ดู: 1622|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[อื่นๆ] แชร์ประสบการณ์หลังไปเหลาโหนกแก้มมาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babygeegee เมื่อ 2017-11-29 17:04

สวัสดีค่ะทุกคน ชื่อกิ๊บนะคะ กระทู้นี้กิ๊บขอมารีวิวผ่าตัดลดโหนกแก้มค่ะ นี่เป็นครั้งแรกเลยที่เขียนรีวิว ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
หลักๆเลยก็คือ กิ๊บมีปัญหาเป็นคนมีโหนกแก้มสูง ไม่รู้จะสูงไปไหน.. สูงจนรู้สึกว่าเวลาถ่ายรูปออกมาทีไร โหนกแก้มเสนอหน้าก่อนทุกที เราก็ได้แต่เอาผมมาปิดๆหน้ากลบโหนกแก้ม บางทีเพื่อนก็มีมาล้อบ้าง “กิ๊บๆเก็บโหนกแก้มหน่อย” บางคนก็บอกว่า  “มีหน้าตาเป็นอาวุธ ใช้โหนกแก้มสูงโจรได้” เราฟังก็ฮาๆดีนะ..แต่ในใจบางทีมันไม่ใช่ โดนล้อบ่อยๆใครชอบบ้างล่ะคะ?

ยิ้มเมื่อไหร่โหนกแก้มเสนอหน้าออกมาทักทายก่อนตล๊อดดดด
ครั้งนึงได้มีโอกาสแวะเข้าไปสอบถามเรื่องการฉีดโบทอกซ์ ตอนที่ออกมาใหม่ๆ กิ๊บก็สนใจจะไปฉีดนะแต่พอเข้าไปเจอหมอ หมอก็บอกว่า…

รูปนี้ก็พยายามเอาผมปิดๆหน้าไว้ไม่ให้โหนกแก้มโผล่ออกมาแล้วนะคะ
หมอ : หน้าเราอะ โหนกแก้มมันสูงชัดมากนะ ฉีดไปก็ยุบ แต่ยุบแค่นิดหน่อยเท่านั้น
กิ๊บ : แล้วหนูต้องทำยังไงอะคะหมอ
หมอ : แนะนำให้เข้ามาปรึกษาศัลยกรรมผ่าตัดลดโหนกแก้มนะ หรือ เหลาโหนกแก้มนั่นแหละ…
หลังจากนั้นในหัวก็มีแต่คำว่า “เหลาโหนกแก้มๆๆๆ” เต็มไปหมด
พอฟังที่หมอแนะนำมา ก็กลับบ้านลองหาข้อมูล พวกรีวิวศัลยกรรมเหลาโหนกแก้ม ให้เยอะที่สุดว่า ถ้าเราจะไปผ่าตัดลดโหนกต้องไปที่ไหนดี เพราะมันดูเป็นศัลยกรรมที่ใหญ่มากอ่ะสำหรับกิ๊บ และก็น่าจะสำหรับหลายๆคนด้วย ก็ได้แต่ลูบๆจับๆหน้าตัวเองวน พร้อมบอกกับตัวเองว่า “เฮ้ยหน้าชั้นขนาดนั้นเลยหรอ” อีกใจก็เถียงกลับว่า “ไม่ใช่มั้ง อยู่แบบนี้ก็ไม่เห็นเป็นไร เอาผมปิดๆเอาไปก็พอแล้วปะจะไปเจ็บตัวทำไมอ่ะ” สรุป ... นอนไม่หลับจ้า ตาค้างคิดวนไป วนมา อย่างนี้อยู่ 2 วัน

ทั้งปิดโหนกแก้ม ทั้งเอียงหลบค่ะ
สุดท้ายตอนเช้าวันที่ 3 โทรนัดคิวปรึกษาค่ะ! 555 นัดเรียบร้อยเสร็จสรรพ ก็ได้คิวเลย ถือว่าเร็วเลยนะ บอกก่อนว่าคลินิกที่กิ๊บเข้าปรึกษาเรื่องการเหลาโหนกแก้ม คือ มาสเตอร์พีซ คลินิก และหมอที่กิ๊บได้พบเพื่อปรึกษา คือ หมอสมบูรณ์ค่ะ
ตอนปรึกษา หมอบอกว่าเคสของกิ๊บต้องผ่าตัดลดโหนกแก้ม โดยคุณหมอจะเหลาโหนกแก้มที่มันนูนๆออกมาให้หน้าออกมาดูเรียวขึ้น ต่อไปก็หมดกังวลได้เลยเรื่องโหนกแก้มที่จะนูน ๆ ฟังแล้วก็กลัว แต่ใจก็อยาก หลังจากนั้นมารู้ตัวอีกที จองคิวทำแล้วค่ะ!!! งงเด้งงเด้ 5555 กิ๊บก็งงแต่อยากสวยอ่ะนะ หมอทำไงก็ได้ให้หนูเลิกโดนล้อว่าหน้าใหญ่ โหนกแก้มทิ่มหน้าสักที        

มาดูโหนกแก้มก่อนผ่าตัดกันอีกซักรอบ
วันผ่าตัดอย่าถามว่าตื่นเต้นมั้ย ถามว่าตรงไหนที่จะไม่ตื่นเต้นดีกว่านะคะ ก่อนทำก็นั่งรอแปปนึง เพราะคนเยอะมากๆ นี่เองที่ทำให้กิ๊บรู้สึกว่าไม่กลัวด้วย  เพราะหลายๆคนก็ยังไว้ใจที่นี่เยอะเหมือนกัน ยิ่งตอนเข้าห้องผ่าตัดลดโหนกแก้มแล้วนะ ความเป็นมืออาชีพของหมอ พยาบาล และพนักงาน ก็ยิ่งทำให้เรารู้สึกสบายใจในความปลอดภัยแน่นอน 100%
จะบอกว่ากิ๊บนอนเพลินๆพูดคุยเล่นกับหมอ พยาบาลได้สักพัก ก็หลับเลย ... รู้ตัวอีกทีก็ตื่นแล้วค่ะ! หืม.. เร็วมากเลย 555+ ตื่นมาเช็คความรู้สึกตัวเองอย่างแรกคือ เบลอ แล้วก็ตึงๆ อ่านบางกระทู้คนบอกว่า เหมือนโดนสิบล้อเหยียบหน้า! คอนเฟิร์มเลยค่ะว่าเวอร์ไป! ก็ปกติเลยนะ แค่ตึงๆ รู้สึกเจ็บหน้าถ้าบอกไม่เจ็บคือ โกหก! เป็นอะไรที่เจ็บแต่ในระดับที่ทนได้ เพื่อความสวย ทนค่ะทน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-29 17:04:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

สภาพหน้าหลังออกมาค่ะบอกแล้วว่าสบายย
ระหว่างพักฟื้นกิ๊บไม่อยากออกไปไหนเลยกลัวคนตกใจ กิ๊บอยากให้หน้าเข้าที่ เข้าทางก่อน นั่นคือสาเหตุแห่งการไม่ได้กินอะไรอร่อยๆ จนนำไปสู่ความทรมานท้อง ซึ่งมันมากกว่าเจ็บแผลซะอีก 555
มาๆ มาดูรูปกิ๊บระหว่างพักฟื้นกันดีกว่าแกว่าชิลล์ขนาดไหน!

กิ๊บจะค่อนข้างระวังและดูแลอย่างดี รอยช้ำแทบไม่เกิดขึ้น ตาก็ไม่อิดโรย เหมือนบางที่ที่เขาไปทำมา คือกิ๊บสบายๆมาก โอเคเลย
อวดรูปหลังผ่าตัดลดโหนกแก้มกันหน่อยดีกว่า

อยากให้เห็นความเรียวชัดเป๊ะของใบหน้า กิ๊บเลยจัดให้ดูแบบชัดๆไปเลย แล้วก็เทียบก่อนทำกับหลังทำไปเลยว่าเป็นยังไง กิ๊บพูดเลยว่าคิดไม่ผิดจริงๆที่เลือกทำ รู้สึกชีวิตดี.. ตอนนี้ไม่มีใครกล้าล้อแล้วด้วยเพราะไม่มีให้ล้อแล้วปลื้มมาก5555 ฝากตัวเป็นลูกหมอสมบูรณ์มาสเตอร์พีซแบบเต็มตัวเลยค่ะ ยังไงก็ฝากรีวิวกิ๊บไว้ด้วยน้า เผื่อใครที่หาข้อมูลศัลยกรรมลดโหนกแก้ม ก็ลองมาดูรีวิวกิ๊บได้ ขอบคุณค่าที่สนใจเข้ามาอ่านกัน บ๊ายบาย...
ดูละมุนขึ้นไปอีก  
เหมือนดูเด็กลงเลยอ่า
ดูเหมือนคนละคนนะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-14 17:42:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
aeaeponnapada ตอบกลับเมื่อ 2017-12-14 14:51
ดูละมุนขึ้นไปอีก

อิอิ จิงๆค่ะ 55+
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-14 17:42:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bowbownyc11 ตอบกลับเมื่อ 2017-12-14 15:17
เหมือนดูเด็กลงเลยอ่า

อุปส์  ดีใจแปปปป
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-14 17:42:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
srisunun.s ตอบกลับเมื่อ 2017-12-14 15:44
ดูเหมือนคนละคนนะ

คนเดียวกันจ้า  มีความดีใจ ได้ยินแบบนี้ อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้