ดู: 1992|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เคสแก้จมูกกับหมอวรวิทย์ครับ 27/09/2010

[คัดลอกลิงก์]
b]ขอเล่าเหตุการณ์อันน่าประทับใจให้เพื่อนๆชาวดั้งโด่งได้รับรู้เลยนะครับ
ไปปรึกษากับคุณหมอประมาณกลางเดือนสิงหาครับ คุณหมอบอกว่า อันเก่าทำยาวไปอาจมีผลระยะยาวเพราะมันดูใสๆครับ
และที่สำคัญมันล้มด้วย

หลังจากนั้นกลับมาขอลางานได้วันลาตั้งแต่จันทร์ วันมหาเสน่ห์พอดีครับ Sep 27 2010,
พอได้วันลารีบโทรไปจองกับคุณหมอโดยตรงเลยครับ คุณหมดดูตารางแล้วบอกว่าเป็น สิบเอ็ดโมงได้ไหมครับ? ผมตกลงได้ครับคุณหมอ,

พอถึงวันที่รอคอยผมออกจากบ้าน เก้าโมงเป็นเลขมงคลอีกแล้วครับ, ไปถึงโรงบาลเร็วมกว่าเวลานัดครับยื่นเรื่องที่เค้าเตอร์คุณหมอว่าพอดีเข้าพบคุณหมอในห้องเลยครับเอาแบบให้หมอดูหมอบอกว่าทำได้ครับ แต่ในแบบตรงคิ้วไม่สูงมากครับเราอยากได้สูงกว่าของเขาไหมครับ?ผมถามกลับไปว่า ถ้าสูงกว่าของเขามันไม่ดุหลอกนะครับ? คุณหมอตอบว่าไม่ครับหมอจะทำให้เข้ากับหน้าเราครับ, ผมเลยพูดกับคุณหมอว่า ถ้าคุณหมอทำแล้วมันสวยและออกมาไม่หลอกก็สุดฝีเมือเลยครับ.
ได้ครับ คุณหมอตอบ, ตกลงแบบได้แล้วเจ้าหน้าที่พามาจ่ายเงินที่เค้าเตอร์ครับ เงินสดครับ แต่ถ้าบัตรเครดิต มี charge 3%และ Vat อีก 7% ครับ,

จ่ายเงินเสร็จเจ้าหน้าที่เรียกให้ไปเลื่อนรถออกจากทางเข้าครับ มันไปขวางทางเข้าเกือบพอดี,

หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่พาผมขึ้นลิฟ์ไปชั้นสี่ครับ เห็นห้องเชือด ไม่ใช่ครับ ห้องผ่าตัดครับ พี่ผู้หญิงรับตัวจากท่านชายแล้วให้เปลื่ยนชุดและให้ล้างหน้าสองรอบด้วยน้ำยาสีน้ำตาลเหม็นดีครับ หลังจากนั้นพี่เขาบอกว่าปิดโทรสัพท์เป็นระบบสั่นนะค่ะกระเป๋าวางไว้โต๊ท้ายห้องค่ะ, เชิญนั่งบนเตียงค่ะ แล้วพี่เขาก้เปิดเพลงสากลให้ฟังได้ประมาณสองเพลงสักพักก็เปลื่ยนเป็นเพลงบรรเลงเย็นๆครับ เชิญนอนได้ค่ะ, นอนให้ตรงกลางเตียงค่ะ ขณะคุณหมอผ่าตัดห้ามยกมือห้ามยกหัวขึ้นมานะค่ะ มีอะไรบอกได้ค่ะ, ผมถามไปว่าที่นี่ไม่ให้ทานยาก่อนหรือฉีดยาก่อนหรือครับ ไม่คะเราจะทำแลดูไปด้วยกันค่ะจะได้พอใจทั้งสองฝ่ายค่ะ ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคำพูดอย่างนี้ สมกับเป็นงานบริการมืออาชีพจริงๆครับ

ได้ยินเสียงประตูดังแอดๆๆ เป็นคุณหมอแน่ๆใจสั่นตุ๊บๆๆๆๆ พี่พยาบาลห่มผ้าให้ผืนแรกบางๆ ตามด้วยผ้าสีเขียวหนักๆนิดๆพร้อมกับบอกว่าล็อกแล้วนะเราอมยิ้มนิดๆ มีมุกครับ.......พอเห็นหน้าคุณหมอพร้อมกับชุดสีเขียวเท่ห์จัง คิดในใจ พร้อมรอยยิ้มที่เป็นมิตร,

คุณหมอทำความสะอาดหน้าให้ด้วยน้ำยาพร้อมอย่าลืมตานะครับตอนนี้ไม่มีอะไรเสร็จแล้วเอาผ้ามาปิดตา

คุณหมอเอาซิริโคนมาทาบจมูก โอโฮพอดีเป๊ะเลย อันเก่ายาวไปจริงๆ,
หลังจากน้นก็มีสำลีพร้อมน้ำยาเข้าไปในจมูกทั้งสองรู และตามด้วยการตัดขนจมูก และทำความสะอาดอีกรอบ

ขอโทษนะหมอขอฉีดยาซานะครับ... ผมขานรับครับ...เจ็บนิดหนึ่งนะครับ ผมน้ำตาไหลครับ คุณหมอเช็ดน้ำตาให้พร้อมกับฉีดยาซาไปรอบๆจมูก สักครู่หมอจิ้มไปที่ปลายจมูกพร้อมถามว่าเจ็บไหมครับ??? ไม่เจ็บครับ...

ได้ยินเสียงมีดแฉบๆๆที่ช่วงปลายจมูก. ถ้ามีเลือดใหลลงคอให้กลืนไปเลยนะครับห้ามป้วนออกมา, ได้กินเลือดตัวเองเลยครับ
ยอมรับว่าเกร็งมากๆๆๆๆๆๆๆๆหลังจากนั้นก็ได้ยินแต่เสียง แฉบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเป็นระยะๆๆเวลาผ่านไปประมาณยี่สิบนาทีรู้สึกหมอโยกซิริโคนเก่าแต่ยังไม่ออกครับ อีกสักห้านาทีมีการโยกอีกรอบ รอบนี้แรงพอสมควรครับ คิดว่าน่าจะออกแล้วนะครับ ใจอยากถามคุณหมอแต่กลัวจะไปรบกวนสมาธิคุณหมอครับ,

คุณหมอบอกว่าเสียวหน่อยนะครับพร้อมกับ แกรดๆๆๆๆๆของเครื่องมือไปขูดกับกระดูกครับ แม่เจ้าเสียวมากๆๆๆๆๆๆๆๆครับ
คุณหมอบอกว่าหมอจะทำร่องใหม่เพื่อจะเอาซิริโคนอันใหม่ใส่เข้าไปครับ แกรดๆๆๆๆๆพร้อมกับหัวของผมที่โยกขึ้นไปด้านบนครับ สะใจดีครับ ซิริโคนจะได้ฝังลึกๆๆครับมันจะได้ไม่ดูลอยๆๆๆๆไงละครับ ผมคิดว่านะครับ,

หลังจากนั้นคุณหมอก็วางมือเงียบไป ไปเหลาซิริโคนครับ ใจเย็นมากๆๆๆๆๆๆผมนอนรอจนรู้สึกว่าหมอหายไปไหนผมขยับมือ, หมอบอกว่าอย่ายกมือนะครับใจเย็นๆรอนิดนึงครับหมอเหลาซิริโคนอยู่ครับ เดี่ยวจะเสร็จแล้วครับ, ระหว่างนั้นผมรู้สึกเจ็บๆๆแสบๆๆครับ แม่เจ้ายาซาหมดฤทธิ์ หมอครับเจ็บครับ!! หมอถามตรงไหนครับ?หมอจะได้เติมยาให้ ข้างบนครับ !!ตรงไหนอีกครับ? ตรงกลางครับ หลังจากนั้นก็รู้สึกแน่นๆตรงจมูกของใหม่เข้าไปแล้วครับ, ,[sinvgfuJ/color]
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-30 00:03:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[img][/img]
อยากเห็นรูปคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้