ดู: 652|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] กู้คางพัง ให้ปังทันตา รีวิวแก้คางที่เอเม่ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย forfrin เมื่อ 2017-11-23 16:08

สวัสดีค่า มิตรรักแฟนกระทู้รีวิวทุกคนนน ^^  ก่อนอื่นขอแนะนำตัวให้ทราบชื่อเสียงเรียงนามก็สักนิดเนาะ เราชื่อเฟิร์นค่ะ สำหรับรีวิวนี้เราจะแชร์ประสบการณ์แก้คางที่เอเม่ คลินิกจ้า เริ่มแรกเดิมทีเราเคยแก้จมูกกับที่นี่มาได้ 2 ปีกว่าแล้วสาเหตุเพราะเราเคยไปฉีดฟิลเลอร์มา แล้วมันไม่โอเค ไม่โด่ง ไม่พุ่งอย่างที่ใจต้องการ เราเลยมาแก้พร้อมตัดปีกจมูกที่เอเม่คลินิก ผลลัพธ์ที่ได้คือทรงสวยถูกใจ ใครเห็นก็ร้องว้าว  หน้าเปลี่ยนดูมีมิติขึ้น แต่งหน้าสวยขึ้นไปอีก เลิฟ^^

ขออวดภาพเปรียบเทียบสักนิดนะคะ

โอเคจบเรื่องจมูก มาเข้าเรื่องคาง ที่เฟริน์ตั้งใจจะมารีวิวให้ดูกันดีกว่านะคะ ก่อนอื่นขอตอบคำถามที่น่าจะมีบางคนตั้งคำถามกันว่าทั้งทีเคยทำจมูกกับที่นี่แล้ว ทำไมปันใจไปทำคางที่อื่นซะล่ะ 5555 เรื่องมันเศร้าค่ะ ก็เหตุแห่งความงกนั่นแหละจ้า เห็นแก่ราคาถูกทำคางก็คงไม่เป็นไรมั้งก็ลองดู ปรากฏว่าคุณภาพตามราคาจ้า ตัวเลขถูกๆก็แลกมากับคางโย้ๆ กรีดร้องมากแอบเสียดายสะตัง

นี่คือภาพก่อนที่จะแก้คางนะคะ เห็นได้ชัดเลยว่าคางเบี้ยวมากก แง๊ ร้องไห้

ในที่สุดก็ไปไหนไม่รอดต้องกลับมาเลียแผลใจแก้คางใหม่ที่เอเม่คลินิก สาขาจันบุรี (คือเราอาศัยอยู่จันทบุรีนะคะทุกคน)
โดยเราแก้และเสริมใหม่ เลือกซิลิโคนอเมริกา ที่มีเนื้อนิ่ม ยืดหยุ่นนะคะ
เอาละเหวยเอาละวาคางใหม่ปัง ปัง กำลังจะมา ~ 5555

หลังแก้คาง 1 วัน  ประคบเย็นตามที่คุณหมอบอกอย่างเคร่งครัด 555

หลังแก้คาง 2 วัน

หลังแก้งคาง 5 วัน  ความบวมลดลงแย้วน๊า ^^

หลังแก้คาง 1 อาทิตย์ คางเริ่มเข้าที่ ใบหน้าได้รูปแล้วค่า อาจมีเขียวๆบวมๆอยู่บ้างเล็กน้อยค่ะ

น่อว์คางใหม่ ที่มาพร้อมกับความเรียวของใบหน้า คือ ดีต่อใจจริงๆ นะตัวเทอ อิอิ

สำหรับช่วงเวลาของการดูแลเพื่อไม่ให้คางบวม ก็สามารถทำได้โดยการนอนหมอนสูงๆ งดกินอาหารแสลงทุกชนิด กินยาตามที่หมอสั่ง ประคบเย็นบ่อยๆ แล้วก็กินพวกน้ำมะพร้าวเยอะๆ ช่วยลดบวมได้ค่ะ

ก่อนจะจบรีวิว เฟิร์นอยากจะทิ้งทายอะไรสักหน่อยนะคะ สำหรับการจะตัดสินใจทำศัลยกรรมเนี่ย มันเป็นเรื่องที่ง่ายมากถ้าคิดอยากจะทำ แต่มันยากจะทำใจนะ ถ้าเราตัดสินใจทำแล้วกลับไม่ได้ผลลัพธ์อย่างที่เราต้องการ เพราะสำหรับบางคนเค้าต้องเก็บเงินเพื่อที่หวังจะทำสวยให้กับตัวเองสักครั้ง ดังนั้นสาวๆ ต้องศึกษาข้อมูล อ่านรีวิวให้ละเอียดนะคะ เพราะการศัลยกรรมคือการปรับเปลี่ยนครั้งใหญ่ ที่สำคัญอย่าเห็นแก่ของถูกนะคะ ไม่โอเคจริงๆ เลย  ท้ายสุดต้องขอบคุณหมอแหววเลยค่ะ สำหรับจมูกและคางสวยๆ นั้นได้มาจากฝีมือคุณหมอทั้งนั้น   ใครที่สนใจก็ตามนี้เลยค๊า Facebook : aimeclinic, Website : www.aimeclinic.com
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้