ดู: 9374|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แก้ไขจมูกไบโอกับคุณหมออรรณพันธ์

[คัดลอกลิงก์]
เราเป็นคนนึงที่ไปฉีดไบโอคลินิกมา ทำกับคุณหมอไพศาลเลย ตอนแรกมันก็สวยกีหรอกนะ แต่เมื่อเวลาผ่านไปจมูกตรงกลางเริ่มปูดออก เป็นก้อนที่ตรงกลางจมูก รูปทรงจมูเสียไปเลย ไม่สวย  และยิ่งมีข่าวเกี่ยวกับผลร้ายของการเสริมจมูกด้วยการฉีดไบโอมานะ ยิ่งกลัวและนอนไม่หลับ พยายามค้นหาคุณหมอที่สามารถเอาไบโอที่จมูกออกได้ และสามารถเสริมใหม่ได้เลยทัน หาอยู่นานประมาณ 1 ปี สุดท้ายก็เจอ คุณหมอชื่อคุณหมออรรณพันธ์ เป็นคุณหมอประจำที่รพ.ตำรวจ และเปิดคลีนิคอยู่ที่ด้านข้าง BIG C แจ้งวัฒนะ ชื่อ ณพลักษณ์คลินิก
ตอนแรกที่ไปได้พบกับคุณเฟียตภรรยาคุณหมอก่อน เพราะตอนนั้นคุณหมอติดผ่าตัด ก็ได้คุยรายละเอียดของการแก้ไขจมูกและดูรูปของคนอื่นๆ ที่ได้เข้ามาแก้ไขกับคุณหมอ ก็กลับไปนอนคิดอยู่ประมาณ 1 อาทิตย์ ก็เลยตัดสินใจทำกับคุณหมออรรณพันธ์ ก็เข้าไปพบคุณหมอกับคุณเฟียตก่อนผ่าตัด โดยคุณหมอกับคุณเฟียตจะอธิบายขั้นตอนการผ่าตัด การเอาไบโอออก การเสริม Silicone เข้าไปใหม่ ดูรูปตัวอย่างของคนไข้ที่มาแก้ไขไบโอมา คุณหมอกับคุณเฟียตจะอธิบายอย่างละเอียด โดยคนออกแบบทรงจมูกจะเป็นคุณเฟียต ซึ่งจะดูโหววเฮ้งก่อน (ขอบอกว่าคุณเฟียตดูแม่นมากๆ ) เพื่อที่จะได้ออกแบบรูปทรงจมูกของเราให้เหมาะกับรูปหน้าและเข้ากับอาชีพการงานของเราด้วย เราสามารถเอารูปทรงจมูกของเราไปให้คุณหมอกับคุณเฟียตดูก่อนว่าชอบแบบ และคุณเฟียตจะบอกว่าเหมาะกับเราหรือไม่ คุณเฟียตนี่แหละมือเหลาซิลิโคน พอตกลงกับคุณว่าจะทำแล้ว คุณหมอจะอธิบายเอกสารเพื่อให้คนไข้เซ็นก่อนผ่าตัดให้เราฟังอย่างชัดเจน และให้เราเอาไปอ่านต่อที่บ้านและให้เซ็นเอกสารกลับมาในวันผ่าตัด
เมื่อถึงวันผ่าตัด ขอบอกว่ากลัวนะ เพราะเคยตัดสินใจพลาดมาแล้ว ก็เลยไม่แน่ใจว่าครั้งนี้จะออกมาเป็นอย่างไร แต่ก็คิดว่าเราต้องเชื่อมั่นในฝีมือหมอ หมอจะทำให้เราออกมาสวย พาเพื่อนไปนั่งเฝ้า 2 คน ถึงขั้นตอนการขึ้นเขียง
1. กินยา
2. ล้างหน้าและรูจมูก หลายรอบมาก
3. ขั้นตอนการผ่าตัด
3.1 คุณหมออธิบายขั้นตอนการผ่าตัด การฉีดยาชา การเลาะไบโอออก การเอาซิลิโคนใหม่เข้า การเปิดแผลที่รูจมูก และวาดรูปทรงจมูกที่โดยฉีดไบโอที่จมูกของเรา
3.2 ฉีดยาชาตรงกลางจมูกบริเวณผิวหนัง ไม่เจ็บเลยขอบออก และก็ฉีดยาชาเพิ่มเรื่อยๆ
3.3 เปิดแผลที่รูจมูกซ้าย เอาไบโอออก และเอาซิลิโคนเข้าไป ขั้นตอนนี้คุณเฟียตจะเข้ามาร่วมด้วยเพราะจะได้ดูว่าซิลิโคนที่เหลามาเข้ากับจมูกเราหรือไม่ ถ้าจะไม่เข้าก็จะเหลาใหม่จนเข้ากับจมูกเรา สุดท้ายเย็บแผลจ๊า
      หลังจากนั้นคุณหมอก็เอาไบโอที่เอาออกมาแล้วมาให้เราดู ขอบอกว่าเยอะมาก คุณหมอบอกว่าน่าจะเอาออกได้ประมาณ 90 % เพราะส่วนที่เหลือมันจะอยู่บริเวณผิวหนังตรงที่ฉีดไบโอไม่สามารถเอาออกหมดได้เพราะจะทำให้ผิวจมูกเราบาง
ใช้เวลาการผ่าตัดทั้งหมด 4 ชั่วโมง ตั้งแต่ 12.00 - 16.00 น. หน้าบวมประมาณ 3 วัน วันที่ 4 ก็ไปทำงานได้ตามปกติ อีก 7 วันก็ไปตัดไหม และไปนวดจมูกให้หายบวมเร็วขึ้น
สำหรับคนที่ไปฉีดไบโอมา อยากไปเอาออกและเสริมซิลิโคนแท่งเข้าไปใหม่ ก็ขอแนะนำคุณหมออรรณพันธ์นะค่ะ ถ้าสงสัยอะไร Mail มาคุยกันได้ค่ะที่ sweet3dream@hotmail.com

ขอให้ทุกคนรอดพ้นจากความโชคร้ายจากการฉีดไบโอ
เก๋
ขอสอบถามหน่อยค่ะไบโอกับซิลิโคนเหลวมันคือตัวเดียวกันหรือเปล่า แล้วคุณหมอสามารถเอาออกได้ไหมค่ะพอดีเคยพลาดไปฉีดซิลิโคนเหลวเมื่อ 10 ปีที่แล้วด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการตอนนีจมูกใหญ่มากอยากจะเอาออกเหมือนกันค่ะ
เราอยากไปแก้บ้างเราแก้ไป10กว่าครั้งและเสียเงินไปตั้งหลายแสนจมูกเราเหมือนจะบานและใหญ่ตรงกลางอยู่แฟนชอบล้อ
แล้วคุณหมอรับขูดคางกะแก้มป่าวคับ ของผมมันแข็งๆเป็นก้อนๆที่แก้มเป็นไตๆอะคับ
ลงรูปปัจจุบันให้ดูอีกซิคะ
อยากเห็น อยากเห็น
ยุบแร้ว สวยเช้งแน่เรย
เอาไบโอออกสิบวันแล้วค่ะ
ของเราฉีดมาเกือบเก้าปี
มันมีผลมากสุขภาพผิวแย่ เนื้อเซลล์ตาย
เป็นรอยตะปุปตะปับคล้ายสิวหัวช้าง หลายจุดมากตรงกลางดั้ง
หมอไพศาลฉีดไบโอเยอะมากตรงระหว่างคิ้ว
ทำให้เวลาเอาออกมีช่องว่างเหลือเยอะมาก
ซิลิโคนที่ใส่ไปใหม่ลอย น้ำเหลืองเลยดันให้ขาซิลิโคนลอยหว่างคิ้ว
ประมาณวันที่เก้า เริ่มให้หมอนวดให้น้ำเหลืองตรงหว่างคิ้วค่อยๆๆหายไปค่ะ
ตอนนี้มันมากระจุกตรงหน้าผากแทน
อาจอยู่ตรงหน้าผากเวลาเราออกกำลังก็จะช่วยให้น้ำเหลืองบริเวณหน้าผากกระจายออกไปได้เยอะค่ะ

สู้ๆๆๆกับทุกท่านที่เจอปัญหาเจ้าไบโอนี้ มีปัญหาอย่างไรแนะนำที่ณพลักษณ์นะคะ
คุนหมอและภรรยาดูแล และทำออกมาใหม่สวยกว่าเดิมจริงๆๆค่ะ
เราค้นมาหลายที่แล้วที่นี่เป็นที่ๆดีที่สุดจริงๆๆค่ะ

เราภาวนาให้จมูกเราหายไวๆๆสวยเป็นธรรมชาติ
ทั้งนี้เราก้อต้องปฎิบัติหลังผ่าตัดตามคุนหมอสั่งอย่างเคร่งครัดด้วยนะคะ

ขอให้ทุกๆๆผ่านเรื่องเลวร้ายนี้ไปด้วยดีนะคะ
เอาใจช่วยค่ะ มั่นใจได้เพราะคุนหมอเป็นนายกสมาคมศัลยกรรมฯ เป็นหมอที่มีคุณธรรมจริงๆๆค่ะ
ส่วนราคาก้อ 45000- อาจจะดูแพงกว่าที่อื่นแต่ถ้าเปรียบกับงานที่คุนหมอต้องทำให้เราแล้วราคาคุ้มค่ามากนะคะ
ท่านดูแล และเอาไบโอออกได้เยอะที่สุดจริงๆค่ะ
ขอให้บุญกุศลที่ได้กระจายต่อนี้ส่งให้ทุกคนรวมทั้งเราที่เป็นเหยื่อไบโอได้รอดพ้นจากความทุกข์
สุขภาพกาย จิตใจดีและสวยขึ้นทุกคนด้วยนะคะ

จากเหยื่อไบโอ

photo-0.jpg (104.79 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

บวมมาก หน้าตาน่ากลัว

บวมมาก หน้าตาน่ากลัว

photo-1.jpg (107.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

บวมสุดๆๆต้องออกกำลังกายให้มากๆ

บวมสุดๆๆต้องออกกำลังกายให้มากๆ

photo-2.jpg (113.29 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ขาซิลิโคนเริ่มโผล่เพราะมีช่องว่างที่เอาไบโอออกเหลื ...

ขาซิลิโคนเริ่มโผล่เพราะมีช่องว่างที่เอาไบโอออกเหลื ...

photo-3.jpg (111.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

ตาเริ่มหายบวม

ตาเริ่มหายบวม

photo-4.jpg (109.52 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

ตรงดั้งค่อยๆยุบ

ตรงดั้งค่อยๆยุบ

photo-5.jpg (107.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ยังเห็นรอยขาซิลิโคน

ยังเห็นรอยขาซิลิโคน

photo-6.jpg (109.64 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

รอยชัดมากจนอยากร้องไห้

รอยชัดมากจนอยากร้องไห้

photo-7.jpg (113.56 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

พยายามเอาน้ำแข็งกดลง

พยายามเอาน้ำแข็งกดลง

photo-8.jpg (110.1 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ยังเห็นรอยขาซิลิโคนอยู่ก่อนไปให้หมอนวดไล่น้ำเหลือง ...

ยังเห็นรอยขาซิลิโคนอยู่ก่อนไปให้หมอนวดไล่น้ำเหลือง ...

photo-9.jpg (106.34 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

หลังจากให้หมดนวดไล่นำ้เหลือง

หลังจากให้หมดนวดไล่นำ้เหลือง

photo-10.jpg (100.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

รอยช้ำกลางดั้งเกิดจากรอยนวด แต่ทายาให้หายได้ ดีใจที ...

รอยช้ำกลางดั้งเกิดจากรอยนวด แต่ทายาให้หายได้ ดีใจที ...
แก้ที่ณพลักษณ์ดีที่สุดค่ะ หมอเอาออกให้เกือบหมด และดูแลดีมากๆๆ
ขอบคุณคุนสวีทดรีม คุณตั้ม และคุณุนุ่นมากค่ะที่ให้ข้อมูล
โล่งใจมากกกกกก สวยขึ้นมากกด้วยค่ะ

photo.jpg (61.01 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

แก้แล้วใส่ซิลิโคนใหม่แล้นเมื่อ 4วันที่แล้วที่ณพลักษณ์คลีนิค
เอาออกได้เยอะมากๆๆๆๆ หมออรรถพรรณ และภรรยา เอาใจใส่ทุกรายละเอียด
ฝีมือเทพมากๆๆ ตอนนี้รอหายบวมอยู่ค่ะ
ราคาเริ่มต้นที่ 45,000 บ. ค่ะ
แต่รับรองคุ้มแแน่นอนค่ะ
ไปแก้ที่ณพลักษณ์มาแล้วค่ะ นี่ก็ได้ 2 วันละ หน้าบวมมาก ตาแทบปิด
พอดีเป็นคนขนตายาว พอตาบวมขนตาก็เลยโค้งเข้ามาแทงลูกตา เจ็บตาเลยค่ะ
แล้วก็มีรอยเขียวม่วงช้ำที่ตามาก เพราะเป็นคนเลือดออกมากเวลาผ่าตัด และผิว sensitive
เอาออกได้ 90-95% รับรองว่าผิวจะไม่ขรุขระค่ะ
คุณหมอและภรรยาใจดีมาก เข้าใจปัญหาไบโอ และก็จิตใจของคนไข้ที่ทุกข์เพราะไบโอค่ะ
ใครที่สนใจแก้ไขไบโอ แนะนำให้ไปปรึกษาที่นี่นะคะ
ขอบคุณ คุณ sweetdream ด้วยค่ะที่แนะนำที่นี่ให้:)
ขอบคุณ คุณsweet3dream  มาก ๆๆๆ เลยค่ะ

ดิฉันก็เปนอีกคนหนึ่งเหมือนกัน ที่โดนพิษไบโอเข้าให้

วันที่ 19 มีนาคมที่จะถึงนี้ นัดคุณหมออรรถพันธ์ไปเอาไบโอออกแล้วค่ะ

ต้องขอบคุณมาก ๆๆๆๆๆ ที่ให้คำแนะนำดี ๆ แบบนี้..

ไม่งั้นดิฉันก็คงไม่รุ้จะไปปรึกษาคุณหมอที่ไหนเหมือนกัน  ขอบคุณจิง ๆ ค่ะ ;)
ใช่ ๆ อยากดูรูป
ถ้าอายก็ถ่ายแค่จมูกก็ได้นะครับ
ขอบพระคุณเจ้าของกท.มาก ๆ ผมทำมาหลายปีไม่มีผลอะไรแต่ทุกวันนี้นอนไม่หลับเลย
ไว้จะลองไปเอาออกดูบ้างครับ
ขอให้ทุกคนรอดพ้นจาก ไบโอ (ฮาสาด) ทุกคนนะครับ
ไบโอมีชื่อเป็นภาษาอังกฤษว่าอย่างใรคะ
ตอบกลับ 1# sweet3dream

หนูไปเอาออกที่เดียวกะพี่เลยค่ะ  ต้องขอบคูณพี่กะพี่ตั้มมากนะคะที่ลงเวปไม่งั้นคงไม่รู้จาไปเอาออกที่ไหน ขอบคุณมากค่ะ จากมะปราง
อยากเห็นรูปมั่กๆๆเลยค่ะ สนใจที่บอกว่าดูโหวงเฮ้งด้วย กำลังจะเอาไบโออกเหมือนกันค่ะ ถ้าไม่รบกวนช่วยถ่ายรูปและราคาเท่าไหร่ค่ะ ขอบคุณค่ะ
เราก้อทำไบโอมาอยากแก้เหมือนกัน คิดแล้วเครียด
ไม่เห็นเอารูปมาให้ดูเลย
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-2 19:32:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องขอบคุณคุณ TUM ที่แนะนำนะค่ะ ถ้าไม่ได้คุณ TUM เราคงไม่โชคดีเท่านี้ ตอนนี้จมูกสวยแล้ว ทำมาครบ 1 เดือน มีแต่คนถามว่าไปทำคางมาเหรอ ไม่มีใครทักว่าไปทำจมูกมาเลย เพราะจมูกใหม่อันนี้ทำให้หน้าดูยาวขึ้น
ขอขอบคุณ คุณหมออรรถพันธ์ คุณเฟียต มากๆ ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้