ดู: 3028|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] รีวิวนมสวยและปลอดภัยกับหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะ มาเล่าประสบการณ์การ การผ่าตัดใหญ่นะค่ะรีวิวหน้าอก โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติก จัดใหญ่สะใจกันไปเลยค่ะจากคัพ A สู่คัพ D โทรนัดคิดปรึกษาก่อนเลยค่ะเพราะอยากรู้ว่าคุณหมอจะแนะนำเรายังไงบ้าง เพราะเราเองก็ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่อยากได้ความคิดเห็นจากคุณหมอด้วยนัดไว้ 9 โมง มาถึงคนเยอะมากๆ ค่ะ นั่งรอคิว มีเจ้าหน้าที่มาให้ข้อมูลเกี่ยวกับการผ่าตัด มีซิลิโคนมาให้เลือก  เราเลือกแบบที่ดีที่สุดคือยี่ห้อแนทเทรล จากเมกา ช่วยลดอัตราการเกิดพังผืด และไม่จำเป็นต้องนวดบ่อยๆ หลังจากที่เสริมหน้าอกแล้วคุณหมอและเจ้าหน้าที่ดูแลหลังทำก็จะมีคำแนะนำต่างๆไปนะคะ อาการหลังเสริมของเราอีกอย่างที่เป็นค่ะ คืออาการคลื่นไส้อาเจียน เจ้าหน้าที่หลังทำบอกว่าเกิดจากการดมยาสลบ โดยทั่วไปกินยาลดอาการอาเจียนสามารถช่วยลดอาการ ไม่ควรยกของหนักเกินไป ผ้าพันหน้าอกจะเอาออกได้ใน1-2อาทิตย์ช่วยเรื่องยุบบวมค่ะและอาบน้ำได้ตั้งแต่2วันแรกที่เสริมแต่บริเวณหน้าใช้ผ้าชุบน้ำเช็ดตัวก่อนได้ค่ะจากนั้นไปตามใบนัดที่โรงพยาบาลนัดค่ะ  ตัดไหม เมื่อครบ 7 วันตอนที่เราถามคุณหมอคุณหมอให้โนบราได้ในช่วงที่เราเข้าไปตรวจครบสามเดือนค่ะ เราเลยเลือกซื้อซิลิโคนปิดหัวนม แต่ก่อนหน้านั้นเราใส่สปอตบรานะค่ะ เพื่อให้ได้รูปทรงเลือกขนาดที่ดูกระชับกับตัวเราหน่อยค่ะ แล้วห้ามใส่ชุดชั้นในที่มีโครงก่อนนะค่ะในช่วงหกเดือนแรกค่ะ อาการหลังผ่าตัดก็จะมีอาการปวดและบวมค่ะบางทีจะมีอาการชาๆแบบชั่วคราว บางคนอาจมีอาการปวดร้าวไปที่แขนหรือหลังซึ่งแก้ไขได้โดยการประคบน้ำอุ่นและรับประทานยาแก้ปวดงดการเคลื่อนไหวบ่อยๆ ได้ส่วนเราจะมีอาการคัน คุณหมอก็อธิบายว่าบริเวณแผลผ่าตัดเกิดจากการกระทบกระเทือนของเส้นประสาทรับความรู้สึกอาการคันของบริเวณเต้านมเกิดจากการที่ผิวหนัง ตึงหลังการเสริมหน้าอกสามารถ บรรเทาอาการโดยใช้โลชั่นทาที่เต้านมแต่อย่าให้ถูกแผลและประคบเย็นก็ช่วยให้ดีขึ้นได้ ที่รุนแรงตอนนั้นคุณหมอแนะนำว่าพยายามหลีกเลี่ยงการออกกำลังกายในช่วง 2 อาทิตย์แรก และควรนอนหนุนหมอนสูง การขับรถ ขับได้เมื่อเรารู้สึกว่าไม่ปวดแล้วค่ะ การนวดหน้าอกนั้นควรทำหลังจากเสริมหน้าอกประมาณ 1 อาทิตย์ โดยการนวดนั้นสามารถเข้าร้านนวดหรือนวดด้วยตัวเอง โดยการใช้สองมือดันเต้านมด้านข้างเข้ามาให้ชิดกันมากที่สุด ค้างไว้ 10 วินาที จากนั้นดันเต้านมทั้งสองข้างให้ห่างกันมากที่สุด ค้างไว้ 10 วินาที เบื้องต้นค่ะ เจ้าหน้าที่พยาบาลจะก็จะสอนเรานวดทุกวันคะ
ก่อน
หลัง 2อาทิตย์
1เดือน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้