ดู: 817|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวแก้ ตา 2 ชั้น กับคุณหมอชลธิศ +++ หลังจากเคยทำที่อื่นแล้วพลาดจนเกือบฆ่าตัวตาย

[คัดลอกลิงก์]
กระทู้นี้เราอยากให้เป็นอุทาหรณ์ในการเลือกคลินิกทำศัลยกรรมของทุกคนเลยค่ะ

เราเป็นคนนึงที่อยากสวยค่ะ ถึงแม้ว่าพื้นเพเดิมเราก็ไม่ได้ขี้ริ้วขี้เหร่อะไรมาก แต่ด้วยความที่เป็นผู้หญฺิงก็เลยอยากสวยขึ้นเรื่อยๆ

สิ่งที่เราตัดสินใจทำศัลยกรรมคือ ตา 2 ชั้น ค่ะ เพราะเราเป็นคนตา 2 ชั้นหลบใน ทำให้แต่งหน้าแต่งตายากกว่าปกติ กินเวลาพอสมควร
ด้วยความที่ไม่เคยมีความรู้เรื่องนี้มาก่อน ก็เลยเลือกทำคลินิกเดียวกับเพื่อน เพราะคิดแค่ว่าราคาไม่แพงค่ะ ไม่เคยหารีวิวหรือข้อมูลอะไรมาก่อนเลย
แค่เห็นเพื่อนทำแล้วสวยดี ไม่มีพลาดอะไรเราเลยวางใจ แต่ผลที่ได้คือ พัง ค่ะ

ที่ตาข้างซ้ายจะเห็นเลยว่าเป็นแผลกรีดยาว แล้วก็ปลิ้นด้วยค่ะ ก็กลับไปให้คลินิกเดิมแก้ให้ แต่เหมือนจะแย่กว่าเดิม

ตาข้างซ้ายชั้นตามันไม่พับเข้าไป แล้วก็เห็นรอยแผลชัดเจนมากค่ะ

คลินิกที่ทำให้ก็ไม่รับผิดชอบ ตอนนั้นเราคิดแค่ว่าชีวิตเราพังหมดแล้ว อาชีพ และสิ่งที่หวังไว้ ว่าอยากจะทำ อยากจะเป็น คงไม่มีโอกาสอีกแล้ว จากที่หน้าตาธรรมดา ตอนนั้นกลายเป็นแย่สุดๆ ไม่อยากแม้แต่จะมองกระจก เครียดมาก จนอยากจะฆ่าตัวตายเลยค่ะ ดีที่คนรอบตัว ครอบครัว เพื่อน ไม่ปล่อยให้เราอยู่คนเดียวเลย ตอนนี้เรากลับมานั่งคิดดูว่าถ้าวันนั้นเราอยู่คนเดียวคงฆ่าตัวตายไปแล้วแน่ๆ จนเริ่มได้สติ ก็เลยเริ่มหาคลินิกอื่นเพื่อไปแก้ปัญหาค่ะ เราถามมาหลายคลินิกมาก ก็ได้รับคำตอบเดียวกันว่า ยาก ถ้าทำได้ก็แพงมาก ซึ่งราคานั้นเราสู้ไม่ไหวค่ะ จนวันนึงรุ่นพี่คนนึงแนะนำให้เราไปคุยกับหมอชลธิศ ที่ธีรพรคลินิก บอกว่าหมอคนนี้แก้มาหลายเคสแล้ว ลองคุยดู เราก็ไปค่ะ หลังจากคุยกันจนเรียบร้อย คุณหมอบอกว่าแก้ได้ จะพยายามแก้ให้สุดฝีมือ ตอนนั้นดีใจมากค่ะ คิดว่าไม่ต้องสวยกว่าเดิมก็ได้ ขอแค่ไม่แย่เหมือนตอนนี้ก็พอ

และนี่คือรูปปัจจุบันของเราค่ะ

ตอนนี้ตาเรากลับมาเป็นปกติแล้ว แถมสวยกว่าเดิมค่ะ ได้ชั้นตาสวยงามสมใจซักทีหลังจากรอคอยมานาน จากที่เหมือนจะไม่มีวันกลับมาสวยได้อีกแล้ว ตอนนี้เหมือนเกิดใหม่เลยจริงๆค่ะ

กระทู้นี้นอกจากเราจะมารีวิวฝีมือการแก้ตา 2 ชั้นของคุณหมอชลธิศแล้ว เรายังอยากให้ทุกคนที่คิดจะศัลยกรรม เลือกให้ดีนะคะ ว่าที่ที่เราจะไปทำเชื่อถือได้แค่ไหน มีประสบการณ์แค่ไหน อย่าดูแค่ว่าราคาถูก เพราะเรื่องแบบนี้ถ้าพลาดแล้วอาจจะไม่มีโอกาสแก้ตัวก็ได้นะคะ
เรามีเพื่อนที่เคยทำศัลฯพลาดค่ะ เข้าใจเลยว่าเครียดแค่ไหน เพื่อนเราตอนนั้นก็กินไม่ได้นอนไม่หลับเลย จะเลือกคลินิกศัลฯแต่ละทีต้องเลือกนานๆเลยเนอะ
หมอชลธิศเก่งจริงๆค่ะ เราไปแก้ตากับแกมาเหมือนกัน งานละเอียดมากๆ ก่อนทำวัดแล้ววัดอีกกว่าจะโอเค ถูกใจมากๆ
ชื่นชมคุณหมอเลยครับ งานแก้ผมว่ายากกว่างานทำใหม่นะ
แก้ออกมาแล้วสวยมากๆเลยค่ะ หน้าหวานไปเลยอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้