ดู: 1649|ตอบกลับ: 7

[เสริมจมูก] แชร์ความรู้สึกหลังแก้จมูก+เสริมปลายจมูกด้วยเนื้อเยื้อก้นกบ มาดูกันค่ะว่าจะเปลี่ยนไปจากเดิมแค่ไหน

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อไม่นานมานี้ได้ไปแก้จมูกที่เมดเมติก ปัจจุบันก็ทำมาได้เดือนกว่าๆ  
วันนี้เลยอยากมาแชร์ประสบการณ์การแก้จมูก+เสริมปลายจมูกด้วยเนื้อเยื้อก้นกบ ^^  
เริ่มกันเลยดีกว่า แนะนำตัวก่อน ชื่อสมายนะคะ ก่อนหน้านี้เคยเสริมจมูกมาแล้ว 1 ครั้ง
ตอนนั้นที่ทำมา ทรงจมูกไม่โอเคเลยค่ะ จมูกดูแข็ง ไม่ธรรมชาติ ที่สำคัญ คือมันโด่งเกินไป
จนทำให้ปลายจมูกเกือบทะลุ  เวลาออกไปไหนก็มีแต่คนมอง ทำให้รู้สึกไม่มั่นใจเลย
  นอยด์มากเลยขอบอกตรงๆๆๆๆ TT  ก็เลยแพลนเอาไว้ว่าอยากจะแก้จมูก
ช่วงที่คิดว่าอยากจะแก้จมูก สมายศึกษาข้อมูลจากเว็บศัลยกรรมเยอะมาก คือดูเปรียบเทียบไว้หลายคลินิก
  แต่พอเห็นในเพจศัลกรรม หลายๆคนก็แนะนำว่า เมดเมติกทำจมูกสวยนะ ราคาไม่แพง
ในใจคิด โห คนอวยเยอะขนาดนี้ ต้องขอดูงานหน่อย ก็เลยลองเข้าไปอ่านรีวิว
ปรากฏว่ามีหลายเคสที่มีปัญหาแบบสมายเลย พอมาแก้ที่นี่แล้วคือ สวยขึ้นมาก
เลยตัดสินใจแอดของไลน์คลินิกไปสอบถามข้อมูลดูคร่าวๆ ถามไปถามมา
ก็ดันจองคิวซะงั้น 55+ คือราคามันไม่ได้แพงมาก บวกกับที่เรากำลังหาที่แก้จมูกอยู่แล้ว
มีรีวิวมาการันตีอีก แบบนี้ไม่ทำได้ไงล่ะเนาะ
การเตรียมตัวก่อนทำ
หลังจากที่จองคิวไว้แล้ว สมายมีเวลาเตรียมตัวไม่กี่วันเองค่ะ เลยไม่ได้เตรียมตัวอะไรมากเป็นพิเศษ
เรียกว่าแก้จมูกครั้งนี้เตรียมใจมาล้วนๆ 5555+  แต่หลักๆก็คือ งดของแสลง ของหมักดอง
งดอาหารเสริมต่างๆพวกวิตามินซี ใครที่กินยาสิวอยู่ก็ควรงดมาก่อนทำนะคะ
เพราะเวลาผ่าตัด เลือดจะได้ออกไม่เยอะ อันนี้เจ้าหน้าที่คลินิกแนะนำเรามาค่ะ
วันที่ทำ มาถึงปุ๊ป ก็จะมีเจ้าหน้าที่คลินิกมาต้อนรับ พาเราไปกรอกเอกสารพร้อมกับแนะนำรายละเอียดต่างๆ
พอเสร็จก็พาเราไปถ่ายรูป แล้วก็พาไปเปลี่ยนชุดค่ะ

การเตรียมตัวก่อนเข้าห้องผ่าตัด

ก็ไม่มีอะไรยุ่งยากค่ะ หลังจากเปลี่ยนชุดทำธุระส่วนตัวให้เรียบร้อยแล้ว ทางเจ้าหน้าที่
ก็มียาคลายเครียดให้เราทานก่อนผ่าตัดค่ะ เพื่อช่วยลดความกังวล

ความรู้สึกตอนผ่าตัด

ก่อนทำ เจ้าหน้าที่เค้าก็จะมาทำความสะอาด เตรียมตัดขนจมูก ทำโน่นนั่นนี่
พอคุณหมอมาถึงก็ได้เวลาผ่าตัด  ระหว่างผ่าตัดก็พยายามทำใจให้สบายๆอย่ากังวลจนเกินไป
ของเราเป็นเคสแก้จมูก+เสริมปลายจมูกด้วยเนื้อเยื่อก้นกบเพื่อให้ปลายพุ่ง
เลยใช้เวลานานกว่าปกติ ประมาณชั่วโมงกว่าๆ หลังทำเสร็จคุณหมอก็เอากระจกมาให้ดู
แว้ปแรกที่เห็นจมูกตัวเองคือรู้สึก ตกใจเล็กน้อย ทำไมไม่ช้ำเลย
คุณหมอมือเบาอย่างที่เค้าว่ากันจริงๆอ่ะ เรื่องนี้ขอคอนเฟิร์มเลยค่ะ
การดูแลตัวเองหลังทำ
ของเราแผลหายไวมากค่ะ บวมอยู่ 3 วัน รอยช้ำอยู่ประมาณ 4 วัน ก็แต่งหน้าใช้ชีวิตได้ปกติแล้วค่ะ
วิธีดูแลตัวเองของเราก็ไม่มีอะไรเป็นพิเศษค่ะ เน้นประคบเย็นสลับกับการประคบร้อน  
หมั่นทำความสะอาดแผลทุกวัน ดูแลเรื่องความสะอาด หลีกเลี่ยงการไปสถานที่ที่มีฝุ่นละอองเยอะ
ที่สำคัญเลยก็คือว่าระวังอย่าให้เป็นหวัดเด็ดขาด ประมาณ14 วันจมูกก็เข้าที่ค่ะ

ความประทับใจหลังจากแก้จมูก

รู้สึกปลื้มมากกกกก ก.ไก่ล้านตัวค่ะ คนรอบตัวทักแทบทุกคนชมว่าว่าจมูกทรงสวย
เป็นธรรมชาติเข้ากับหน้ามากๆสันจมูกสโลปสวยรับกับปลายจมูก ทำให้หน้าหวานละมุนขึ้น
ดูไม่แข็งทื่อๆเหมือนจมูกทรงเก่า  ทำให้รู้สึกประทับใจในการแก้จมูกครั้งนี้กับที่คลินิกเมดเมติกมากๆ
คือเราไม่ได้พูดอวยนะคะ แต่ของเค้าดีจริงอะไรจริง ถ้าใครไม่เชื่อ ก็ต้องมาลองพิสูจน์ดูค่ะ
สุดท้ายนี้คืออยากบอกว่าขอบคุณคุณหมอ เจ้าหน้าที่ของเมดเมติกทุกคนมากเลย
ที่ช่วยดูแล เติมเต็มความสวย และสร้างมั่นใจให้เราอีกครั้ง ขอบคุณจริงๆค่ะ
โพสต์ 2017-12-3 17:46:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตัดสินใจไม่ผิดที่มาทำที่เมดเมติก คือสวยจริงไรจริง
คุ้มค่าที่สุด
โพสต์ 2017-12-11 23:04:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกัยหมอท่านไหนคะ
โพสต์ 2017-12-27 17:57:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยมากเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-1-15 16:08:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2018-1-20 10:34:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยค่ะ เราก็ทำที่นี่เหมือนกัน 5555
โพสต์ 2018-1-27 13:17:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบจมูกทรงนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้