ดู: 3181|ตอบกลับ: 8

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] ดูดไขมันเหนียงตีกรอบหน้าเรียว โดยคุณหมออาร์ม Masterpiece Clinic

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่า ชื่อก้อยนะคะ ปล่อยให้ภาพเล่าเรื่องอย่างเดียวคงไม่ละเอียดพอ เรื่องเหนียงใต้คอต้องได้ผู้เชี่ยวชาญแนะนำ ถือเป็นเรื่องราวดีๆ ต้อนรับปีใหม่สำหรับเราเลยก็ว่าได้ เพราะหลังดูดไขมันเหนียงไปเมื่อเดือนที่แล้วเราก็รู้สึกว่าตัวเองหน้าเรียวขึ้น มีกรอบหน้าชัดเจน โดยไม่ต้องพึ่งเทคนิคเมคอัพเท่าเมื่อก่อน ชอบมากค่ะ

ดูแบบนี้เหมือนไม่มีปัญหาอะไรใช่มั้ย

ถ้าแบบนี้ล่ะ..

จงสู้กับปัญหา โดยเฉพาะปัญหาเหนียงๆ
ใครที่รู้จักได้เห็นตัวเป็นๆ ของเราจะรู้ว่าเราเป็นคนมีแก้มและเหนียงชัดมาก เป็นเหตุผลที่ทำให้เราไม่ค่อยชอบมัดผม หรือเก็บผมแบบเปิดหน้าเท่าไร เวลาถ่ายรูปก็อาศัยรู้มุมตัวเอง

ความแตกต่างตอนมัดผมกับไม่มัดผมค่ะ ถ่ายหน้าตรงก็ยังไม่ค่อยกล้าพอ เพราะเอียงแค่นี้ก็มีแก้มช่วงล่างชัดพอละ แรกๆ แฟนก็บอกดูเป็นคนมีแก้ม น่ารักดี แต่อายุมากขึ้นอะไรๆ ก็เปลี่ยนไปค่ะ ต่อให้พยายามดูแลผิวหน้าอยู่ตลอดก็หนีไม่พ้นกาลเวลาจริงๆ เพราะหลังๆ มาแก้มเราก็เริ่มหย่อนค่ะ ตามแรงโน้มถ่วงโลก แถมไขมันก็สะสมขึ้นเรื่อยๆ เรียกว่าไม่ต้องถ่ายรูปมุมเสยก็มองเห็นด้วยตาเปล่าได้

ปัญหาเห็นเหนียงได้ด้วยตาเปล่า

ไม่นานเราก็ได้ปรึกษาเรื่องดูดไขมันเหนียงกับคุณหมออาร์มที่มาสเตอร์พีซค่ะ หลังจากที่พยายามหาข้อมูลดูคลิปดูดไขมันเหนียงอยู่นาน บอกตรงๆ กังวลมาก ลึกๆ คืออยากสวยแหละแต่อีกใจก็กลัวเจอหมอไม่ดี
การเลือกสถานที่ที่จะทำ
1.        เจาะจงโรงพยาบาลหรือคลินิกที่มีชื่อเสียง น่าเชื่อถือ
2.        ดูรีวิวหลายๆ แหล่ง อ่านให้มาก
3.        ดูทางเลือกอื่นๆ เช็คว่าปัญหาแบบเราแก้ไขแบบไหนได้บ้าง (มีให้ฉีด Meso fat/ Botox/ ร้อยไหม/ Thermage)
เราตัดสินใจเลือกมาสเตอร์พีซ คลินิก เพราะชอบภาพลักษณ์คลินิกค่ะ และมีรีวิวให้ดูเยอะมาก สวยๆ เยอะ

เกี่ยวกับการดูดไขมันเหนียงของ Masterpiece Clinic

มีกระทั่งวิธีเดินทางไป Masterpiece Clinic ชิคๆ อ่ะ
มีกระทั่งวิดีโอแนะนำการเดินทางมาคลินิกอ่ะ 555555 อันนี้ชอบมาก แบบเห้ย!! ชอบ 55555 แล้วก็ลองนัดคิวปรึกษากับคลินิกดู พนักงานจะถามก่อนว่าเรามีปัญหาอะไร ต้องการแก้ไขส่วนไหน ก็บอกไปเลยค่ะ เดี๋ยวพนักงานจะแนะนำคุณหมอเฉพาะด้านนั้นให้เลย

คุณหมออาร์มสุดหล่อคนนี้ไงที่จัดกรอบหน้าสวยๆให้เรา

เจ้าของ| โพสต์ 2018-1-17 15:28:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เราได้ปรึกษากับคุณหมออาร์มค่ะ เป็นคุณหมอที่มีความหมอแบบเกาหลีมาก 55555 คำพูดคำจาสุภาพสุดๆ นึกว่าหลุดออกมาจากซีรี่ส์เกาหลี คุณหมอให้คำปรึกษาดีค่ะ ตอนแรกหมออาร์มแนะนำให้เราลองทำทรีทเม้นท์ Thermage นวดกระชับก่อนมั๊ย?? เพราะเรามีปัญหาเรื่องเหนียงจริง แต่ถ้าเทียบกับคนที่มีปัญหาแบบเดียวกันแล้วยังถือว่าน้อยอยู่ เราขอสรุปเป็นบทสนทนาสั้นๆ เท่าที่จำได้..
ก้อย – แล้วแบบนี้จะดูดไขมันเหนียงได้อยู่มั้ยคะ ??
หมออาร์ม - ทำได้ครับ ถ้าคนไข้ไม่กังวลเรื่องผ่าตัดมาก คนไข้บางคนอยากแก้ปัญหาเรื่องเหนียงแต่ยังกล้าๆ กลัวๆ ถ้าหมอแนะนำให้ผ่าตัดดูดไขมัน หมอเลยจะแนะนำให้แก้ไขด้วยวิธีอื่นที่อาจไม่ต้องถึงขั้นผ่าตัดให้คนไข้ก่อน ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคนไข้ เพราะหมอจะเลือกวิธีที่เหมาะสมเฉพาะปัญหาของคนไข้แต่ละคนด้วยครับ
ก้อย - โอเค แล้วแบบหนูถ้าดูดไขมันไปแล้วแผลจะช้ำมากกว่าคนที่มีไขมันเยอะมั้ยคะ ??
หมออาร์ม – ไม่เกี่ยวครับ การทำ Facial Vaser Liposuction (ดูดไขมันหน้า)เราใช้อุปกรณ์ที่ช่วยป้องกันเรื่องผลข้างเคียงของแผล โดยเฉพาะอาการบวมช้ำหลังทำอยู่แล้ว ช่วยให้หน้ากระชับขึ้นด้วยครับ ปริมาณไขมันมากน้อยไม่มีผลกับความบวมช้ำของแผล หลังทำแล้วคนไข้ใช้ชีวิตได้ปกติครับ

หลังดูดไขมันเหนียงเสร็จก็ต้องพันผ้ากระชับไว้แบบนี้ก่อน
สรุปทำค่ะทำ รออะไร เหตุผลที่เราตัดสินใจใช้วิธีดูดเหนียง เพราะเราอยากแก้ปัญหาไวๆ ทำแล้วเห็นผลทันที ทีเดียวจบ ขอสวยแบบด่วนๆ 55555 ตอนดูดไขมันเหนียงใช้เวลาแปปเดียวไม่ถึงชั่วโมงนะ รู้สึกตัวเพราะพี่พยาบาลมาปลุกบอกว่าทำเสร็จแล้วกำลังจะพาไปนอนพักต่อที่ห้องพักฟื้น 2-3 นาทีต่อมาแล้วเราก็ได้เห็นนี่!!

ไขมันเล็กๆ น้อยๆ ทำให้เกิดเหนียงได้ใช่น้อยเลยนะคุณ!

Day 1* ดูดีๆ มีบวมนิดหน่อย แต่ก็น้อยกว่าที่คิดไว้ค่ะ วันแรกก็จัดการกินยาลดบวม+ยาแก้อักเสบ+ยาฆ่าเชื้อที่คลินิกให้มา และพันผ้ากระชับรอบหน้าแบบนี้ไป 2-3 วัน ถอดเฉพาะตอนอาบน้ำกับตอนนอน ส่วนเรื่องอาหารการกินนั้นก็งดของทะเล หมักดองประมาณ 2 อาทิตย์ แต่จะให้ชัวร์คุณหมอบอกอยากให้งดไปเลย 1 เดือนดีที่สุด

Day 2* Day 3* ยังกินยาลดบวม+ยาแก้อักเสบ+ยาฆ่าเชื้อเหมือนเดิมค่ะ ยา 2 ตัวแรกกินเฉพาะตอนรู้สึกปวดค่ะ แต่ยาฆ่าเชื้อนี่ต้องกินให้หมด เหนียงจ้าพี่ล่าก่อยยยยยย ใกล้ความจริงล๊าววนะเออ ฮึบๆๆ รัดหน้าวนไป

โชว์แผลเล็กๆ พรุ่งนี้เอาพลาสเตอร์ออกได้แล้วน๊า

าจจะงงว่าทำไมเดี๋ยวถอดผ้าใส่ผ้ากระชับหน้า อย่างที่บอกค่ะว่าถอดได้เฉพาะตอนนอนกับตอนอาบน้ำ แต่ต้องดูแลแผลให้แห้งอยู่ตลอด หลังอาบน้ำเราก็โกงคุณหมอนิดหน่อย 55555 เลยเถิดมาถ่ายรูปเก็บไว้อัพเดทแผลนิดนึง

แปปๆ ก็กลับมานั่งรอตัดไหมแล้วจย้า 55555 สวยด่วนของจริง

หลังดูดไขมันเหนียงครบ 1 อาทิตย์ก็กลับมาตัดไหมตามที่คุณหมออาร์มนัดไว้
ยังคงชิลและเซลฟี่ได้ 55555

ใช้เวลาตัดไหมแปปเดียวค่ะ เสร็จก็ไปอัพเดทอาการกับคุณหมออาร์มอีกครั้ง

ดูดไขมันครั้งแรกครั้งนี้อยู่ในงบที่เราตั้งไว้ที่ราคา 20,000 บาท ไม่ขาดไม่เกินค่ะ รวมหมดทุกอย่างแล้วด้วย เป็นเลทที่คุ้มค่ามาก ที่สำคัญหลังทำแล้วก็ไม่บวมมาก ยิ่งเรื่องช้ำนี่ไม่มีให้เห็นเลย 2-3 วันแรกอาจจะไม่ค่อยชินตอนอาบน้ำเท่าไร ด้วยความเกร็งเวลาล้างหน้าทำความสะอาด แต่ก็ไม่ลำบากอะไรขนาดนั้นหรอกค่ะ จริงๆ ใครที่กำลังลังเลว่าจะดูดไขมันเหนียงแล้วเจ็บ มีแผลเป็น เรายืนยันว่าไม่เลยค่ะ ได้หน้าเรียวมีกรอบสมใจ แถมเห็นผลทันทีไม่ต้องรอทำครั้ง 2 ครั้ง เหมาะกับคนที่อยากสวยด่วนแบบเรามาก ถ้าอยากทำเราก็แนะนำที่มาสเตอร์พีซ คลินิกนี่แหละค่ะ รอให้ครบ 1-2 เดือนเราจะมาอัพเดทความเปลี่ยนแปลงอีกน๊า ทั้งหมดนี่แค่อาทิตย์เดียวเอง ^^ ใครอยากหน้าเรียวแบบเราลองเข้ามาปรึกษาที่มาสเตอร์พีซคลินิกเลยค่ะ และนี่ก็คือไลน์คลินิก @masterpiececlinic  

โพสต์ 2018-1-31 17:16:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เจ็บมากป่ะคะ
โพสต์ 2018-1-31 17:28:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เหมือนผอมลงป่ะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-2-7 16:09:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ตอนทำไม่รู้สึกเจ็บเลยนะ ตอนพักฟื้นออกแนวเมื่อยๆหน้ามากกว่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-2-7 16:09:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
dremdremmanee ตอบกลับเมื่อ 2018-1-31 17:28
เหมือนผอมลงป่ะคะ

หน้าเล็กลงค่ะ เลยดูผอมลง ขอบคุณนะคะ
โพสต์ 2018-4-2 12:15:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าสวยมากๆเลยนะคะ
โพสต์ 2018-4-11 22:14:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำที่มาสเตอพีชคลินิคคะ เคยดูดต้นแขนกับต้นขาลดลงอย่างเห็นได้ชัดคะ
สนใจไปทำพร้อมกันนะคะ line: farrollyfirstty
โพสต์ 2018-7-6 15:05:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้่าเล็กลงเลยค่ะ ทำมาเท่าไหร่คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้