ดู: 2669|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] เสริมไฟหน้าอึ๋มๆกับหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้เรามีโอการได้มาเล่าเรื่องศัลยกรรมเกี่ยวกับตัวเองค่ะ เราเพิ่งไปเสริมหน้าอกมาค่ะ กับโรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกเสริมโดยอาจารย์แพทย์ทนงศักดิ์ค่ะ จริงๆอยากเสริมอยู่แล้วเพราะเป็นคนไม่ค่อยมีหน้าอกเท่าไหร่ แล้วสมัยนี้หมอที่ไทยก็เก่งแบบก็เป็นที่นิยมด้วยเราเลยเลือกหาโรงพยาบาลที่เขาทำเก่งๆมีคามน่าเชื่อถือ แต่ก่อนจะเสริมเราแนะนำให้เข้าไปปรึกษาพูดคุยรายละเอียดของการทำศัลยกรรมก่อนนะค่ะแล้วก็เรื่องของการเลือกซิลิโคนคุณหมอเขาก็จะแนะนำมาค่ะ ซิลิโคน ยี่ห้อ mentorซึ่งเมื่อแกะกล่องบรรจุภัณฑ์ออก สามารถนำมาใส่ได้เลย ส่วนเรื่องขนาดที่ต้องการก็แล้วแต่ที่จะเลือกใช้ให้เหมาะกับเราด้วยค่ะ ก่อนวันผ่าตัดเราได้มาตรวจร่างกายเตรียมความพร้อมก่อนนะค่ะ ชุดที่ใส่ควรเป็นชุดที่ใส่ง่าย หรือควรเป็นกระดุม เพื่อความสะดวกในการสวมใส่ ในช่วงอาทิตย์แรกหลังผ่าตัดที่เรากลับไปเราบอกเลยว่าเจ็บมากตอนยาชาหมดควรนอนหงายไม่ควรนอนตะแคงข้างเพื่อให้ถุงเต้านมอยู่กับที่ใน ระหว่างการหายของแผล งดการทำงานบ้าน ยกของหนัก อย่างรวดเร็วในช่วง 3 วันแรก อาการเราบวมตึง ๆ มีเจ้าหน้าที่หลังทำโทรมาสอบถามอาการ เขาแจ้งว่าการพันผ้าที่หน้าอกจะช่วยเรื่องยุบบวมได้ค่ะ ให้พันไว้ก่อน1 อาทิตย์ อาจจะรู้สึกชาที่บริเวณหัวนม หรือเต้านม อาการชานี้อาจจะชาประมาณ 1-2 เดือนก็จะหายไปเอง หลังจากนั้นก็ใส่สปอร์บรา พยายามขยับตำแหน่งของสปอร์บราแต่ละข้างให้เท่าๆกันหลังจากใส่ถ้าสปอร์บราที่ใส่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้