ดู: 695|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] คุ้มกว่านี้ไม่มีอีกแล้ว ! เสริมจมูก สวยธรรมชาติ ในราคาเบาๆแต่ดูแพง ที่เมดเมติก

[คัดลอกลิงก์]

วันนี้เราจะมารีวิวการเสริมจมูกครั้งแรกกับคลินิกเมดเมติกค่ะ  
เริ่มแรกที่มีความคิดอยากจะทำจมูกเพราะอยากเสริมปลายจมูกให้ดูพุ่งขึ้นค่ะ
เวลาถ่ายรูปจะได้ มีมุมสวยๆอย่างคนอื่นเขาบ้างไรบ้าง ซึ่งอยากจะบอกว่า
ก่อนที่จะทำ ได้มีการข้อหาข้อมูล เปรียบเทียบ จากหลายๆ คลินิก
สำหรับเราคือที่นี่โอเคสุดล่ะ เพราะเป็นคลินิกที่น่าเชื่อถือ  ราคาไม่ได้แพงมาก
มีรีวิวให้ดูเปรียบเทียบเยอะ และที่สำคัญก็คือว่า ที่เมดเมติกจะเหลาซิลิโคนแบบเคสต่อเคส
ไม่ใช้ซิลิโคนสำเร็จรูป เลยรู้สึกว่าที่นี่งานละเอียด ทำมาแล้วน่าจะเข้ากับหน้า ก็เลยเลือกมาทำที่นี่
วันที่ทำ
บอกเลยว่าตื่นเต้นมากกก คืนก่อนที่จะมาทำ ก็นอนไม่ค่อยหลับเท่าไหร่ มีกังวลบ้าง
ตามประสาคนที่เพิ่งจะเคยทำศัลยกรรมครั้งแรก แหะๆ >.< หลังจากที่ตื่นนอนเสร็จ
ตอนเช้าเราก็อาบน้ำแต่งตัว งดการแต่งหน้า ตามคำแนะนำที่ทางคลินิกได้แจ้งมา
พอมาถึงก็มากรอกเอกสาร จ่ายเงิน แล้วพาไปก็ถ่ายรูปค่ะ พนักงานเป็นกันเองและต้อนรับเราดีมาก
พาเราไปเปลี่ยนชุด เตรียมตัวทำความสะอาด นอนรอคุณหมอที่ห้องผ่าตัด
พอคุณหมอมาถึงก็เริ่มพูดคุยเรื่องทรงจมูกเราบอกกับคุณหมอว่าอยากได้ปลายจมูกเชิดๆหน่อย
แต่คุณหมอบอกว่าจมูกเราเนื้อน้อย ถ้าเชิดเกินไปในอนาคต อาจจะเสี่ยงทะลุได้ เราเชื่อคุณหมอ
ก็เลยทำตามแบบที่คุณหมอแนะนำ
ความรู้สึกตอนที่ทำ
ตอนฉีดยาชาจะรู้สึกจี๊ดๆ นิดเดียว เจ็บแบบพอทนได้ค่ะ  
เราใช้เวลาผ่าตัดไม่ถึงชั่วโมง ก็เสร็จแล้วค่ะ
การดูแลหลังทำจมูก
เราเป็นคนช้ำง่ายค่ะ ก็เลยเน้นประคบเย็นเยอะๆ แล้วก็ต้องทานยาให้ตรงเวลา
ส่วนอาหารเราก็หลักเลี่ยงของแสลง อาหารรสจัดๆเผ็ดๆค่ะ

*จะเห็นว่าจมูกจะค่อยๆยุบลงเรื่อยๆ คุณหมอบอกว่าแต่ล่ะคนจะยุบไม่เท่ากันค่ะ

หลังทำครบ1เดือน
ชอบมากค่ะ จมูกเข้าที่ ทรงสวยมากเป็นธรรมชาติ คนรอบข้างก็มีเข้ามาทัก เยอะค่ะ
ไปทำอะไรทำไม สวยขึ้น  เราก็บอกไปค่ะว่า เสริมจมูกที่เมดมเติก
เค้าก็ชมค่ะว่า หมอเก่ง ทำสวย ทรงจมูกดูไม่โอเวอร์เกินไป อะไรแบบนี้ค่ะ (พิมพ์ไปก็แอบเขิลไป 555)

>>>>อยากฝากถึงคนที่อยากมาทำ<<<<<<
ใครที่ยังลังเลอยู่ ลองดูรีวิวเราค่ะ เราเสียเงินทำเอง ไม่ได้รีวิวอวยคลินิกแต่อย่างใด
อีกอย่างเดี๋ยวนี้ซิลิโคนเหลาและราคาถูกแบบนี้ หาอยากมาก เคยไปดูมาที่นึง แพงมาก
พอมาเจอที่นี่ก็เลยรู้สึกว่าคุ้มค่า คุณหมอทำดี เป๊ะทุกสิ่งอย่าง เลยอยากแนะนำให้มาทำค่ะ

รีวิวดีค่ะอ่านเเล้ว เข้าใจเลย :)
แก้แล้วทรงสวยมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้