ดู: 1470|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] งานอวดจมูกที่ครั้งแรกกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชีย

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวเสริมจมูกกับหมอทะนงศักดิ์ ค่ะ เพิ่มเสริมมาใหม่แผลยังสดๆอยู่ค่ะ แต่ทรงสวยและเข้าที่เร็วมากประทับใจในเรื่องของอาการบวมช้ำเนี่ยแหละค่ะ 2-3 วันอาการปกติมากค่ะ เพราะตอนแรกที่หาดูอาการและดูตามรีวิวกลัวเหมือนกันกลัวว่าจะบวมจะช้ำหลายวันบางคนเป็นอาทิตย์เลย เลยลองหาทรงและสถานที่ที่น่าเชื่อถือหน่อย และสิ่งที่ได้นอกเหนือจากเรื่องของข้อมูลในการเสริมจมูกนั้นคือเรื่องของสไตล์การใช้ชีวิต สไตส์การแต่งตัวและรูปร่างโครงหน้าของแต่ละคนไม่เหมือนกันทั้งความชอบก็ส่งผลต่อการเลือกทรงที่จะเข้ากับเราไหมด้วยค่ะ เราหน้าเข้มๆคมๆเลยอยากเสริมจมูกให้ดูเป็นธรรมชาติหน่อยไม่โด่งเป็นสันไปเพราะคิดว่าจะทำให้หน้าเราคมเข้มเพิ่มขึ้นไปอีก แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นรูปทรงของจมูกนั้นต้องให้แพทย์ประเมินก่อนว่าเมื่อทำศัลยกรรมมาแล้วจะเข้ากับใบหน้าของเราหรือไม่ คุณหมอทะนงศักดิ์ยังให้คำปรึกษาอีกว่า นอกจากรูปทรงของจมูกแล้ว สิ่งที่เราจะต้องคำนึงถึงก็คือ แต่ละคนมีความหนาของเนื้อจมูกไม่เท่ากัน บางคนจมูกมีเนื้อน้อยก็เสริมโด่งมากไม่ได้ เพราะอาจจะทำให้เสี่ยงจมูกทะลุ เราจึงแนะนำให้เพื่อนๆ เข้ามาพูดคุยปรึกษากับแพทย์ก่อนทำศัลยกรรม สิ่งแรกก่อนการทำศัลยกรรมคือ แพทย์จะต้องพูดคุยและประเมินรูปทรงจมูกและใบหน้าของคนไข้ก่อน เพื่อดูความเหมาะสม หลังจากที่เรานัดคิวปรึกษาไปนั้นก็ได้ตกลงกับคุณหมอทะนงศักดิ์ว่าอยากได้แบบดูเป็นธรรมชาติๆหน่อยเมื่อตกลงกันเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ก่อนผ่าตัดแพทย์จะต้องทำความสะอาดบริเวณที่จะทำการผ่าตัดก่อน หลังจากรอให้ยาชาแล้วยานอนหลับออกฤทธิ์แล้ว แพทย์ก็จะเริ่มทำการผ่าตัดด้วยเทคนิคที่เหมาะสม หลังจากที่ได้ผ่านมีดหมอมาแล้วก็ถึงเวลากลับมาดูแลแผลและอาการที่บ้านกันต่อค่ะแต่การดูแลตัวเองและปฏิบัติตามคำแนะนำของแพทย์และเจ้าหน้าที่หลังทำศัลยกรรมก็เป็นอีกสิ่งหนึ่งที่ต้องให้ความสำคัญเพราะที่โรงพยาบาลนี้มีเจ้าหน้าที่หลังทำค่อยติดผลและให้เราค่อยสอบถามปรึกษาอาการหลังทำค่ะ ซึ้งหลักเลยก็จะแนะนำให้ประคบเย็นถ้ามีอาการบวมประคบบริเวณโหนกแก้มและหน้าผากค่ะ ประคบควรทำต่อเนื่องจนกว่าจะยุบบวมอย่าประคบที่จมูกโดยตรงนะค่ะ ส่วนของเรื่องการนอนก็ช่วงแรกๆควรนอนหมอนสูงก่อนนอนหน้าตรงอย่าเพิ่งนอนตะแคงแต่เราใช้หมอนรองคอช่วยค่ะเพื่อลดอาการบวม  งดอาหารทะเลแล้วก็อาหารประเภทของหมักของดองค่ะเพื่อป้องกันอาการอับเสบและติดเชื้อ งดดื่มเหล้า งดสูบบุหรี่ด้วยค่ะ ทั้งหมอก็ประมาณ1เดือน ลืมพบแพทย์ตามนัด
ก่อนทำ
ก่อนafe_3 (6).jpg
หลังทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้