมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้