ดู: 2372|ตอบกลับ: 2

[เสริมจมูก] ดั้งโด่ง ละมุน ดูมีมิติขนาดนี้ กราบงานจมูกปังๆ ของคุณหมอแหวว (เอเม่ คลินิก)

[คัดลอกลิงก์]

“หมอขา หนูอยากมีดั้ง.... ช่วยหนูที~”

สวัสดีค่า ทุกคนน~   เราชื่อนุ๊กเองค่ะ วันนี้อยากมาแชร์ประสบการณ์ศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตของนุ๊ก  จะบอกว่าไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดไว้เลยค่า คลินิกที่นุ๊กเลือกทำ ก็คือ เอเม่คลินิก ถามว่าทำไมถึงเลือกที่จะเสริมจมูกกับที่นี่ ที่อื่นๆก็มีอีกตั้งเยอะแยะไม่ใช่หรอ? ... ใช่ค่ะมีคลินิกตั้งมากมาย แต่สาเหตุที่นุ๊กเลือกทำกับที่นี่เพราะนุ๊กเห็นฝีมือของคุณหมอค่ะ เชื่อมั่นในคุณภาพของซิลิโคน และเทคนิคการทำของคุณหมอแหวว ว่าทำออกมาแล้วสวยจริงๆ ไม่ใช่แค่รายเดียวนะคะ หลายรายด้วย  เนื่องจากว่านุ๊กฝึกงานที่นี่นั่นเองค่ะ นุ๊กมีโอกาสได้ใกล้ชิดขนาดนี้...นั่งดูเคสคนที่มาทำแล้วก็หลายเคส  บวกกับช่วงนั้นมีโปรโมชั่นศัลยกรรมจมูกออกมา.... ไม่รอช้า คิดว่าก่อนฝึกงานจบ ขอชั้นงัดดั้งใหม่ให้พุ่งๆ ปังๆ สักทีเถอะ!!!  นุ๊กเลยนัดจองคิวกับคุณหมอทันที5555 ความสวยไม่ต้องคิดมากเมื่อมีโอกาสต้องรีบคว้าไว้

เมื่อก่อนดั้งไม่มีเลย เรียกได้ว่าแบน และแบนมากกกก 555
รู้สึกถึงพื้นที่ราบบนใบหน้า แง้... เพราะนุ๊กเป็นคนไม่ค่อยมีสันจมูก เวลาถ่ายรูปก็จะดูกลืนไปกับหน้าซะหมด ภาระเลยตกไปอยู่ที่ใบหน้าซะหมด (ความบานจึงมีอยู่หน่อยๆ) 5555

ก่อนทำและหลังทำ มีความมาไกลเนอะ
ซ้าย ขวา นี่ใช่คนเดียวกันใช่ม๊ายยย T.T (ก็นุ๊กนิงายย จะใครล่ะ)

ก่อนทำ  (ป.ล.ความเนียนฟุ้งนี้ต้องกราบความดีงามของแอพค่า...5555)

เคยคิดจะเสริมจมูกมาตั้งน๊านนนน มากแล้ว วาดฝันว่าซักครั้งหนึ่งในชีวิต จะขอโมดั้งใหม่ให้หน้าดูปังๆ บ้าง แต่ใจเราก็ไม่กล้าพอ ยังดีที่พอมีบุญอยู่บ้างทำให้นุ๊กได้ตาโตๆ คู่นี้ติดมาจากท้องแม่ แต่ไหง แม่ลืมให้ดั้งลูกมาล๊า....

ภาพรวมตั้งแต่หลังทำ จนครบ 1 อาทิตย์ วันที่2 อาจมีช้ำกับบวมอยู่บ้าง แต่โดยรวมแล้วฟื้นตัวเร็วมากค่ะ

ความช้ำ ความบวม ไม่เหลือแล้ววว...เย้!!  แต่งหน้าได้ตามปกติ ดีงามมากกก
พูดจริงๆเลยนะ หลังเสริมจมูกมา เราหลงรักจมูกตัวเองมาก

หลังทำ

หลังทำเสร็จใครๆ ก็ทักว่าหน้าเปลี่ยน ดูสวยหวาน ละมุนต่อใจ แถมยังดีต่อหน้าขนาดนี้ แจกยิ้มหวานๆ กันไปรัวๆ จ้า
ได้คำชมเราก็ชื่นใจอะเนอะ ถือเป็นของขวัญชิ้นใหญ่ที่นุ๊กมอบให้ตัวเอง … อ่อลืมบอกว่าทรงจมูก นุ๊กตามใจคุณหมอค่ะเชื่อมั่นว่าคุณหมอต้องเลือกทรงที่เข้ากับหน้าเราได้ดีอยู่แล้ว...และก็ไม่ผิดหวังค่ะ

งานดี ดั้งปังขนาดนี้ ถ่ายรูปได้เพลินเลย 5555

จบแล้วน้าสำหรับรีวิวนี้  โดยรวมแล้ว นุ๊กให้คะแนน 10 ดาวเลยย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เราก็ต้องดูแลตัวเองให้ดีตามที่คุณหมอสั่งด้วยนะคะ นุ๊กไม่ยุยงให้ทุกคนศัลยกรรมนะคะ แต่ก็ไม่ปฏิเสธว่าการที่ทำออกมาแล้วสามารถช่วยสร้างความมั่นใจได้มากขึ้น และหากถ้าคุณโชคดี เจอคุณหมอและสถานบันเสริมความงามที่ดี ชีวิตคุณจะเปลี่ยนค่ะ
โพสต์ 2018-1-11 16:32:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2018-1-18 13:21:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกเข้ากับหน้ามากค่ะ สวยหวานละมุน
นิดนึงนะคะ น่าจะสวยกว่านี้ถ้าคิ้วสีอ่อนลง+บางขึ้น+หัวคิ้วไม่เป็นสี่เหลี่ยมอ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้