ดู: 492|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] [รีวิวเสริมจมูก] อัพจมูกสวยแซ่บ ปรับทรงจมูกให้สวยพุ่งที่เมดเมติก

[คัดลอกลิงก์]

ดีค่า ชื่อ มีนาค่ะ มารีวิวเสริมจมูกที่คลินิกเมดเมติก บาย เมโกะ ค่ะ พอดีว่าพอทำมาแล้วชอบมาก ๆ เลยอยากมารีวิวที่เราไปเสริมจมูกครั้งนี้มา จะได้เป็นทางเลือกให้หลายๆคนที่อยากเสริมจมูกค่ะ

ที่เรามาเสริมจมูก เพราะว่าเดิมเป็นคนมีสันจมูกอยู่แล้วค่ะ แต่ไม่สูง ถ้ามองข้างหน้าคือจะดูไม่มีสันเลย เวลาถ่ายรูปต้องหามุมสุดๆ อีกอย่างคือสันจมูกและปลายจมูกไม่สวยด้วย เลยตัดสินใจอยากทำที่เมดเมติกเพราะดูรีวิวแล้วชอบมากค่ะ และเข้าไปปรึกษาทางคุณหมอมาก่อนด้วย วิธีจะไปรับการปรึกษาฟรีที่คลินิกก็ไม่ยากค่ะ แค่โทรหรือไลน์เข้าไปที่คลินิก สอบถามวันที่คุณหมอจะเข้าและขอนัดคิวปรึกษา จากนั้นก็มาตามวันและเวลาที่จองคิวไว้ได้เลยค่ะ ที่สำคัญคือฟรีด้วย ไม่เสียค่าใช้จ่ายซักบาทเลยค่ะ สำหรับการคุยกับคุณหมอครั้งนี้ และคุณหมอก็ใจดีมาก ให้คำปรึกษาดีมาก ใส่ใจเลยทำให้มั่นใจมากๆว่าที่นี่ต้องทำออกมาสวยแบบที่เราต้องการค่ะ

เราบอกคุณหมอไปว่าเอาแบบธรรมชาติค่ะ เพราะยังอายุน้อยไม่อยากให้หน้าดูโด่งมาก เดี๋ยวหน้าจะดูโตเกินไป คุณหมอก็โอเคค่ะ เราไม่ได้แจ้งอะไรกับคุณหมอมาก บอกแค่ว่าอยากให้ดูสวยธรรมชาติ คุณหมอก็แนะนำให้ยกช่วงปลายขึ้นหน่อยค่ะ เพราะเดิมปลายตกมาก

และนี่คือก่อนและหลังเสริมจมูกของเราค่ะ ไม่ผิดหวังจริงๆค่ะที่เลือกเสริมจมูกที่เมดเมติก

หลังจากปรึกษา เราก็ขอจองคิวคุณหมอเลยค่ะ แล้วก็โอนจองคิว จากนั้นก็เตรียมตัวให้พร้อม ของเราตอนเสริมจมูกเราอายุ 19 เข้า 20 ยังอายุไม่เต็มยี่สิบดีก็ต้องมีใบยินยอมจากผู้ปกครองมาให้คลินิกก่อนศัลยกรรมด้วยค่ะ ถ้าคลินิกไหนยอมให้ศัลยกรรมโดยไม่มีใบรับรองถือว่าผิดกฏหมายนะคะ แล้วเราก็งดวิตามินและอาหารเสริมมาล่วงหน้า เพราะว่าวิตามินบางตัวอาจมีผลให้เลือดแข็งตัวช้า สุดท้ายคือต้องเตรียมตัวเตรียมใจมาก่อน ตอนทำจมูกที่อยู่ในห้องผ่าตัดก็เลยไม่กังวลเลยค่ะ เพราะปกติไม่กลัวเข็มหรือกลัวเจ็บอยู่แล้ว ห่วงสวยมากกว่าค่ะ 5555 เคสเราเป็นเป็นเคสตะไบดัวย เป็นการตะไบกระดูกอ่อนตรงสันจมูก ตอนแรกก็แอบคิดเพราะฟังคนอื่นมาบอกว่าจจะรู้สึกเสียวมากตอนตะไบ แต่พอถึงเวลาจริงๆคุณหมอมือเบามากกกค่ะ ไม่ทรมานอย่างที่คนอื่นบอกเลย คุณหมอปราณีตกับการทำในแต่ละขั้นตอนสุดๆ คอนเฟิร์มเลยนะคะ คุณหมอมือเบามากๆๆๆๆ เจ็บตอนฉีดยาชาแปบเดียวหลังจากนั้นก็ไม่เจ็บแล้วค่ะ

หลังจากทำเสร็จก็มีบวมช้ำนิดหน่อยค่ะ เป็นปกติของการศัลยกรรม ประมาน 1 อาทิตก็หายแผลเริ่มแห้งหมด ถือว่าบวมช้ำน้อยมากค่ะเพราะเป็นเคสตะไบด้วย การดูแลหลังทำจมูกของเราก็แค่ต้องประคบเย็นเยอะๆค่ะ ทานยาตามที่ได้รับและก็หมั่นล้างแผลทายาค่ะ นอนหมอนสูงๆเข้าไว้เท่านั้นเองค่ะ

ดูจากรูปที่เราถ่ายไว้จะเห็นว่า แค่ 1 อาทิตย์ก็ไม่ค่อย ช้ำแล้วค่ะ แถมยังบวมน้อยมาก

1 อาทิตย์

2 อาทิตย์ ก็สวยแล้วค่ะ

1 เดือน

ความรู้สึกหลังที่จมูกเข้าที่แล้วพอใจมากกค่ะ ทรงสวยเป็นธรรมชาติจริงๆแบบที่ต้องการ จากที่ตอนแรกต้องหามุมถ่ายรูป ตอนนี้ไม่ต้องแล้วค่ะ มุมที่ไม่เคยมั่นใจตอนนี้มั่นใจมากว่าถ่ายมุมไหนหน้าก็มีมิติ

ส่วนฟีตแบ็คจากคนรอบข้าง ไม่ต้องพูดถึงเลยค่าา ดีมากกก มีแต่คนบอกว่าสวยขึ้นดูดีขึ้นมาก มีเพื่อนหลายคนอยากไปเสริมที่นี่ เราก็แนะนำไปเลยว่าดีค่ะคอนเฟิม คุณหมอใจดีน่ารัก มือเบาสุดๆค่ะ เมดเมติก บาย เมโกะ เราแนะนำเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้