ดู: 1360|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เหลาคาง/ตัดกราม] ศัลยกรรมคาง,ผ่าตัดขากรรไกร

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะ พอดีอันนี้เป้นกระทู้แรกของเรานะคะ55555
คือพอดีเราอยากสอบถาม อยากได้คำแนะนำจากทุกๆคนอ่ะคะเราขอเริ่มเล่าก่อนเลยนะคะ เราเป้นคนที่หน้าแหลมมากกๆๆคะ คือแบบตอนแรกก้อคิดว่าตัวเองแค่เป้นคนหน้าแหลมธรรมดา ไม่ได้คิดว่าตัวเองจะมีปัญหาอะไร เมื่อสองปีที่แล้ว เราเลยคิดจะไปจัดฟันเราก้อไปปรึกษาคุณหมอตามปกติคะ แต่กลายเป้นว่าคุณหมอบอกว่เรายังจัดไม่ได้ เพราะว่ามีแนวโน้มว่าเราจะเป้นโรคขากรรไกรล่างครอบขากรรไกรบน คุณหมอบอกว่าขอดูอาการต่อไปก่อนอีกประมาณ 2ปี(คือตอนนั้นที่เราไปหาหมอมันยังดูไม่ค่อยออกอ่ะคะ ก้อเหมือนเด้กหน้าแหลมๆทั่วไป)เพราะถ้าอีก2ปีมันยื่นอย่างเห้นได้ชัดเราก้อต้องผ่าตัดขากรรไกร ตอนแรกเราไปหาที่นั้นที่แรกเค้าบอกว่าเราเป้นคะ แต่พอเราไปคลีนีคทันตกรรมที่2 คุณหมอกลับบอกว่าเราไม่ได้เป้นสามารถจัดฟันได้เลย คือเรางงมากๆๆๆอ่ะคะ ว่าตกลงยังงัยคือตอนนี้เราเคยไปปรึกษาคลีนิคทันตกรรมมาแล้วทั้งหมด 6 แห่ง ซึ่ง3แห่งบอกว่าไม่เป้น อีก3แห่งบอกว่าเป้น เราเลยอยากถามทุกๆคนว่าราเป้นโรคฟันล่างครอบฟันบนหรือคางยื่นรึป่าวคะ หากถ้าเราไม่ได้เป้นเราเป้นคนที่คางยาวผิดปกติมั้ยคะ(แต่สำหรับเรา เราว่ามันยาวมากๆๆ5555) แล้วถ้าคางเรายาวเกินไปเราควรจะไปตัดคางออกดีมั้ย(ตัดคางให้สั้นขึ้น) มีคุณหมอท่านไหนเก่งๆบ้าง ราคาเท่าไหร่ แล้วผลลัพธ์ออกมาเป้นยังงัย ถ้าใครเคยตัดคางแล้วช่วยแนันำหน่อยนะคะ เราสงสัยจิงๆคะ งงด้วยคะ5555 ช่วยหน่อยนะคะ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าคะ (รูปเราอยู่ตรงรูปโปรไฟล์นะคะ)
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-5 16:57:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำไมมันอัปโหลดรูปไม่ได้ล่ะ55555 มีใครพอจะรู้บ้างมั้ยง้ะคะะะ ทำไม่ได้ง่าาาา ฮืออออ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้