ดู: 2390|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไปเสริมจมูกที่เมดเมติกมา หลังทำสวยเลอค่า หน้าดูแพง แต่ราคาไม่แรงอย่างที่คิด (ของดีบอกต่อรัวๆคร่าทู๊กคน)

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่าาเพื่อนๆทุกคน วันนี้ตั้งใจว่าจะมารีวิวเสริมจมูก มาเริ่มกันเลยดีกว่า
ขอแนะนำตัวกันก่อน เราชื่ออี๊  เมื่อไม่นานมานี้เราได้ตัดสินใจไปเสริมจมูกที่คลินิกเมดเมติก  
เหตุผลที่เลือกที่นี่ก็เพราะว่า เป็นคลินิกดูน่าเชื่อถือ เป็นแบรนด์ในเครือเมโกะ
มีรีวิวให้ดูหลากหลาย ราคาไม่แพงจนเกินไป ที่สำคัญก็มีเพื่อนมาทำจมูกกับที่นี่
แล้วทรงจมูกก็สวยมากดูเป็นธรรมชาติ พอเราเห็นเพื่อนมาทำแล้วสวย
เราก็เลยสนใจอยากมาทำบ้างไรบ้าง555 ก็เลยโทรนัดวันเข้ามาปรึกษาคุณหมอก่อนทำ พร้อมกับจองคิวทำเลย
วันที่ไปปรึกษา พอมาถึงคุณหมอน่ารักมาก ให้คำแนะนำอย่างละเอียด เราโอเคมากกกับสิ่งที่คุณหมอแนะนำ
เพราะทำให้เราเข้าใจเรื่องของการเสริมจมูกมากขึ้น เยอะมาก
คุณหมอบอกว่าพื้นฐานเราเป็นคนพอมีเนื้อจมูกอยู่บ้าง เติมปลายจมูกด้วยเนื้อเยื่อก้นกบอีกนิด
หน้าก็จะดูคมขึ้น คุณหมอเล่าให้เราฟังว่า เนื้อเยื่อก้นกบ เป็นเนื้อเยื่อที่อยู่ตรงระหว่างร่องก้น
มีอยู่ในร่างกายของทุกคน มีความยืดหยุ่นสูง  ถ้าเสริมแล้วจะไม่มีอันตรายค่ะ
หลังจากนั้นประมาณ 1 อาทิตย์เราก็ได้คิวทำค่ะ  
การเตรียมตัวก่อนศัลยกรรมจมูก

สำหรับเราก็มีง่ายๆ แค่4ข้อค่ะ  

1.งดวิตามิน และอาหารเสริมทุกชนิด

2.งดของแสลงต่างๆ เช่น อาหารทะเล ของหมักดอง อาหารรสจัด  

3.รักษาสุขภาพร่างกายให้แข็งแรง พักผ่อนให้เพียงพอ พยายามอย่าให้เป็นหวัด  

4.ทำจิตใจให้สบาย คิดถึงแต่สิ่งดีๆ อย่าวิตกกังวลมากจนเกินไป

วันที่ทำ เอาจริงๆก็ตื่นเต้นมากค่ะ เพราะนี่ถือเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรก เราได้คิวทำตอนช่วงเย็น

พอมาถึงก็จะมีเจ้าหน้าพาไปกรอกสาร จ่ายเงิน ถ่ายรูป ค่าใช้จ่ายในการทำจมูก สำหรับเคสเรา

เสริมจมูกซิลิโคนอเมริกา แบบนิ่ม 18,900 .-   

เนื้อเยื่อก้นกบอีก 10,000 .-

ค่าตะไบจมูก 4,000 .-

ค่าใช้จ่ายอื่นๆ รวมทั้งหมดก็ประมาณ สามหมื่นนิดๆค่ะ

บอกก่อนว่าราคาจะไม่เท่ากันนะคะ อยู่ที่เราเลือกค่ะ^^  
หลังจากที่เราจ่ายเงินถ่ายรูปเสร็จแล้ว ขั้นตอนต่อไปก็คือการเตรียมตัวก่อนเข้าห้องผ่าตัดค่ะ
ไม่มีอะไรมาก มาถึงก็แค่เปลี่ยนชุด ทำธุระส่วนตัวให้เรียบร้อย
แล้วก็นอนรอคุณหมอมา พอคุณหมอมาถึง ก็ได้เวลาผ่าตัดค่ะ
อ้อ ลืมบอกไปว่า ก่อนที่จะผ่าตัด คุณหมอก็ได้มีการออกแบบทรงจมูก ตามที่ได้คุยไว้
ของเราใช้เวลาในการทำประมาณ ชั่วโมงกว่าๆก็เสร็จแล้วค่ะ  

ภาพหลังทำเสร็จ

*การดูแลรักษาหลังเสริมจมูกด้วยเนื้อเยื่อก้นกบ*

ของอี้จะเน้นเรื่องของความสะอาดมากๆ หมั่นล้างแผลบริเวณร่องก้น และทำตามคำแนะนำของคุณหมอ
ประมาณวันที่3 ก็ออกมาใช้ชีวิตปกติ ไปเรียนได้ตามปกติเลยค่ะ
ส่วนบริเวณจมูกเวลาอี๊จะออกไปก็จะใส่ที่ปิดปากค่ะ เพื่อป้องกันฝุ่นและเชื้อโรค

ภาพนี้จมูกครบ3วันค่ะ

ภาพนี้จมูกครบ7วัน

จมูกครบ14วัน

ภาพนี้จมูกครบ3อาทิตย์ค่ะ

ภาพนี้ถ่ายเก็บไว้ตอบครบ1เดือนค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-1-2 16:35:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ความรู้สึกหลังทำ
ตอนนี้เสริมจมูกครบ3เดือน แล้วค่ะ ชอบมากกก คุณหมอออกแบบทรงจมูกให้เราพร้อมกับดูโหงวเฮ้งไปด้วย
ที่นี่คุณหมอเค้าจะถามเราก่อนทำด้วยค่ะ ว่าอยากได้แบบไหน แล้วก็จะให้ผสมกับความต้องการของเราด้วยค่ะ
รับกับใบหน้า ถ่ายรูปมุมไหนก้มั่นใจมากกว่าเดิมค่ะ

ส่วนฟีดแบคคนรอบข้าง บอกตรงๆว่าตั้งแต่เสริมจมูกมา มีคนทักว่าสวยขึ้น หน้าคมขึ้น
น่าจะทำตั้งนานแล้วเยอะมากค่ะ ฮ่าๆๆ ส่วนใหญ่ก็จะถามว่าทำที่ไหน
อี๊ก็แนะนำเค้าไปตลอดเลยค่ะว่าให้มาปรึกษาที่คลินิก medmetic เพราะที่นี่งานเค้ามีคุณภาพ
คุ้มกับราคาที่จ่ายไปจริงๆค่ะ  ยังไงก็ลองมากันดูนะคะ ^^
เค้าก็ทำที่เมดเมติก งานสวยมากกก ตอนนี้เห่อกับจมูกใหม่สุดๆๆ ><
ทรงสวยมากค่ะ ทำกับหมอท่านไหนค้า
ทำกับคุณหมอท่านไหนคะ ทรงสวยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้