ดู: 1320|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ประสบการณ์หน้าเรียวแบบคนเคยหน้ากลมเสริมคางรพ.เลอลักษณ์ช่วยได้

[คัดลอกลิงก์]

ก่อนเสริม

มาขอแชร์ประสบการณ์การเสริมคางกันสักนิดค่ะ พูดละก็แบบว่าคิดถึงสมัยก่อนที่เราจะมาเสริมคางมากๆค่ะ เพราะมันเป็ฯภาพที่เราไม่อยากย้อนดูเท่ารัยค่ะ เพราะคางเดิมเรานั้นมันดูตัดค่ะ มันเลยดูไม่สวยทำให้ใบหน้าเราดูกลมค่ะ แต่หน้าเราก้ไม่ได้ใหญ่นะค่ะ แต่การที่เรามีคางตัดเท่านั้นเองเลยส่งผลให้หน้าเราดูไม่เรียวสวยดู V-Shape  เราถามเพื่อนนะค่ะ เพราะการที่เราจะทำศัลยกรรมนั้นเราก้ต้องถามความคิดเห็นของคนรอบข้างด้วยค่ะ ว่าทำออกมาแล้วดีไหม สรุปแล้วทุกคนไฟเขียวค่ะ ว่าเสริมเลยดีแล้วมันจะทำให้เราดูสวยขึ้น

หลังเสริมทันที

หลังจากที่เราตัดสิมนใจแล้วเราก้พร้อมลุยเลยค่ะ เพราะการทำศัลยกรรมนั้นมันรอช้าไม่ได้จริงๆค่ะ  เราเลือกเป็นสถานพยาบาลใหญ่เลยค่ะ คือ โรงพยาบาลค่ะ เพราะการที่เราได้ทำในโรงพยาบาลนั้นเป็นอะไรที่อุ่นใจนะค่ะ ได้ทั้งความปลอดภัย ได้ทรงที่สวยโดนใจด้วยฝีมือแพทย์ค่ะ เราก้ดูรีวิวมาบ้างค่ะ ของโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ เราเลยเลือกเป็นที่นี้ค่ะ เราเสริมกับคุณหมอวรรณาค่ะ เพราะรีวิวเยอะมากเรื่องคาง อิอิ เราต้องจัดสิค่ะ รออะไร

หลังเสริมคาง

หลังจากที่เราคุยจองมาวันที่เรามาเสริมก็ตื่นเต้นนะค่ะ เพราะการทำศัลยกรรมนั้นมันก็เป็นเรื่องใกล้ตัวเรามากค่ะ เราก้ทำการปรึกษาถึงรูปทรงก่อนเลยว่าทำทรงไหนจะเข้ากับใบหน้าเราค่ะ จากนั้นเลือกตัวซิลิโคลนและรอตรวจกันค่ะ ร่างกายเราพร้อมมากค่ะ  ก้เข้าสู่การผ่าตัดตอนนั้นเราก็ได้พูดคุยกับคุณหมอก่อนเลยค่ะ ว่าเราอยากได้ทรงประมาณไหน เราก้หลับไปค่ะ เพราะทีนี้ ดีมากค่ะ ใช้เป็นยานอนหลับ+ยาชาค่ะ ตื่นมาก็ทำเสร็จแล้วค่ะ ไม่ได้เจ็บเลยค่ะ  เราส่องกระจกก็ชอบทรงเลยค่ะ เพราะเห็นทรงเลยว่าสวยเชียว

หลังจากนั้นคางมันก้จะบวมๆหน่อยแต่เราก้อาศัยการประคบเย็นไปค่ะ  หลังแกะตัวพลาสเตอร์ออกมันก็จะยังบวมอยู่ค่ะ ต้องรอสัก1 เดือนค่ะ มันจะเข้าที่สวยค่ะ เราว่าคางนี้อาการบวมต้องใจเย็นๆเลยค่ะ พอมันยุบดีแล้วจะเข้ากับใบหน้าเรามากๆค่ะ

เราว่าเราชอบนะค่ะสำหรับคางที่เราทำมาเพราะมันจะปรับรูปหน้าให้เรียวสวยค่ะ  เวลาเราถ่ายภาพหรือจะมองมุมไหนๆเราก็ว่าเรามั่นใจขึ้นมากขึ้นเยอะเลยค่ะ จากสวยคางตัด ถอย สั้น ตอนนี้เป็ฯสาวใบหน้า วีเชฟ อิอิ เราว่าการทำศัลยกรรม แก้ไขได้ตรงจุด มันจะทำให้ชีวิตดีขึ้นจริงๆค่ะ
หน้าเรียวสวยมากเลย
หน้าเรียวขึ้น
สวย หน้าเปลี่ยน
หน้าคมขึ้นมาก สวยๆ
หน้าเรียวมาก สวยๆ
หน้าวีเชฟ จมูกก็สวย เข้ากันสุดๆสวยมากๆค่าาาา
เปลี่ยนไปจากเดิมมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้