ดู: 1237|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] เคยไหม ลังเลจะทำศัลย์ แต่เป็นคนไม่มั่นใจ ขี้กลัว แต่ก็จบสวยๆแบบสบายใจที่เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phatsrisai เมื่อ 2018-2-10 10:09

สวัสดีคะ ชื่อภัทรคะ  เรามาโพสรีวิวครั้งแรกนะค่ะ ถ้าติดขัดยังไงก็ต้องขออภัยด้วยนะคะ เราเป็นคนค่อนข้างไม่มั่นใจตัวเองค่ะ แต่ละครั้งที่จะตัดสินใจทำอะไรก็จะไม่ได้ทำทันทีเพราะกลัวและไม่อยากตัดสินใจไปแล้วเสียใจภายหลัง  เพราะเราไม่ชอบควมผิดพลาดด้วยแหละ  ต่อนะดูจากรูปที่เราลงนะ

ก่อนทำตาบน

เห็นไหมค่ะว่าตาทั้ง 2ข้างเราไม่เท่ากันค่ะ และมีปัญหาในการแต่งหน้าที่ตาไม่เท่ากันคือกว่าจะแต่งได้ให้ตาดูเท่ากันเสียเวลามากกกกก เราเลยตัดสินใจเลยค่ะ ทำก็ทำ ไหนๆก็เสริมจมูกแล้ว ตาแค่นี้แผลเล็กกว่า แต่ก็แอบลังเลมานานแล้วนะค่ะว่าจะทำตาก่อนรึ จมูกก่อนดี ตอนนี้แหละ เอาล่ะเริ่ม !!!

หลังทำทันที

ตอนแรกเราทำจมูกที่เลอลักษณ์อยู่แล้วค่ะ เลยเออมาทำตาที่นี่ต่อเลยละกัน ประทับใจการใส่ใจ และการบริการที่เสมอต้นเสมอปลายของเขานี่แหละเลยกลับมาอีก เราบอกคุณหมอค่ะ ว่าอยากทำตาให้เท่ากันก็พอ ส่วนเทคนิคไหน แล้วแต่คุณหมอวิเคราะห์ให้เลย คุณหมอก็บอกนะฐานตาโต มีเนื้ออยู่แล้วแค่ทำให้หนังตาเท่ากันก็พอ หมอแนะให้เย็บ 3จุดค่ะ เพราะเก็บเนื้อที่มีอยู่ก็พอไม่ต้องถึงกับตัดเนื้อออก และคุณหมอบอกว่าตอนนี้ในหมู่วัยรุ่นนิยมกันก็เลย โอเคตามนั้นเลยค่ะ

สบายๆมากค่ะตอนเข้าห้องผ่าตัด แปปเดียวเราก็ออกมารับยาและกลับบ้าน  นี่เห็นไหมผ่านมา 3วันแผลมันก็ฟื้นเร็วแล้ว ถึงจะมีบวมๆอยู่บ้างเพราะร่างกายยังไม่ชิน แต่ถือว่าของเราค่อนข้างหายเร็วนะเพราะเราไม่กินพวกของที่ทำให้แผลหายช้าด้วยแหละ ก็รักษาตัวเองด้วยนี่แผลใกล้ลูกตามันคงเปราะบาง อีกอย่างเราไม่อยากตาบอดด้วยอ่ะ  เห็นไหมว่าขี้กลัวและระแวงขนาดไหน ? 5555

จากแผลที่บวม เวลาหลับตากระพริบตา ก็ไม่ค่อยตึงเหมือนวันแรกๆ และก็พยายามใช้สำลีและน้ำเกลือ  รึทิชชู่เปียก เช็ดหน้าเอาค่ะ เพราะขี้ตาจะเยอะมาก แสดงว่ารักษามาถูกวิธีแล้วใช่ไหม แลดูแผลหายเร็ว ปลื้มใจ ^^

วันที่ 7แล้วๆ สีบนเปลือกตาเริ่มจะจางมากขึ้นค่ะ  จะได้สวย สมใจแล้ว กระพริบตาเริ่มไม่เจ็บแล้ว ยังคงหมั่นดูแลทำความสะอาดต่อสู้ๆ

นี่คือรูปสุดท้ายของการรีวิวแล้วค่ะ  14วันที่ไม่ได้ล้างหน้า แบบเต็มที่ 14วันที่ต้องอกกินของชอบ  14วันที่ตาไม่เจ็บแล้ว 14วันที่แผลดีขึ้นมากๆเพราะรอยบนเปลือกตาเริ่มจางหายสนิท เราโอเคเลยค่ะ รอดู อีก1-3เดือนค่ะว่าจะเข้าที่แล้วจะออกมาเป็นแบบไหน เราบอกเลยเรามาที่นี่เราไม่กลัวเลย เพราะมั่นใจในระดับหนึ่งกับเลอลักษณ์ที่เขาชำนาญ ตอบปัญหาและทำได้ตรงจุด ตามที่เราต้องการ จากนี้ก็จะไม่กลัวแล้วค่ะเพราะเริ่มมั่นใจกับบุคลิกแล้ว ดีใจกับการตัดสินใจการทำตาครั้งนี้ด้วย ขอบคุณที่เข้ามาอ่านค่ะ ถ้าเพื่อนๆคนไหนที่กล้าๆ กลัวๆแบบเราลองหาข้อมูลเตรียมตัวก่อนก็ดีค่ะ เพื่อไม่เสียเวลาและไม่เสียความรู้สึกกับตัวเอง  ขอบคุณมากนะค่ะที่เข้ามาอ่านค่ะ สวัสดีค่ะ
สวยค่ะ ทำเถอะค่ะอะไรที่เรามั่นใจ <3 !!!
รอดูรูป อีก 1เดือนจ้าาา
คิดเหมือนเม้นบนเลยค่ะ อีกสักเดือน 2เดือนก็เข้าที่ ^^
ชั้นตาสวยมากๆค่ะ
ชั้นตาสวย หมอก็กรีดสวย ปังค่าาาา
ชั้นตาสวย รอดูตอนยุบกว่านี้ค่า
ชั้นตาสวยมากกก
ชั้นตาชัดเจนมากๆค่ะ
ชั้นตาสวยหน้าหวานเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้