ดู: 2115|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] งัดดั้งให้โลกรู้ว่าสวย

[คัดลอกลิงก์]
     จะมาเล่าประสบการณ์ ที่ไปเสริมจมูกที่ณรวี คลินิกให้ฟังค่ะ หนูทำจมูกเพราะตัวเองเป็นคนจมูกแบนและบาน เลยอยากทำเพื่อให้ตัวเองสวยขึ้นในชาตินี้ค่ะ เพราะคงรอชาติหน้าไม่ไหว ต้องอยู่บนโลกใบนี้อีกหลายปี

ตัดสินใจทำที่ณรวีคลินิกเพราะว่าเค้ามีประกันจมูกให้เรา 6 เดือน แล้วหมอเค้าก็ประวัติดีค่ะ มีผลงานทางการแพทย์เยอะมาก หมอชื่อรนชัยค่ะ หมอเค้ามีอายุหน่อย แต่ก็ทำให้แป้งมั่นใจและไว้ใจทำกับเค้า

ณรวีคลินิกฟังชื่อตอนแรกก็ไม่รู้จัก ที่มาทำเพราะหมอเลย นึกว่าเป็นคลินิกห้องแถวเล็กๆ แต่วันที่มาทำตกใจค่ะ เพราะคลินิกใหญ่พอสมควร เป็นตึกของเค้าเลยอยู่ซอยอุดมสุข 30 ค่ะ บรรยายกาศคลินิกก็ไม่ได้หรูอะไรมาก อารมณ์เป็นเหมือนโรงบาลมากกว่าค่ะ ไม่ได้ว้าวเหมือนคลินิกศัลยกรรมทั่วไป พี่ๆ พนักงานที่นี่ก็ดูแลดีค่ะ

ตอนทำก็รู้สึกเจ็บมากตอนฉีดยาชา หลังจากนั้นก็ไม่เจ็บแล้วค่ะ ตอนทำก็รู้สึกตัวตลอดเวลารู้สึกกึกๆ ที่จมูกแต่ไม่เจ็บค่ะ หมอพยาบาลที่นี่คุยชิวกับมากในห้อง 5555 พอทำเสร็จเค้าก็จะเอากระจกให้เราดูหน้าตัวเองก่อนปิดพลาสเตอร์ หลายแผ่นที่หน้า แล้วก็กลับบ้านค่ะ

หนูบวมช้ำน้อยนะคะ ไม่ค่อยบวมมากแบบคนอื่นที่มาทำ หลังทำก็พอใจเลยค่ะ จากเด็กบ้านๆ ทำดา ตอนนี้หน้าหนูก็ดูดีขึ้นมีดั้งแล้ว ตั้งแต่เสริมจมูกมาคนทักว่าน่ารักขึ้น ตัดสินใจไม่ผิดเลยค่ะที่คิดทำ

หลังทำ

ก่อนทำ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้