ดู: 1547|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] (รีวิวทำจมูก)ครั้งแรกกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชีย

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวจมูกสวยๆกับโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก หลังจากคิดอยู่ซักพักว่าจะรีวิวดีไหม สุดท้ายก็ตัดสินใจรีวิวค่ะ เพราะก่อนหน้าเราเสริมเราก็ได้รีวิวนี่แหละค่ะที่ให้ความรู้เรา หวังว่าริวิวจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆนะคะ เราเสริมจมูกกับคุณหมอทนงศักดิ์ ที่ทำกับคุณหมอเพราะ เราติดตามเพจของทางคุณหมออยู่และเห็นรีวิวเยอะ สวยๆทังนั้นค่ะ ติดตามมาเรื่อยๆ จนพอเราพร้อมเราก็สอบถามไปทางเพจ เจ้าหน้าที่ก็แนะนำส่งรูปภาพไปประเมินก่อน เราก็ส่งไป เค้าก็แนะนำเสริมได้ แนะนำซิลิโคนเมกา เราก็ส่งรูปรีวิวให้เค้าว่าอยากได้แบบนี้ เค้าก็บอกได้เก็บรูปไว้ปรึกษาคุณหมอวันมาทำได้เลย เราก็ทำการจองคิวอะไรเรียบร้อย พอก่อนถึงวันทำ พี่ๆเค้าก็จะโทรมาแจ้งการเตรียมตัว งดวิตามิน เหล้าบุหรี่ เสื้อก็ใส่เสื้อแบบกระดุมดีสุดค่ะ เสริมแล้วถอดเสื้อยาก ไปถึงเราก็ไปกรอกประวัติส่วนตัวการแพ้ยา อะไรประมาณนี้ กรอกเสร็จก็นั่งรอคุณหมอ พักใหญ่เจ้าหน้าที่ก็พาเราไปเปลี่ยนชุดเป็นชุดคลุมผ่าตัด และหมวกเก็บผม ล้างหน้าให้สะอาด พอคุณหมอมาก็เข้าห้องผ่าตัดคะ ตื่นเต้นมาก กลัวด้วย พอทำเสร็จก็รีบเอากระจกมาส่องเลยค่ะ หลังจากนั้น พี่เจ้าหน้าที่ก็เอายามาให้ก็แนะนำกินยายังไงบ้าง หลังจากนั้นก็นั่งพักหายตกใจแล้ว พี่เค้าก็ไปเรียกแทคซี่ให้เรา พอเรากลับมาถึงบ้านก็ประคบเย็นเรื่อยๆค่ะ ประคบหน้าผากโหนกแก้ม แผลมันก็ปวดๆตุ๊บๆ ทานยาแก้ปวดก็หาย นอนหน้าตรงหมอนสูงค่ะ ห้ามนอนตะแคง พอวันถัดมาก็บวมๆหน่อย ทางโรงพยาบาลเค้าก็โทรมาสอบถามอาการคะเราค่ะ หลังจากนั้นถ้าเรามีอาการแปลกๆ หรือกังวลเราก็จะไลน์ไปถามพี่เจ้าหน้าที่เค้าค่ะ อาการมันบวมไม่มากค่ะ อาการช้ำก็มีเหลืองๆ ทางโรงพยาบาละจะนัดเราเข้าไปตรวจตอน2อาทิตย์ ไปเล็มไหมค่ะ แล้วก็อีกทีนึงก็นึงเดือน รูปที่เราเอามาลงให้เพื่อนๆดูคือ1เดือนแล้วค่ะ เราไปตรวจมาแล้วอาการปกติดี จริงๆแล้วการเสริมจมูกไม่ได้หน้ากลัวอย่างที่เราคิดไว้เลย ด้วยทางโรงพยาบาลที่เราทำเค้ามีช่องทางให้ปรึกษาอยู่ตลอด บวกกับชื่อเสียงคุณหมอ มันทำให้เราคลายกังวลได้เยอะมากค่ะ สถานที่เสริมจมูกสมัยนี้มีเยอะ เพื่อนๆที่คิดจะเสริมต้องเลือกดีๆนะคะ เสริมจมูกคงไม่มีใครอยากเสริมบ่อยๆ เสริมแล้วเราก็ต้องมั่นใจได้ว่าจะปลอดภัยอยู่กับเราได้ตลอดชีวิต ศัลยกรรมถัดไปก็คงเลือกที่นี่ค่ะ อยากเสริมคาง แล้วเราจะมารีวิวอีกนะคะ ขอเก็บเงินก่อน^^
ก่อนเสริม

หลังเสริม

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้