ดู: 1191|ตอบกลับ: 6

[ปากบาง] Review ทำปากกระจับ เปลี่ยนปากพังเป็นปากปังมากเว่อร์!!

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะสาวๆทุกคน ก่อนอื่นเลยจะให้ชมภาพและปัญหาก่อนว่าทำไมปูเล็กถึงเลือกที่จะ ทำปากกระจับ นะคะ

ปัญหาหลักๆ เลยก็คือ ปูเล็กเป็นคนมีริมฝีปากใหญ่และหนามากเว่อร์ ยิ่งไปกว่านั้น ปากแห้งแตก ปากไม่ได้รูป เกลียดปากตัวเองมากๆ นี่ก็คิดวางแผนไว้แล้วแหละว่าจะต้องได้ทำปากแน่ๆๆๆ เพราะอยากมีปากสวยๆเป็นทรงชัดเจนมานานมากแล้ว ไปดูรูปในวันที่ปูเล็กเข้าไปปรึกษาคุณหมอกันค่ะ

ขั้นตอนแรกเลย เราต้องกรอกประวัติต่างๆ นานา จากนั้นก็ถ่ายรูปก่อนทำเอาเก็บไว้เป็นประวัติที่คลินิกและให้คุณหมอประเมินก่อนทำค่ะ ต่อมาก็ปรึกษาคุณหมอบุ๊งว่าเราอยาก ทำปากกระจับ แค่ปากบน ปากล่างไม่ทำ เพราะอยากเน้นให้ปากได้รูป ปูเล็กไม่ชอบปากกระจับแหลมๆเล็กๆ คุณหมอก็เห็นด้วยตามที่เราว่ามาก็โอเค แฮปปี้ รอวันขึ้นเขียงต่อเลยค่ะ

Before ทำปากกระจับ ก็จะหนาๆ อ้วนหน่อย ก่อนทำคุณหมอจะฉีดยาชาที่ปากบนก่อน เจ็บแบบมดกัดนิดๆ แต่ทนไหวค่ะ สบายมาก คุณหมอจะรอให้ยาชาเริ่มทำงาน แล้วก็ลงมือเลยค่ะ ทั้งหมดใช้เวลา ทำปากกระจับ ประมาณ 45 นาทีค่ะ นี่คือรูปที่ถ่ายหลังจากทำปากเสร็จทันทีค่ะ

นอนหัวสูงประคบเย็นทันทีหลังผ่าตัดเลยค่ะ จะทำให้หายบวมเร็วขึ้น ประคบเย็นบ่อยๆ ปากจะบวมน้อยลง แผลหายไวขึ้นค่ะ

บอกก่อนเลยว่าแผลและการบวมนั้นขึ้นอยู่กับการดูแลของแต่ละบุคคล แผลเราหายยุบบวมจริงๆ ใช้เวลา 2-3 สัปดาห์ สวยเข้าที่จริงๆ เลยก็ 1 เดือน พอดีเป๊ะกับไปเข้า Follow up กับคุณหมอบุ๊งเลยค่ะ

After ทำปากกระจับ 2 เดือน ปากไม่พังแต่ปังมากเว่อร์ ทาลิปสีไหนก็สวยมั่นใจสุดๆเลยค่ะ

ใครที่อยากมีปากสวยๆได้รูปน่ารักๆแบบปูเล็ก ก็ติดตามข้อมูลที่นี่เลยค่ะ https://www.facebook.com/masterpiececlinicbeauty

ปูเล็กขอตัวไปเที่ยวต่อก่อนนะคะ ถ้าว่างๆจะมา Update ให้ดูอีกน้า บั๊ยบ๊ายย ^_^

โพสต์ 2018-4-5 11:48:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปากสวยเลยค่ะ
โพสต์ 2018-4-5 11:53:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทำบ้าง รู้สึกตัวเองปากหนามาก 55
โพสต์ 2018-4-5 11:55:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำเเล้วดูดีขึ้นเลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-4-5 12:10:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
jeffe ตอบกลับเมื่อ 2018-4-5 11:55

ขอบคุณนะคะ ><
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-4-5 12:11:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
jeffe ตอบกลับเมื่อ 2018-4-5 11:55

ขอบคุณค่าา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้