ดู: 1329|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ศัลยกรรมครั้งแรกกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชีย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย soncrys เมื่อ 2018-1-26 16:43

ริวิวการเสริมจมูกที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก เราเสริมกับคุณหมอทะนงศักดิ์ค่ะ ก่อนอื่นเลยเราก็หาข้อมูลจากพวกกระทู้หรือรีวิวตามอินเตอร์เน็ตนี่แหละ แล้วเราก็บังเอิญได้พบกับริวิวนึง คือเราชอบจมูกเค้าก็เลยเซฟรูปเก็บไว้แล้วก็เอาไปถามกับโรงพยาบาลค่ะ เจ้าหน้าที่ก็แนะนำส่งรูปเราไปประเมินดูก่อน เค้าก็บอกว่าได้ทรงจมูกใกล้เคียงกันค่ะ เราก็เลยตัดสินใจทำที่นี่ จองคิวไว้ก่อน ก่อนถึงวันทำเจ้าหน้าที่ก็โทรมานัดแนะเวลา อาหารหรือวิตามินที่ต้องงด พอถึงวันทำก็เข้าไปทำประวัติส่วนตัว การแพ้ยาประมาณนี้ พอกรอกเสร็จเค้าก็จะพาเราไป เปลี่ยนเสื้อผ้า ล้างหน้าแล้วก็ไปรอหมอค่ะ พอคุณหมอมาก็มาฉีดยาชา แล้วก็เริ่มทำการผ่าตัด พอผ่าตัดเสร็จ เค้าก็จะพาเราไปนั่งพัก แล้วก็เอายามาให้แนะนำการใช้ยา ทานยา แล้วเราก็กลับบ้านได้ พอถึงบ้านก็ประคบเย็นเรื่อยๆ กินยา กินข้าวพักผ่อน พอวันที่2 อาการเริ่มบวมตึง อาการเจ็บไม่ค่อยมี วันที่3อาการเจ็บหายไปเหลือแต่บวม พอวันที่ 4เราก็แกะพลาสเตอร์ออก จมูกมันบวมเรากังวลใจก็เลยสอบถามกับทางเจ้าหน้าที่ เค้าก็แนะนำมาก็เบาใจไปค่ะ พอถึง2อาทิตย์อาการมันเริ่มยุบลงไปเยอะมากแผลก็เริ่มหาย แต่เค้าจะมีนัดเล็มไหมเราก็เข้าไปตามนัด จนตอนนี้1เดือน แผลหายแล้ว ทรงจมูกเข้าที่ เข้าไปตรวจอีกครั้งให้คุณหมอดู อาการปกติค่ะ เอารูปมาให้ดูกัน หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆที่สนใจทำศัลยกรรมนะคะ จริงๆแล้วก็ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด
มาดูที่ก่อนเสริมก่อนนะค่ะ

หลังเสริมมาแล้วค่ะ

ก่อน629904 (13).jpg (770.9 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

ก่อน629904 (13).jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้