ดู: 2762|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูก+กระดูกอ่อนหลังหู+ตัดปีก กับคุณหมอนพรัตน์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chompooh_naja เมื่อ 2017-12-6 04:31

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ชาวดั้งโด่ง เราทำจมูกมาเลยอยากมาเล่าให้ฟัง แนะนำตัวซักนิด เราชื่อชมพู่ อายุอยู่แถวหลักสามยังไม่ถึงหลักสี่ ไม่มากไม่น้อยกำลังอร่อย 555 กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของเราเลยค่ะ ไม่เคยตั้งกระทู้ที่ไหนมาก่อน วันๆ ใช้แค่เฟสฯ กับไลน์ก็หมดวันล่ะ ^_^ แรกเริ่มเดิมทีเรามักมีปัญหาเวลาที่ต้องถ่ายรูปด้านข้าง  คือรู้สึกว่า ดั้งเราแหมบมาก ไม่มั่นใจเวลาเข้าเฟรมกับเพื่อนๆ  ชอบถ่ายตรงๆ ถ่ายได้มุมเดิมๆ ซ้ำๆ (คือกลัวความไม่สวย อิอิ) อีกปัญหาคือ ปลายจมูกเชิดมาก ทู้ๆ กลมๆ ใหญ่ๆ ปีกจมูกกับรู 2 ข้างก็ไม่เท่ากัน ดูรวมๆ แล้ว เราขี้เหร่ เหลือเกิน 5555  จริงๆแล้วอยากเสริมมาเป็นสิบปีแล้ว แต่ใจไม่กล้าพอ จนตัดสินใจจะทำปุบ เราก็เริ่ม หาข้อมูล ก่อน เปิดอ่านแต่เวปศัลยกรรมทุกวัน อ่านเคสรีวิวไปเรื่อย ดูผลงานหมอ แต่ละท่านเพลินๆ เราก็ดูไปเรื่อยๆ จนมาสดุด คุณหมอนพรัตน์ เราก็เช็คประวัติ เลย คือ ต้องขอบอกว่าเคสหลุดน้อยมาก ส่วนใหญ่ เจอ คือ ไม่เหมือนตามที่อยากได้ แต่มันได้ใจตรงที่หมอ แก้ให้ รับผิดชอบผลงานตัวเอง เนี่ยแหล่ะ เราก็เลย เออเนอะ อย่างน้อยหมอก็มีจรรยาบรรณ อยู่ ในระดับที่ โอเคเลย เราก็ตัดสินใจ ส่ง แชทไปถามทางคลีนิคก่อนเลย ขอราคาเบื้องต้น  นัดเข้าไป ปรึกษา เลย เข้าไปในห้องตรวจแกก็จะมองหน้าแล้ววิเคราะห์โครงหน้าเรา กรณีของเราคือดั้งสั้น เชิด ปลายเนื้อจมูกแข็ง หน้าผากสูง รูจมูกและปีกไม่เท่ากัน ค่อนข้างชัดเจน ก็อยากตัดหัวทิ้งเหมือนกันนะ 5555

ได้เวลานัดผ่าหลังกลับไปทำใจ 1 วัน ตื่นเต้นเล็กน้อย  ต้องบอกเลยเราเคยผ่าตัด คลอดลูก 2 คน คือเคยชินกับห้องผ่าตัด ระดับนึง อยู่แล้วก่อนเข้าพื้นที่ พยาบาลก็จะให้เปลี่ยนรองเท้า ถอดเสื้อผ้า ล้างหน้า ทำความสะอาดเบื้องต้น ฉะนั้นเพื่อความสะดวกก็ไม่ต้องแต่งหน้าไปขึ้นเขียงนะคะ หน้าสดไปเลยค่ะ 555 เสร็จเข้าไปนั่งรอ ห้องรับรอง จะมีพยาบาลมาคอยคุยให้ผ่อนคลายก่อนเข้าห้องผ่าค่ะ ถึงเวลาเข้า พอดีเราเป็นคิวแรก เพราะขอกับหมอไว้เข้าไปห้องผ่าตัดก็โอแม่เจ้า สะอาด กว้าง ดูสบายตา พยาบาลจะเปิดเพลงคลอเบาๆ แล้วทำความสะอาดใบหน้าและหลังหูให้เรา ซักพักคุณหมอตามเข้ามา แกก็เช็ดทำความสะอาดให้อีกรอบ แกกลัวเรื่องติดเชื้อมาก 555

เตรียมเข้าห้องผ่าตัดค่ะ

หลังจากทำความสะอาดคุณหมอก็จะฉีดยาชา แอบบอกนะคะ ขั้นตอนนี้คือเจ็บที่สุดแล้ว แต่อยู่ในระดัที่ทนได้ค่ะ ระหว่าางการผ่าตัดคุณหมอจะชวนเราคุยไปเรื่อย มีเปิดเพลงเบาๆ บางทีคุณหมอก็ร้องเอง เพลินไปอีกแบบค่ะ หมอใช้เวลาประมาณ 1.30 น. ขึ้นอยู่กับความยากง่ายแต่ละเคสแต่ของเราค่อนข้างยากหน่อย ความยากอยู่ที่ปลายจมูก คุณหมอบอกว่าเนื้อปลายแข็งจริงๆ หมอจะทำให้มันนิ่ม แล้วยื่น ให้มากที่สุดนะ

หลังจากทำเสร็จ

ทำเสร็จแล้วหลงรักเลยกับดั้งใหม่นี้ ที่ชอบสุด ๆ คือดูธรรมชาติมาก คนรู้จักส่วนใหญ่ทักว่าไปทำไรมาดูสวยขึ้น คือถ้าไม่บอกว่าไปทำดั้งมาจะไม่มีใครรู้เลย ตอนไปร้านสระผมประจำ ช่างดูหน้าใกล้ๆ ตอนนอนสระก็ยังดูไม่ออกว่าทำจมูกมา เป็นปลื้มคร่า

หลังจากทำเสร็จคุณหมอก้จะนัดไปดูจมูกเรื่อย ๆ จนกว่าจะเข้าที่นะคะ

เราจะลงรูปให้ดูไล่จากทำเสร็จวันแรกจนถึงปัจจุบันเลยล่ะกันนะ ช่วงสองสามวันแรก ใครมาเจอสภาพกำลังบวมช้ำถามว่าไปทำไรมา เราบอกไปว่าโดนแฟนซ้อม ก็มีคนเชื่อด้วย 555

IMG_9641.JPG (1.75 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 23)

IMG_9642.JPG (1.74 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 15)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้