ดู: 3032|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอบคุณ..คุณหมอตุ๊กที่ทำให้เรามั่นใจขึ้น ที่Dmor clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย apple2017 เมื่อ 2017-12-7 15:12

สวัสดีคะ ก่อนอื่นเลยต้องขอแนะนำตัวก่อน เรามีชื่อว่า “เปิ้ล”คะ นี้คือการเล่าประสบการณ์ครั้งแรก เกี่ยวกับการทำ “ศัลยกรรมจมูก” ของเปิ้ลคะ กว่าจะตัดสินใจทำได้ ใช้เวลาเกือบ 3  ปี คิดว่าจะทำดีไหม เหตุผลหลัก ๆ ของเปิ้ลคงเหมือนใครหลาย ๆคน นั้นคือ กลัวเจ็บ กลัวผลข้างเคียงในอนาคต กลัวทำออกมาแล้ว ไม่เป็นธรรมชาติ สารพัดที่เปิ้ลจะคิดออก จนในที่สุด ในปีนี้เอง มีเพื่อนมาแนะนำคลินิกศัลยกรรมให้อยู่หลายแห่ง แต่เปิ้ลรู้สึกสนใจอยู่แค่ 2 แห่ง จากที่ดูมา จนตัดสินเลือกทำที่ ดีมอร์ (Dmor) เหตุผลที่ตัดสินใจเลือก ที่นี้ เพราะ

1. การดูรีวิว ทั้งก่อนทำ/หลังทำ ซึ่งวิธีการวางซิลิโคนของที่นี้ จะเป็นการวางใต้เยื่อหุ้ม มีผลดีคือ ทำให้ลดโอกาส การบิด เบี้ยว เอียง เพราะซิลิโคนวางชิดกระดูก และเวลาจมูกรัดแกนแล้ว สันจมูก จะไม่ขึ้นเป็นแท่งซิลิโคน ทำให้ดูเป็นธรรมชาติ จนเหมือนจมูกเป็นของเรามาตั้งแต่เกิดเลย สิ่งที่เปิ้ลเห็น คือ รีวิวของทุกคนที่ดู แต่ละคนจะสวยหล่อ แตกต่างกัน นั้นแสดง
ว่า ทุกคนสามารถสวยหล่อได้ แต่ยังคงเอกลักษณ์ที่เป็นของตัวเองไว้

2. การรับประกันที่ให้ถึง 3 ปี ถ้าไม่ดีจริง เปิ้ลคิดว่า Dmor คงไม่กล้ารับประกันนานขนาดนี้หรอกคะ

3. การตอบคำถามที่ รวดเร็ว เคลียร์ ชัด ของพี่หญิง  พี่ที่คอยดูแลเปิ้ล ก่อน – หลัง การเสริมจมูกในครั้งนี้ ทั้งนี้พี่หญิงยังอธิบายโครงหน้าทั้งหมดของเปิ้ล พร้อมให้ข้อมูล ก่อนที่จะเข้าไปปรึกษาคุณหมอด้วยคะ  

4. เลือกจากตัว “คุณหมอตุ๊ก” ในช่วงที่ เข้าไปปรึกษา คุณหมอได้คำนึงความปลอดภัย ของตัวคนไข้เป็นหลัก ความสวยที่มาพร้อมกับความปลอดภัย ยิ่งทำให้เปิ้ลมั่นใจในตัวคุณหมอมาก ๆ  
ซึ่งในเคสของเปิ้ลนั้น ต้องใช้กระดูกอ่อนหลังหู เข้ามาช่วยในการรองปลายจมูก เพราะจมูกเนื้อน้อย จึงเป็นเคสที่มีโอกาสทะลุสูงคะ
ถึงวันทำแล้วจ้า

บอกตามตรงเลยคะ ทีแรกกลัวมาก ๆ เลยคะ แต่ด้วยบรรยากาศ และพี่ ๆ ที่นี้ เป็นกันเองมาก ๆ ทุกอย่างเลยผ่อนคลาย และแล้วช่วงเวลาในห้องผ่าตัดก็เริ่มขึ้น ตอนแรก คุณหมอ พี่ผู้ช่วย ชวนพูดคุย เพื่อให้เราผ่อนคลาย  จนถึงช่วงสำคัญ คุณหมอ บอกว่า เราจะไม่คุยกันแล้วนะคะ มันทำให้เปิ้ลรู้ว่า เขาตั้งใจและจริงจังมาก ๆ คะ
บริการหลังผ่าตัด ดีมาก ๆ เลยคะ พี่หญิงอธิบายละเอียด ทั้งจดให้และส่งไลน์ให้ และย้ำว่า การดูแลตัวเองหลังจากนี้สำคัญมาก ๆ นะคะ ไม่แพ้กับการเลือกคลินิก เลยคะและหลังจากนั้นไม่ว่าจะมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับจมูก เปิ้ลจะถามพี่หญิงตลอด คำตอบที่ได้ทำให้เราคลายกังวลได้มาก

ทุกวันนี้ มีเพื่อน และคนที่รู้จัก เข้ามาถามเยอะเลยคะ ว่าทำที่ไหน  เป็นธรรมชาติมาก ดูสวยขึ้น แถมทำจมูก ยังได้ตามาเป็นของแถมด้วยคะ เพื่อนคนไหนสนใจ แนะนำให้มาทำที่นี้ Dmor ตลอด เพราะเปิ้ลมั่นใจว่า เพื่อนและคนที่รู้จักของเปิ้ลจะได้รับความสวยในแบบของตัวเองกลับไปแน่นอน เหมือนที่เปิ้ลได้รับมันมา จากคุณหมอตุ๊ก และทีมงานของ Dmor คะ
ขอบคุณมาก ๆ นะคะ Dmor

นั้นมาดูรูปกันเลยคะ

รูปก่อนเสริมนะคะ

หลังทำเสร็จ พี่หญิงก็จะมาสอนการดูเเลตัวเองหลังผ่าตัดนะคะ

เริ่มบวมขึ้นเรื่อย บวมประมาณ 3 วัน เพราะประคบเย็นบ่อย ทานยา เอาน้ำมะพร้าวมาดื่ม ช่วยได้เยอะเลยค่ะ

ตอนนี้ สองเดือนกว่าเเล้วนะคะ

คุณหมอใช้เวลาทำนานไหมคร้า
จมูกสวยมากๆเลยะนะคะ หน้าเปลื่ยนไปเลยคร่า
จมูกโด่งขึ้นสวยมากๆเลยนะคะ ชอบฝีมือคุณหมอตุ๊กมาก โดยส่วนตัวเลยนะคะ
หน้าเปลื่ยนไปเลยนะคะ คุณหมอเก่งมากๆเลยนะคะ เสริมจมูกออกมาสวยมากๆ
สวยมากๆเลยนะคะ อยากไปแก้เลยนะคะ
สวยมากมากๆเลยนะคะ เสริมจมูกแล้วหน้าเปลื้ยนเลยนะคะ
อยากทำที่นี่อยู่พอดีเลยค่ะ
เข้ามาอ่านข้อมูลแล้วอยากทำมากๆเลย
อยากทราบเป็นข้อมูลนะคะ ที่ดีมอร์รับประกันกี่เดือนนะคะ
มึข้อมูลการรับประกันไหมคะ อยากรู้มากๆเลยนะคะ
จมูกธรรมชาติมากๆเลยนะคะ ที่นี่รับประกันกี่เดือนนะคะ
จองเท่าไหร่คะ มีแพลนจะทำเดือนหน้า
จองเท่าไหร่คะ มีแพลนจะทำเดือนหน้า
ชอบจมูกมากค่ะ รีวิวให้ละเอียดดี
สวยขึ้นเลยค่ะ ทำกับคุณหมออะไรค่ะ
สวยขึ้นมากเลยคร้า รีวิวละเอียดมากเลย
จองคิวนานไหมคร้า
จมูกดูเป็นทรงสวยมากเลยค่ะ ใช้ยาชาหรือยาสลบหรอค่ะ
ดูดีขึ้นมากเลยค่ะ มีโปรฯบ้างไหมคะ
อยากไปทำกับคุณหมอตุ๊กจังเลย
ราคาเท่าไหร่คะ มีโปรโมรชั่นไหมเอ่ย
ใช้เวลาทำนานไหมคะ
ทรงสวยมากค่ะ
มีราคาไหมคร่า
สวยมากเลยคร้า มีราคาไหมคร้าสนใจ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้