ดู: 1868|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ถึงหน้าจะสวยเป๊ะแค่ไหน แต่ถ้าอกเล็กมันก็จบ !!รีวิวเสริมหน้าอกครั้งแรก ขนาด 325 CC ซิลิโคน mentor ที่คลินิกเมดเมติก หลังทำฟื้นตัวเร็วแผลผ่าตัดสวยมาก perfect !!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piyatidahh01 เมื่อ 2018-1-2 17:29

หวัดดีค้า ชื่อใบตอง นะค้า หลายๆคนคงพอจะทราบว่าก่อนหน้านี้ ใบตองเคยมารีวิวเสริมจมูกที่คลินิกเมดเมติกกันไปแล้ว
วันนี้ใบตองเลยถือโอกาสมารีวิว เสริมหน้าอก  แบบจัดหนัก จัดเต็มตามคำเรียกร้องของทุกคน
ว่าอยากให้ใบตองมารีวิว มาดูกันค่ะว่า ครั้งแรกกับการทำศัลยกรรมหน้าอก ของใบตอง จะเป็นยังไง  

เหตุผลที่ใบตองอยากเสริมหน้าอก ก็คือ อยากเสริมความมั่นใจให้ตัวเองค่ะ เลยไปปรึกษาเพื่อนๆ
  ว่าจะทำที่ไหนดี ที่จะสวยและปลอดภัย เพื่อนก็แนะนำมาหลายที่ค่ะ
แต่ความมคิดในตอนนั้น เราแบบ เอ่อ....เราก็เคยไปทำจมูกที่คลินิกเมดเมติกตั้งแต่สมัยอยู่ที่จตุจักร
ตอนนี้ได้ข่าวว่า เค้าได้มีการขยายร้าน ย้ายไปเปิดแถวสุทธิสาร เราก็เลยคิดว่า ลองไปปรึกษาดูหน่อยแล้วกัน
  พอไปถึงปรากฏว่าคนเยอะมากก มากกว่าตอนอยู่ที่เก่าอีก 5555 แต่การให้บริการดีเหมือนเดิมนะคะ
คุณหมอน่ารัก พนักงานหน้าร้านก็เป็นกันเองค่ะ เลิฟๆเลย ของเราใช้เวลาปรึกษาพอสมควรเลยค่ะ
คุณหมอก็จะถามรายละเอียดเรา ซักประวัติ โน่นนั่นนี่
แล้วต่อมาคุณหมอก็จะวัดขนาดหน้าอก แล้วก็คำนวนว่า จะทำได้ขนาดไหน
(อันนี้เป็นเคส by เคสนะคะ เพราะแต่ละคนจะไม่เหมือนกัน )
อย่างของใบตองเอง ได้ขนาด 325 CC  ซิลิโคนที่ใช้ก็เป็นของ mentor จากอเมริกา ทรงกลมผิวทรายค่ะ
ที่คลินิกจะมีมีใบรับประกันซิลิโคนให้ค่ะ ไม่ต้องห่วง

*จะบอกว่าการทำหน้าอกนี่ งานละเอียดมากนะคะ เพราะต้องเตรียมตัวมากกว่าการทำศัลยกรรมอื่นๆ *

การเตรียมตัวก่อนผ่าตัดศัลยกรรมหน้าอก

สำหรับใบตองช่วงก่อนที่จะทำ ก็จะงดของแสลงทุกอย่าง งดวิตามิน
ที่สำคัญเลยก็คือต้องไปตรวจร่างกายตรวจเลือดก่อน แล้วก็ต้องเอาผลตรวจมาให้ที่คลินิกค่ะ
แนะนำเลยว่าใครที่มีโรคประจำตัว ต้องปรึกษากับคุณหมอก่อนทำอย่างละเอียดนะคะ เพื่อความสวยอย่างปลอดภัยค่ะ

>>>>>>>>ข้อควรรู้และควรระวัง ก่อนทำศัลยกรรมหน้าอก (สำคัญมาก)<<<<<<<<<

*** ก่อนผ่าตัด 1 วัน สำคัญเลยนะคะว่าต้องงดน้ำและอาหาร 8ชั่วโมง

ถ้าหิวน้ำให้จิบๆได้ค่ะ ที่ต้องงดก็เพราะว่า การผ่าตัดของที่นี่เค้าจะใช้การดมยาสลบ
ซึ่งถ้าเราไม่งดน้ำ งดอาหารมาก่อน อาจทำให้เกิดการสำลักในระหว่างที่ดมยาได้ อันนี้อันตรายมากๆเลยค่ะ
เพราะฉะนั้นเราต้องปฏิบัติตามข้อนี้อย่างเคร่งครัด เพื่อความปลอดภัยของตัวเราเองค่ะ ****

วันที่ผ่าตัด !!!

พยายามไม่เครียด ทำใจให้สบายค่ะ คิดไว้อย่างเดียวว่าตื่นมาชั้นจะสวย ชั้นจะอึ๋ม สะบึ้มแล้วโว้ยยยยย  
ซึ่งหลังจากเปลี่ยนชุดทำธุระส่วนตัวเรียบร้อยแล้ว ทางคลินิกเค้าก็จะมีการให้น้ำเกลือก่อนค่ะ
เราก็นอนเล่นชิวๆ ระหว่างนั้นทางห้องผ่าตัด เค้าจะจะเตรียมเครื่องไม้เครื่องมือ  พอทุกอย่างเสร็จ
ก็ได้เวลาผ่าตัด ซึ่งก่อนผ่าตัดเราต้องดมยาสลบ  

เคสของใบตองใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงกว่าๆ ก็เสร็จแล้วค่ะ
พอตื่นขึ้นมา จะรู้สึกมีเบลอยาสลบอยู่นิดหน่อย   ถามว่าเจ็บเหมือนสิบล้อชนไหม??
ก็ไม่เจ็บนะคะ  เพียงแต่ แค่รู้สึกอึดอัด หนักหน้าอก แค่นั้นค่ะ  
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-1-2 17:21:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piyatidahh01 เมื่อ 2018-1-2 17:20

การดูแลหลังผ่าตัดศัลยกรรมเสริมหน้าอก

ของใบตองเองก็ไม่มีอะไรมากค่ะ ก็แค่ทำตามคำแนะนำของคุณหมอ มาตัดไหมตามที่กำหนด

1.หมั่นดูแลเรื่องของความสะอาดของแผล

ใบตองจะทำความสะอาดแผลโดยการเช็ดด้วยเบตาดีน หรือน้ำเกลือสะอาด วันละ 1 - 2 ครั้ง เช้า - เย็น ค่ะ  

2. การรับประทานอาหารและยา: ใบตองจะหลีกเลียงของแสลงต่าง ๆค่ะ
ของหมักดอง อาหารทะเล ส้มตำปูปลาร้า อาหารรสจัด ที่สำคัญเลยก็คือ
จะรับประทานยาตามคำสั่งแพทย์อย่างเคร่งครัด  แผลจะได้หายไวไม่มีอาการแทรกซ้อน ^^

3.การนอน: เวลานอนใบตองก็จะนอนยกศีรษะสูงค่ะ ควรนอนในท่านอนหงาย
ไม่ควรนอนตะแคงหรือนอนคว่ำในช่วง 1 - 2 สัปดาห์แรกหลังผ่าตัด  

4.  ในช่วง 3 สัปดาห์แรก หลังการทำหน้าอก ควรงดการออกกำลังกาย ยกของหนัก และการขับรถ

5. หลังจากแผลผ่าตัดหายสนิทดีแล้ว เราสามารถทายาลดรอยแผลเป็นได้ค่ะ  

6.หลังทำหน้าอก ใบตองจะงดการใช้ยกทรงที่มีโครงเล็ก ค่ะ
เพราะว่ามันจะไปกดทับแผล ทางคลินิกแนะนำมาว่า ควรใส่ Support Bra สำหรับใส่หลังทำหน้าอก
ควรใส่ไว้ตลอด อย่างน้อย ประมาณ 1 เดือน  เพื่อช่วยพยุงหน้าอกค่ะ  

ของใบตองการดูแลหลักๆก็จะมีประมาณนี้ค่ะ*  

ภาพหลังทำวันที่ 1, วันที่ 7 และตอนที่ครบ 1 เดือนค่ะ

ความพอใจในผลงานหลังการทำ

ของใบตองฟื้นตัวเร็วมากค่ะ หลังทำคือไม่มีอาการอะไรเลย เป็นปกติมากๆ
ที่สำคัญรอยแผลเย็บใต้ราวนมก็สวยเนียนมาก เวลาจับหน้าอกก็นิ่มมากค่ะ
เหมือนหน้าอกธรรมชาติ ทรงหน้าอกสวยไม่ใหญ่ไม่เล็กจนเกินไป
ตอนนี้เวลาใส่เสื้อผ้าก็รู้สึกมั่นใจขึ้นกว่าเดิมเยอะค่ะ บอกได้คำเดียวเลยว่า
ที่เมดเมติก เค้าสุดยอดจริงค่ะ  (ใครอยากรู้ว่าดีจริงไหม ต้องมาลองเองค่ะ)
แต่สำหรับใบตองให้ที่นี่10/10 ไปเลย!!!

สวยมากกก เค้าอยากทำบ้าง
เจ็บไหมอ่า เค้าอยากทำบ้างจัง
เซ็กซี่ขึ้นเยอะเลยขุ่นน้องงงง
อยากทำบ้างงง
ตูมเลย อิิอิ
หน้าอกธรรมชาติมากเลย น่าสนอ่ะ
สวยมากค่ะ หน้าสวยอยู่แล้ว พอมีหน้าอก รูปร่างดีขึ้นไปอีก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้