ดู: 1458|ตอบกลับ: 5

[เสริมหน้าอก] เปลี่ยนลุคจากสาวหมวยจืดชืดหน้าอกไข่ดาว ให้ดูเผ็ดและแซบเว่อร์ขึ้น! รีวิวเสริมหน้าอกสวยธรรมชาติ ที่เมดเมติก

[คัดลอกลิงก์]
        เพื่อนๆเคยมีปมเรื่องหน้าอกกันไหมคะ? ถ้าใครเคยโดนล้อเรื่องหน้าอกแบน
อกไข่ดาว หน้าอกไม้กระดาน ขอเสียงหน่อยยยยยยยยยย ฮิ้วววว โบว์เองก็เป็นหนึ่งในนั้น
ที่เคยโดนล้อเรื่องหน้าอก มาตั้งแต่สมัยม.ปลาย ยันมหาลัย (คิดดูดิ ว่าต้องโดนแซวมานานแค่ไหน )
เพราะพื้นฐาน โบว์เป็นคนที่มีหน้าอกขนาดเล็กมาก หน้าอกเหมือนผู้ชายเลยค่ะ
คือมันแบนเรียบไม่มีความนูนใดใดทั้งสิ้น  TT  เคยมีอยู่ช่วงนึง
ที่โบว์อยากจะลองแต่งตัวแบบเซ็กซี่กะเค้าดูบ้าง ปรากฏว่าพอแต่งปุ๊ป คือฮาเลยค่ะ
เพราะทุกอย่างใส่ได้หมด แต่มันมาหลวมตรงที่หน้าอกเนี่ยะสิ ให้ตายเถอะ
ตั้งแต่นั้นมาโบว์ก็ไม่เคยคิดที่จะแต่งตัวแนวนี้อีกเลยค่ะ บางทีก็แอบคิดว่า เฮ้ออ
ทำไมเกิดมาหน้าอกน้อยแบบนี้นะ อยากจะเสริมให้มันรู้แล้วรู้รอด !
เพราะพื้นฐานเราเป็นชอบแต่งตัว การมีปัญหาเรื่องหน้าอกเล็ก ถือเป็นเรื่องใหญ่
เพราะมันทำให้โบว์ขาดความมั่นเป็นอย่างมาก โบว์ก็เลยตัดสินใจ รวบรวมความกล้า
เข้าไปปรึกษากับคุณพ่อคุณแม่ เรื่องที่จะขอทำหน้าอก พูดตามตรงนะคะว่าตอนแรก
ท่านก็ยังไม่ได้โอเคกับเรื่องที่โบว์ขอสักท่าไหร่ ก็ต้องตามตื้ออยู่นานหลายเดือนเลยค่ะ
จนในที่สุดท่านก็อนุญาตให้โบว์ทำ ซึ่งมีข้อแม้อยู่ว่า ต้องเลือกทำที่คลินิกที่ได้มาตรฐาน
มีความปลอดภัย และต้องทำโดยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเท่านั้น ตัวโบว์เองก็ดูไว้หลายที่เลยค่ะ
จนในที่สุดก็เลือกมาเสริมหน้าอกที่คลินิกเมดเมติก
หลายคนอาจจะเคยได้ยินชื่อคลินิกนี้มากันบ้างแล้ว เพราะเค้าดังเรื่องศัลยกรรมจมูกมากมีรีวิวให้ดูเยอะ
แต่ก็ไม่ใช่แค่ว่ามีดีแค่ศัลยกรรมจมูกนะคะ เรื่องศัลยกรรมหน้าอก เค้าก็มาแรง
ฟีดแบคดีมาก แถมราคาก็ดีด้วย โบว์ก็เลยคิดว่า ที่นี่แหละตอบโจทย์กับโบว์ที่สุด >.<
หลังจากที่คุยเรื่องรายละเอียดกับทางคุณพ่อคุณแม่แล้ว โบว์ก็โทรจองคิวเพื่อปรึกษากับคุณหมอ

ก่อนที่จะได้ผ่าตัดเสริมหน้าอกไม่ใช่แค่ว่าอยากทำแล้วจะได้ทำเลยนะคะ ต้องผ่าน2ขั้นตอนนี้ไปก่อนค่ะ

1.ปรึกษาก่อนทำ

วันที่ปรึกษาบอกเลยว่าใช้เวลาพอสมควรเลย คุนหมอให้คำแนะนำดีมากค่ะ
มาถึงก็จะถามว่าเรามีโรคประจำตัวไหม? มีอาการแพ้ยาอะไรรึเปล่า แบบซักประวัติเราละเอียดยิบ
หลังจากนั้นก็จะทำการคำนวนวัดขนาดหน้าอกที่เหมาะสม ว่าขนาดไหนที่เหมาะกับเรา ?  
ของโบว์เลือกทำขนาด 275 cc ซิลิโคน mentor ทรงกลม ผิวทรายค่ะ
ที่เลือกขนาดนี้เพราะอยากได้ความเป็นธรรมชาติค่ะ
เพราะโบว์ไม่ชอบหน้าอกใหญ่แบบตู้ม ตู้ม ไรแบบนั้น เพราะกลัวว่าจะปวดหลัง (อันนี้ความคิดส่วนตัวนะคะ)
2.ตรวจร่างกายก่อนทำ
หลังจากที่เราปรึกษาคุณหมอเสร็จแล้วก็ถึงขั้นตอนการไปตรวจร่างกายที่โรงพยาบาล
ทางคลินิกเค้าก็จะแจ้งเราเองค่ะว่าเราจะต้องตรวจอะไรบ้าง หลักๆก็จะมีตรวจร่างกาย
ตรวจเลือด พอตรวจเสร็จ ก็เอาผลตรวจมาให้ทีที่คลินิกค่ะ ถ้าผลผ่านก็สามารถทำได้เลย

เจ้าของ| โพสต์ 2018-2-13 17:29:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
การเตรียมตัวก่อนผ่าตัดเสริมหน้าอก
งดวิตามินทุกชนิด ของแสลงต่าง ๆ แล้วก็พยายามไม่เครียดค่ะ
ที่สำคัญก็คือต้องงดน้ำและงดอาหารก่อนทำ 8 ชั่วโมง ถ้าหิวน้ำก็ให้แค่จิบๆพอค่ะ
วันที่ผ่าตัด
ของโบว์ก็มีกังวลบ้างนิดหน่อยค่ะเพราะเป็นการผ่าตัดใหญ่ ครั้งแรกในชีวิต
ยังไงก็ขอให้มันผ่านไปได้ด้วยดี โบว์ใช้เวลาในการทำน่าจะประมาณเกือบๆ 2 ชั่วโมง ก็เสร็จแล้วค่ะ
ความรู้สึกหลังผ่าตัด
สำหรับโบว์ก็จะมึนๆหน่อยค่ะ คงเป็นเพราะฤทธิ์ของยาสลบ
เคล็ดลับการดูแลให้แผลหายไวส่วนตัวของโบว์ที่อยากแชร์
จะพยายามลุกเดินด้วยตัวเอง ไม่นอนอยู่เฉยๆ ทานยาและก็ปฏิบัติตัวตามที่หมอสั่ง
และไปพบหมอตามนัด ตรงเวลาค่ะที่สำคัญเลยโบว์จะใส่ support bra ไว้ตลอด
เพื่อช่วยกระชับหน้าอกให้เข้าที่เร็วขึ้น แล้วก็จะมีการนวดหน้าอกหลังทำสี่อาทิตย์ค่ะ
ทางคลีนิกจะสอนนวด และสามารถนวดได้ด้วยตัวเอง ขอบอกเลยค่ะว่าพอนวดแล้ว หน้าอกจะนิ่มมากๆ

ความรู้สึกหลังทำครบ3เดือน
พอใจมากๆค่ะ หน้าอกทรงสวยเป็นธรรมชาติ แบบที่เราอยากได้เลย ส่วนคนรอบข้างก็ชมค่ะ
หน้าอกมีขนาดพอดีไม่ใหญ่จนเกินไป ตอนนี้เวลาใส่เสื้อผ้าโบว์รู้สึกมีความมั่นใจขึ้นเยอะมากเลยค่ะ
เดี๋ยวนี้เวลาจะใส่ชุดว่ายน้ำก็ไม่ต้องกลัวใครแซวแล้วค่ะ ว่าหน้าอกไข่ดาว 55+
เพราะตอนนี้อกสวย อึ๋ม ธรรมชาติ ใส่อะไรก็สวยมั่นใจค่ะ
โพสต์ 2018-3-2 17:30:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขนาดกำลังดีเลยค่ะ
โพสต์ 2018-3-6 16:43:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยธรรมชาติมากจ้า
โพสต์ 2018-3-7 17:45:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าอกธรรมชาติดีค่ะ
โพสต์ 2018-3-10 17:09:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เซกซี่เลออ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้