ดู: 1791|ตอบกลับ: 1

[ทำตาสองชั้น] เปลี่ยนลุคสาวตาเศร้า..เป็นสาวตาสวย งานนี้ที่ DRK

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่าทุกคน ปลา จะมาแนะนำคนที่กำลังมองหาที่ศัลยกรรมตาสองชั้น วันนี้เอารีวิวหลังทำตาของปลาเองมาฝากกันค่า

ก่อนอื่นเลยที่ตัดสินใจทำตาก็เพราะว่าอยากมีตาสวยๆ แบ๊วๆ แบบคนที่ตาสวยๆ มั้ง จะได้ดูตาหวานๆ

ก่อนทำเป็นคนตาเศร้า ตาตกๆ   มีแต่คนบอกมา และเราก็สังเกตเองด้วยว่ามันเป็นแบบนั้น

เลยอยากจะทำตาสองชั้น จะได้เปลี่ยนบุคลิคเราด้วย อยากมีตาหวานฉ่ำๆ

นี่ตาก่อนทำนะคะ ประมาณนี้ ตาแอบตก ดูเศร้าๆ ไปนิส

เลยตัดสินใจให้เพื่อนที่ทำตามาพาไปปรึกษาคุณหมอ ปลาตัดสินใจจะทำตาสองชั้นที่ DRK Beauty clinic ดีอาร์เค

ตรงเอกมัย 3 ที่เลือกทำที่นี้เพราะว่าเห็นรีวิวที่เพื่อนไปทำมาค่ะ ชอบผลงานการเย็บของคุณหมอแผลสวยมากค่ะ

เห็นรีวิวเพื่อนตัวเองเลยตัดสินใจ ว่าจะทำที่นี่ ก็ได้คิวเข้าไปพบคุณหมอ ปรึกษาวางเงินทันทีเลยค่ะ ไม่รีรอ

เรื่องเยอะ คุณหมอให้คำแนะนำดีค่ะ ปลาเลือกทำแบบกึ่งสั้นกึ่งยาวนะคะ คือแผลจะไม่สั้นมาก และไม่ยาวมาก และเอาไขมันออกร่วมด้วย  

ข้ามมาวันผ่าตัดเลยนะคะ ก็แอบตื่นเต้นนิดนึงค่ะ ก่อนทำคุณหมอก็วัดชั้นตาอีกรอบ เพื่อความละเอียดค่ะ  

ตอนทำก็ไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ เจ็บตอนฉีดยาชานิดเดียวค่ะ นอกนั้นชิวมากไม่รู้สึกเจ็บอะไร แต่แค่ได้ยินเสียงหมดทุกอย่าง

แอบเสียวบอกตรงๆ รู้สึกหมดเลย แต่คุณหมอน่ารักมาก บอกตลอดว่าจะทำอะไร ชวนเราคุยด้วยค่ะ ผ่อนคลายไปในตัว ให้เราไม่กลัว

มาแล้วค่า เสร็จสดๆ ร้อนๆ จากห้องผ่าตัด ผ่าตัดเสร็จแล้วก็มาถ่ายรูปเก็บไว้เลยค่ะ หลังทำทันทีเลยค่ะ

แผลหลังทำค่ะ เป็นยังไงบ้าง เราว่าดีมากนะ ส่วนรอยช้ำก็เรื่องปกติแหละเนอะ แต่แผลดีมากจริงๆ นะ ไม่ตะขาบ แผลเรียงตัวเรียบเนียนดีค่ะ

ตอนพักฟื้นขอข้ามไปแล้วกันนะคะ เพราะไม่ได้ถ่ายเก็บไว้ มัวแต่ยุ่งๆ ค่ะ สำหรับเราหลังผ่าตัดก็มีอาการบวมอยู่ค่ะ

แต่ 7 วันเราแต่งหน้าแล้วนะ ไม่ได้บวมอะไรเยอะมากเลย ใครที่กังวลแผลหรืออาการบวม แนะนำใส่แว่นตาช่วยปกปิดอำพรางได้ดีค่ะ

ช่วงวันสองสามวันแรก วันที่ 7 เราแต่งหน้าได้ปกติแล้วค่ะ ถือว่าบวมน้อยมาก หมั่นประคบเย็นกินยา ทำตามคำแนะนำของพี่ๆ พยาบาลไว้ค่ะ

อันนี้ 7 วันนะคะ แบบไม่แต่งหน้า สำหรับเรามองว่าปกติแล้วนะ แต่แค่ยังมีรอยช้ำนิดเดียว ถ้าไม่สังเกตก็มองไม่เห็นอะไรมากนะ

แผลก็ยังดีเหมือนเดิมค่ะ โอเคเลย เดี๋ยวตัดไหมมาลุ้นรอยแผลกันเนอะ

หลังตัดไหมทันที ฉ่ามั้ย แผลดีมาก 10 10 10 เลย รอยแผลแทบมองไม่เห็น เนียนๆ เรียบๆ ไปกับผิว เดี๋ยวรอแห้งมาว่ากันเนอะ

แต่ตอนนี้คือดีมาก แผลคืองานละเอียดดีที่สุด

เจ้าของ| โพสต์ 2018-1-29 14:13:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lookplaz_ เมื่อ 2018-1-29 14:17

มาแล้วค่า อัพเดตอีกที 1 เดือนเลยนะคะ บอกเลยว่าพลีชีพหน้าสดให้ดูกันไปเลย หลังทำตาไปแต่งง่ายมากขึ้นเยอะ

คือเปลี่ยนไปเลยนะเอาจริง ตาหวานขึ้น แต่งหน้านิดเดียวก็รอดแล้วอะ มันช่วยได้เยอะจริงๆ เวลาถ่ายรูปออกมาคือ

ตาหวานขึ้นจริง ๆ

มาดูที่แผลกันบ้าง บอกเลยว่าแผลก็ยังคงดีที่สุด ตามที่เคยบอกไว้ว่าตัดสินใจทำเนี้ย เพราะฝีมือเย็บแผลของคุณหมอเลยนะ

เพราะของเพื่อนเราแผลสวยมาก และพอเรามาทำเอง คือมันก็สวยจริงๆ แผลเนียนไปกับผิวเลย แบบมองว่าเป็นเส้นเดียว

ไม่ขยึกขยุยนึกออกมะ ถ้าไม่สังเกตใกล้ๆ คือมองไม่ดออกแน่นอน ผลลัพธิ์ที่ทำออกมามันดีเกินคาดนะ ออกมาธรรมชาติ สวยถูกใจ

เป็นไปตามที่เราอยากได้เลย อย่างที่บอกไว้ใครมองหาที่ทำตาสวยๆ แนะนำที่นี้เลยจริงๆ งานดีมาก แผลดี ใครทำตาที่นี้เอาแผลมาโชว์กัน

ได้ อยากเห็นเคสของคนอื่นเหมือนกัน แต่แผลของเรากับของเอนเราคือสวย กริบมาก! ของดีบอกต่อเลยค่ะ งานตาที่นี้สวยงามจริงๆ สำหรับ

เรา ให้10 เลยนะเอาจริง เราทำที่ ดีอาร์เค บิวตี้คลินิก เอกมัยซอย3 นะคะ

อัพเดตหลังทำตา 1 เดือน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้