ดู: 1375|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ดั้งร่องหนต้องแต่งหน้ายังไง วันนี้มาบอกบุญ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีนะคะ แอแคร์เองนะจ๊ะ เอแคร์จือปาก มีใครไม่รู้จักมะ ไหนพูด? สรุปคือไม่มีใครรู้จัก 555555

อะๆๆๆ วันนี้ไม่มาพูดค่ะ มาเขียนบ้าง เหนื่อยปากแล้วค่ะช่วงนี้ ต้องเก็บไว้ทำสิ่งอื่นต่อนะคะ
คือไม่ใช่อะไร จะมาอวยจมูกตัวเอง ที่แบบเห็นในจือปากหรือหิ้วหวีว่าสวยขึ้นนี้คือ เพิ่งไปถอยของใหม่มา 555555 เอาจริงๆก็ไปถอยมาได้สักพักละแต่กั๊กไว้บอกทีเดียว
โอ้ยยยย ทักกันตั้งแต่ท้ายซอยยันปากซอยก็ยังไม่เลิกทัก ถามกันจ๊างงงง ไปทำอะไรมา
ไม่ใช่ที่ไฮไลท์จมูกใหม่นะจ๊ะ ไม่ต้องเสียเวลาอะไรเบอร์นั้นแล้ว มันมีสิ่งที่ง่ายกว่านั้น คือบุญบาปมาก โชคดีเหมือนชาติที่แล้วถวายเครื่องบิน คือพุ่งทะยานฟ้ามากในจุดนี้
ค่ะ วันนี้มาบอกกันละ ไม่ต้องสืบให้งง เรียกได้ว่า เคลมมาใหม่ไฉไลกว่าเดิม

บอกก่อนนะ คือ ตาแตกมากกกกก ส่องกระจกละ ..ต้องให้ป่ะ

คืองี้ค่ะ ต้องบอกก่อนว่าได้มีโอกาสไปทำจมูกที่ธีระธรฌ์คลินิกกะพี่หมอกันน์ โดยใช้เทคนิคของกระดูกอ่อนหลังหู แล้วก็เป็นเทคนิคของการ Open หรือเรียกเต็มๆว่า เทคนิค Open Rhinoplasty ค่ะ ถ้าโง่จำไม่ได้ก็ไม่ต้องจำค่ะ ให้คนฉลาดเขาจำโน๊ะ  ซึ่งต้องบอกว่า
ชอบมาก คือเทคนิคเนี้ย มันจะเหมาะกับคนที่ฐานจมูกใหญ่ โตมโหฬารเท่าบ้านทรายทอง หรือโครงสร้างบิดเบี้ยวผิดรูป โดยเขาเนี้ยยืดผนังกั้นจมูกให้ปลายเรียวยาว แล้วใช้กระดูกอ่อนหลังหูกับเนื้อเยื้อไขมันรองปลายจมูก รวมถึงซ่อมและตกแต่งกระดูดอ่อนปลายจมูกเพราะฉีกและแหว่ง ตอกฐานจมูกลดความกว้างให้จมูกเรียวเล็ก พวกเคสที่เคยทำแล้วรูจมูกไม่เท่ากันอะ เทคนิคจะตกแต่งรูจมูกให้เท่ากันได้นะจ๊ะ นี่คือความเลิศของนาง ต้องให้ๆ

และสิ่งที่ประทับใจคือพี่หมอมือเบามาก แล้วก็แบบทำนานมากกกก จำได้ว่าตอนนั้นทำรู้สึกว่าจะประมาน 3 ชม.ได้ ไม่ใช่ว่ามันไม่ดีนะคะคุณผู้ชมมม แต่นั้นคือสิ่งที่คาดหวัง คือมันทำให้รู้เลยอะว่าแบบรู้สึกเลยว่าพี่หมอใส่ใจมาก เลยชอบมาก แล้วผลที่ได้เนี่ยก็ต้องบอกเลยว่าหลายๆคนทักว่าจมูกก่อนหน้าเนี้ยไม่ค่อยสวยเลย แบบประมาณว่ามันดูสั้นๆ ด้วยลักษณะฐานจมูกเดิมของเราสั้นอยู่แล้ว แต่ว่าพี่หมอกันได้เอากระดูกอ่อนหลังหูของเรามาเติมปลายจมูกเราทำให้มันดูยาวขึ้นด้วย แล้วก็จมูกยาวอย่างเห็นได้ชัดจริงๆแก สรุปข้อดีรวมๆคือ โด่งพุ่ง ปลายเชิด สันคม ที่สำคัญปลอดภัยด้วยค่ะ เพื่อนๆก็แบบก็ชอบมาก เวลาไปไหนไรเงี้ยคนก็ถามกันเยอะมากว่าแอแคร์ไปทำจากไหน ก็บอกเขาไปว่าทำที่นี่สิจ๊ะ ธีระธรฌ์กับพี่หมอกันน์

เอาตามความรู้สึกตามจริงนี่คือชอบมากจริง พูดคำว่าชอบมากบ่อยกว่าคำหยาบคายที่พูดมาทั้งชีวิต 555555 พีคกว่าคือมีคนมาถามเยอะ อินบงอินบ๊อกคือแตก คือชอบทั้งบริการและก็ทรงจมูก ทรงที่ได้ก็จะเป็นแบบนี้ นี่คือจมูกทรง 3 เดือนนะ คือปลายก็จะยาวขึ้นกว่าเดิมมาก เดี๋ยวจะขึ้นรูปก่อนทำหลังทำให้ดูว่าเป็นยังไง ละที่เรา request ไปคืออยากได้ตรงสันเป็นสโลป ละก็ได้ปลายพุ่งออกมาอย่างใจคิดมาก เรียกได้ว่า พุ่งทะยานฟ้า แถมปลอดภัย ชอบมาก ฉ่ำมากค่ะ
อะนี่รูปเปรียบเทียบชัดๆ ไม่อายด้วยเพราะเป็นคนสวยทุกเวลาไม่ว่าจะ Before หรือ After ค่ะ แค่ Before เป็นคนสวยอยู่แล้ว แต่ After นี่คือสวยเหมือนนางฟ้าจนเทวดาไม่กล้าส่งรับกลับสวรรค์ เอาเป็นว่าเอาให้ดูแบบพลีชีพละนะคะ จะได้ไม่ต้องไปขุดกันให้เสียเวลานะคะคุณผู้ชม
อ่าาา และสำหรับใครที่อยากทำจมูกสวยๆนะคะ หรืออยากทำศัลยกรรมอื่นๆ ทำนมแล้วก็ทำปากอะไรอย่างงี้นะคะ ที่นี่ครบวงจรมาก ก็มาติดต่อกันได้ค่ะที่คลินิกธีระธรฌ์ การเดินทางก็จะบอกว่าง่ายมาก คืออย่างใครนั่งใต้ดินมาก็ออกประตู 4 แล้วเดินตรงมา 300 เมตรก็คือถึงคลินิกแล้วนะคะ คืออยู่ติดตรงถนนเลยค่ะ หาง่ายมาก ร้านจะเป็นสีชมพูน่ารักแบ้วๆค่ะทุกค๊นนนนน ข้างล่างนี่คือรูปปัจจุบันทั้งหมด ซึ่งถ้ายังไม่จุใจก็ไปหาดูได้ในเพจจือปากนะคะทุกคน เข้าไปให้เพจแล้วก็ฝากกดไลค์ กดแชร์ อย่าหลุดคอนเซปเราค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้