ดู: 1207|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ศัลยกรรมเสริมจมูกกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้เรามารีวิวการเสริมของตัวเราเองค่ะ เป็นการเขียนรีวิวครั้งแรกเลย ตอนนี้ครบ 1 เดือนเลยอยากมาเขียนแบ่งปันประสบการณ์เพราะเราทำศัลยกรรมครั้งแรกด้วยตื่นเต้นไม่เบาแต่ก็ผ่านมาได้เลยคิดว่าก็ไม่เห็นยากหรือหนักหนาสาหัสอะไรทนได้เพื่อความสวยค่ะ มาเริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ พื้นหน้าและโครงสร้างหน้าเราเป็นคนรูปหน้าทรงไข่หรือวงรีค่ะ ซึ่งเป็นโครงหน้าที่โอเคเราชอบแต่องค์ประกอบบนใบหน้ายังต้องเติมแต่งหน่อยค่ะ จริงๆเราก็ชอบหน้าของตัวเองนะค่ะแต่อยากให้ดูมีมิติเพิ่มมาหน่อยเลยตัดสินใจจะเสริมจมูกค่ะ เพราะคิดว่าน่าจะช่วยให้หน้าเราดูมีมิติขึ้นมาบ้างเช่นคิดว่าต้องมีการเปลี่ยนแปลงบ้างละ เลยเริ่มจากดูรีวิวจากหลายๆที่ เลือกที่โครงหน้าคล้ายตัวเองแล้วก็ดูจากฝีมือคุณหมอครอบคุมไปถึงมาตรฐานความน่าเชื่อถือ ความปลอดภัย ซึ่งไปไปเจอกับโรงพยาบาลที่เราได้ไปใช้บริการค่ะ คือก่อนอื่นก็เข้าไปดูก่อนว่าดีแค่ไหน จากนั้นก็โทรสอบถาม ทั้งราคา หมอ รีวิว ของดูหมดเลยค่ะ จากหน้าเฟสหลักของโรงพยาบาล พอคิดว่าใช่ก็พร้องที่จะจองคิวและเข้าไปปรึกษาค่ะ ซึ่งเดินทางสะดวกใกล้รถไฟฟ้าสายสีม่วง ลงมาก็ถึงแล้วละค่ะ ก็เข้าไปสอบถามของดูรีวิวจากพนักงานอีกที พนักงานเขาก็จะมาวัดความดันเราก่อนพร้อมให้เรากรอกประวัติ พร้อมขึ้นพบคุณหมอเพื่อปรึกษารับคำแนะนำ เริ่มแรกที่เจอคุณหมอคือทำตัวไม่ถูกเลยค่ะ แต่ก็จะมีพี่พนักงานคอยอยู่เป็นเพื่อนเราซึ้ง เอาจริงๆแล้วคุณหมออธิบายให้ความรู้เกี่ยวกับศัลยกรรมดีมาก ประทับใจเลยค่ะ คิดว่าถ้ามีโอกาสศัลยกรรมครั้งต่อไปก็จะเลือกที่เดิมค่ะเพราะที่นี่เข้ามีบริการหลังทำให้เราคอยปรึกษาด้วยค่ะ เคสของเราแค่เสริมจมูกอย่างเดียวซึ่งตอนนี้อาการดีขึ้นมากหาบวมเร็วไม่ช้ำ คือสามารถทำงานปกติ ออกกำลังกายปกติได้แล้วค่ะ แค่ระวังไม่ให้ไปกระแทกของอะไรก็เป็นอันว่าโอเคแล้วค่ะ เพราะล่าสุดที่เสริมมาครบ1เดือนก็จะมีนัดมาตรวจอาการกับคุณหมอแล้วก็ถ่ายรูปเก็บไว้เป็นประวัติของเราจากเริ้มต้น จนครบ6เดือนค่ะ จมูกที่เสริมไปก็จะเริ่มเข้าที่มากขึ้นตามลำดับ เวลาเพราะขอบอกไว้ก่อนว่าการทำศัลยกรรมไม่ควรใจร้อนนะค่ะใจเย็นๆจะได้พร่าเล่มงานค่ะ แล้วเริ่มจากจากดูแลของเราเองด้วยว่าเราปฏิบัติตามคำแนะนำของแพทย์ไหมซึ่งเรางดทุกอย่างที่เป็นการสุ่มเสี่ยงและอันตรายกับจมูกเราค่ะ แล้วจมูกเราก็จะออกมาสวยและเป็นรูปทรงค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้