ดู: 6271|ตอบกลับ: 3

[ทำตาสองชั้น] มีตุ่มเรียงยาวขึ้นหลังจากทำตาสองชั้น

[คัดลอกลิงก์]
ทำตาสองชั้นมาได้เสองอาทิตย์แล้วค่ะ
หลังตัดไหมมีตุ่มขึ้นแบบในรูป คือวันที่ไปตัดไหมยังไม่มีตุ่มขึ้นขนาดนี้ค่ะ
มีแต่ปลายๆหางตา หมอแจ้งว่าติดเชื้อ แล้วให้เราทายาและกินยาต่อ
หมอที่ตัดไหมกับที่เราทำตาคนละคนนะคะ เพราะตอนนั้นไป ตจว พอดีค่ะ

ทีนี้พอตัดไหมเสร็จ เป็นตุ่มขึ้นตามรอยเลยค่ะ แต่เวลาลืมตาไม่เห็นนะคะ
เมสเสจไปถามคลีนิคที่ทำ เค้าบอกว่าได้กินอาหารแสลงหรือทะเลหรือเปล่า
เราก็บอกว่าลืมตัวกินไปนิดหน่อย แต่เค้าบอกว่าเดี๋ยวก็หายแต่อาจจะช้า
แต่คือตอนนี้เรากังวลมากๆเลยค่ะ มีใครเคยเป็นไหมคะ

ปล. ร้านทำแผลชั้นตาสวยนะคะเราแค่ไม่รู้ว่าเป็นเพราะเราเผลอกินอาหารทะเลหรือเปล่า ตอนนี้กังวลมากๆ

ขอคำแนะนำด้วยค่า ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น

คงเกิดจากการแพ้อาหารหมักดอง อาหารทะเล... ทาครีม สมานแผล dermatix น่าจะดีขึ้นนะคะ..  โพสต์ 2018-1-9 23:00
โพสต์ 2018-3-2 21:14:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เผลอเหมือนกันค่าาา ข้าวผัดปู น้ำตาไหลแรงงง ตอนนี้เราใช้ยาที่หมอขาย คือ strataderm สีส้ม เป็นเจลสิริโคน ทาแบบโบกๆเช้ากับก่อนนอน แล้วก็เอาสกาเจลทากลางวันเย็นค่ะ ก็ล้างก่อนทารอบใหม่นะคะ อันนนี้คิดเองคือกลัวยาไม่โดนผิวหนังดี ถ้าผิวไม่สะอาดค่ะ เราขึ้นปูดเมื่อหลังตัดไหม คือช่วงอาทิตย์ที่สองก่อนเข้าอาทิตย์ที่สาม เราโบกๆๆทุกวัน นวดๆโบกๆวนไป ยุบลงค่ะ แต่ก็ยังมี ตอนนี้กำลังเข้าอาทิตย์ที่ 4 ละค่ะ ขยันทาเยอะๆบ่อยๆสู้ๆค่ะ อย่าให้ผิวบริเวณนั้นแห้งให้ชุ่มชื้นอยู่ตลอดๆเคยอ่านเจอค่ะ เราเลยทาขี้ผึ้งที่หมอให้ทาแผลทาทับยายาลดแผลเป็นไปอีกรอบอ่ะค่ะ
โพสต์ 2018-3-16 22:11:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หายค่ะไม่ต้องกังวล ทายาแผลเป้นเป็นประจำ งดของแสลงไปก่อนนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้