ดู: 1070|ตอบกลับ: 9

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] รีวิวฉบับคนได้รางวัล! ดูดเหนียง+ไขมันกรอบหน้าแถมตัดไขมันกระพุ้งแก้ม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bebeems เมื่อ 2017-11-22 17:26

ฮัลโหล! ชื่อบีมนะคะ ปกติบีมก็รีวิวสินค้านั่นนี่อยู่แล้ว แต่ครั้งนี้เป็นรีวิวแรกที่เกี่ยวกับศัลยกรรมเลยค่ะ บอกคร่าวๆ ก่อนว่าเราไปตัดไขมันกระพุ้งแก้ม+ดูดไขมันเหนียงมาค่ะ เป็นผู้โชคดีสุดๆ จากกิจกรรมที่คลินิกให้ร่วมสนุก อ่ะ งั้นมาแนะนำทำความรู้จักกันนิดนึงก่อน ^^

ไม่อ้วนหรอก

หลักฐานคามือเลยเนอะ

เลยตัดสินใจกินคลีน ก็เกือบสะอาดไปทั้งจาน ขออีก 2 คำ

บีมเป็นคนชอบเที่ยว ชอบกิน และชอบถ่ายรูปมากๆ ค่ะ ที่ไหนชิค ร้านไหนคูล บีมต้องไป! โดยเฉพาะร้านขนมของหวาน อาหารคลีนคืออะไรไม่รู้จัก 55555 และไม่รู้ว่าเพราะพฤติกรรมชอบกินแบบนี้รึเปล่าที่ทำให้เรามีเหนียงและแก้มยุกยิกย้วยๆ ชัดมาก

ทริคผมปิดหน้า

ทริคต้นไม้บัง

เวลาเพื่อนแซวเรื่องเหนียงยาน ก็โบ้ยกรรมพันธุ์ไปค่ะ บางทีก็แกล้งงอนให้พอผ่านๆ ไป แต่พอหายงอนก็กลับมาล้อกันใหม่ แต่ก็โทษเราคนเดียวไม่ได้นะคะ เพราะทั้งๆ ที่รู้ว่าเราแพ้ของหวาน เพื่อนก็ขยันเกิดกันจัง 55555

Hbd all my lovely friends ♥

เลิกคุยด้วย 10 วิ มีเหนียงไม่ใช่เรื่องตลก

แล้วเราจะไม่ค่อยชอบยิ้มเวลามัดผมค่ะ เพราะเหนียงเยอะมาก แก้มจะบานมาก ไม่ชอบเลยค่ะ ก่อนหน้าที่จะได้รางวัลดูดเหนียงฟรีของมาสเตอร์พีซ เราก็ไม่ได้ใส่ใจที่จะลดเหนียงตัวเอง หรือหาวิธีนวดแบบที่คนอื่นๆ ทำกันด้วยนะ เพราะคิดว่า(ย้ำว่าคิดว่า)มันช้าอ่ะ สู้รีทัชไมได้ 55555555

มัดผมหรอ ? อ๋อ.. ไม่ยิ้ม

ยิ้มก็ได้.. แต่ต้องมี something บังเหนียงนะ

หะ ได้ดูดเหนียงฟรีหรอ ♥

ซึ่งนอกจากร้านอาหาร ของกิน ที่เที่ยวเจ๋งๆ แล้ว บีมก็ติดตามเพจมาสเตอร์พีซ คลินิก ด้วยค่ะ เป็นคลินิกที่รีวิวเยอะมาก แถมทำสวยๆ ทั้งนั้นเลย ไม่คิดเหมือนกันว่าจะได้มาเป็นคนแชร์ประสบการณ์ซะเอง ^^

♥ ชีวิตติดหวาน
I’m here. #masterpiececlinic

วันปรึกษาก็ขอหวานๆ เติมพลังสักหน่อย ยืนกินติมเสร็จก็เข้าไปรอคุณหมอในคลินิกค่ะ โชคดีมากเราได้ปรึกษากับคุณหมอเชี้ยว คือถ้าใครตามเพจมาสเตอร์พีซ คลินิกอยู่ ต้องคุ้นชื่อคุณหมอท่านนี้มากๆ แน่ๆ เพราะแทบจะทุกรีวิวที่เกี่ยวกับดูดไขมัน ฝีมือจริงก็มาจากฝีมือหมอเชี้ยวนี่แหละค่า

เห็นครั้งแรกเกร็งมาก กลัวพูดไม่รู้เรื่อง 55555 เรียบเรียงปัญหาไม่เข้าใจ แต่คุณหมอเชี้ยวกันเองมากๆ ค่ะ ปล. ตัวจริงคุณหมอเหมือนในรูปเป๊ะ! เราก็อธิบายให้คุณหมอเชี้ยวแบบดิบๆ เลยว่าเหนียงเยอะ รู้สึกหน้าบวมแถมสองข้างไม่เท่ากันอีก ซึ่งคิดเองว่าเป็นเพราะไขมันกระพุ้งแก้มที่ไม่เท่ากันรึเปล่า เลยอยากเอาเหนียงกับแก้มห้อยๆ ออก พอได้พูดก็พรั่งพรูไปเยอะมาก 555555 คุณหมอเชี้ยวเลยแนะนำให้ตัดไขมันกระพุ้งแก้มเพิ่ม จากที่ได้ดูดไขมันเหนียงกับดูดไขมันกรอบหน้าอยู่แล้วค่ะ สุดยอดไปเลย!!

คุณหมอเชี้ยวกับน้องบีม @masterpiece clinic

Hello & Goodbye my FAT!!

ตื่นมาพร้อมอาการตึงๆ แน่นๆ หน้านิดหน่อย เพราะมีผ้ามาพันรอบๆ หน้าเลยค่ะ เสร็จพี่พยาบาลก็เดินเข้ามา morning ไม่ใช่ละ 55555 มาพร้อมถาดไขมันจ้า ไขมันเราเอง หึๆๆ สีมันจะชมพูส้มๆ ระเรื่อๆ หน่อย เราจัดการดึงสีเพื่อความสบายตาให้แล้ว โอเคๆ ><

หลังดูดเหนียง+ดูดไขมันกรอบหน้า+ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม
ห้ามกินของหมักดอง แอลกอฮอล์ ประมาณ 1 เดือนค่ะ แต่ไปนั่งทำตัวชิลได้ 55555

พูดถึงความรู้สึกตอนผ่าตัด ตอนแรกกลัวมากๆๆ คือดูรีวิวมาเยอะก็จริง แต่ศัลยกรรมครั้งแรกถ้าไม่ตื่นเต้น ไม่กลัวนี่เราว่าจะแปลกไปนะ 555555 แต่พอทำเสร็จก็ไม่เจ็บเลยค่ะ เพื่อนๆ มาเม้นถามเยอะมากว่ารู้สึกยังไง เจ็บไหม เสียวแทน บีมก็บอกว่าไม่เจ็บ เพราะตอนทำเราหลับ 55555 แหม นวัตกรรมก็มาขนาดนี้แล้ว ยิ่งเป็นที่มาสเตอร์พีซด้วย ทำให้เราเจ็บตัวน้อยที่สุดแหละ เพราะอุปกรณ์ดีมีมาตรฐาน ^^

เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-22 17:27:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bebeems เมื่อ 2017-11-22 17:28

Day 1 : ประชุมวันนี้ตีมเด็กน้อยหมวกขาวค่า 55555

คุณหมอบอกไว้แล้วค่ะว่าหลังดูดไขมันเหนียงจะมีอาการบวมช้ำบ้าง แต่ไม่มากนะ ไม่ต้องกังวลไป เพราะอุปกรณ์ที่หมอใช้ผ่าตัดช่วยให้แผลบวมช้ำน้อยอยู่แล้วค่ะ ไม่ต้องเสียเวลานอนพักฟื้นเลย

Day 2 : ยังต้องใส่ผ้ากระชับรัดหน้าอยู่ เราจะถอดเฉพาะตอนอาบน้ำอย่างเดียวค่ะ มีบวมนิดหน่อย

Day 3-4 : อาการบวมลดลงเรื่อยๆ ค่ะ

Day 5 : รอยแผลหลังดูดเหนียงค่า ไม่เสียวๆ แผลเหมือนช่วงแรกแล้วด้วย

Day 6 : แผลมุมเสยค่า พอครบอาทิตย์ก็กลับไปให้คุณหมอตัดไหมได้แล้ว

ส่วนตัวคือพอใจมากกกกกกกกก ก.ไก่ล้านตัว เพราะใบหน้าเราเริ่มเท่ากันแล้ว แถมคุณหมอยังบอกว่าอีก3-6เดือนใบหน้าจะเล็กลงและกระชับขึ้นอีก กรี๊ดดดดด ประทับใจใครสนใจแนะนำที่นี่เลยมาสเตอร์พีซคลินิกหรือใครสงสัยอะไรเพิ่มเติมถามเค้าได้น้าา❤

ขอบคุณอีกครั้งกับกิจกรรมดีๆ จากมาสเตอร์พีชคลีนิก ที่ทำให้เหนียงย้อยๆ เหนียงน้อยๆ เหนียงหย่อนๆ ของบีมหายไป555555 นี่ขนาดเราทำฟรีนะ ของฟรีและดีมีจริงๆ คนที่จ่ายเงินปกติคงบริการดีมากๆ แน่ๆ

IG :  3eamm

หลังดูดเหนียงกับตัดไขมันกระพุ้งแก้ม เราก็ต้อง “พยายาม” เปลี่ยนวิถีการกินด้วยค่ะ 555555 ถือเป็นการเริ่มต้นลดน้ำหนักไปในตัวด้วยเนอะ ก็เน้นเที่ยวกินลม กินวิวเป็นหลักแทน 55555  หลังดูดเหนียงและตัดกระพุ้งแก้ม เพื่อนๆ รวมถึงคนรู้จักเค้ามาถามบีมบ่อยมากว่าดีมั้ย รู้สึกยังไง แม้จะมีเพื่อนบางคนที่ต้องเลิกแซวเราเรื่องเหนียงไป 555555 เอาเส่!

FB :  Beam Ruttanawun Chainun

มาถึงตอนจบกันล้าวววสำหรับรีวิวฉบับคนได้รางวัลบายน้องบีมคนงาม #กล้ามากใช่มะ!! 5555555 ใครมีคำถามติดต่อบีมได้ที่ FB :  Beam Ruttanawun Chainun หรือ IG :  3eamm เลยค่า ทักได้ๆ ไม่หยิ่ง 55555 แล้วเราจะมาอัพเดทรีวิวความเปลี่ยนแปลงใหม่น๊า ขอบคุณค้าบบบ ✌✌
โพสต์ 2017-12-8 10:53:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โชคดีจังงง
โพสต์ 2017-12-8 10:55:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปเล่นมาเหมือนกันเลยค่ะ เเต่ไม่ได้ T^T
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-8 11:23:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ใช่เลยค่ะ โชดดีมากกก
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-8 11:24:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
yammys ตอบกลับเมื่อ 2017-12-8 10:55
ไปเล่นมาเหมือนกันเลยค่ะ เเต่ไม่ได้ T^T

สู้ๆนะคะ เล่นใหม่ๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-8 11:24:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณค่าาา
โพสต์ 2018-4-2 17:56:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักจังคะ
โพสต์ 2018-4-11 22:13:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำที่มาสเตอพีชคลินิคคะ เคยดูดต้นแขนกับต้นขาลดลงอย่างเห็นได้ชัดคะ
สนใจไปทำพร้อมกันนะคะ line: farrollyfirstty
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้