ดู: 26783|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] Silicone UltraHigh ทรงพุ่ง sexy สะใจ กับคุณหมอทรงยศ DreamClinic ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาขอรีวิวการทำหน้าอกกับคุณหมอทรงยศ เมื่อเดือนกรกฎาคมที่ผ่านมา

ปรายได้ปรึกษากับคุณหมอมาก่อนหน้าหลายเดือน ให้คำปรึกษาได้ดีมากค่ะ ดูแลดีมากค่ะ คุณหมอให้คำแนะนำว่าถ้าเราทำใหญ่ไป เราจะมีอาการปวดหลังในอนาคตนะ เพราะเราตัวเล็กมาก ใส่พอดีตัวจะดีกว่า (แต่..ใจเราอยากได้ใหญ่แบบการ์ตูนญี่ปุ่น ><) คุณหมอให้เราลองใส่เสื้อในแล้วยัดซิลิโคนแต่ละไซส์ ว่าอยากได้ขนาดไหน จนเราตัดสินใจ เลือก ซิลิโคน Mentor รุ่น Ultrahigh Profile เป็นทรงพุ่งพิเศษ ที่เหมาะกับคนตัวเล็กอย่างเสริมใหญ่ๆ  400 กับ 430 CC  (เหตุผลที่เลือกสองไซส์ เนื่องจากว่ากระดูกหน้าอกเราไม่เท่ากัน การเสริมไซส์ที่ต่างกันจะทำให้หน้าอก ออกมาดูพอดีกันค่ะ ) จนมาถึงวันที่ตัดสินใจมาจองวันผ่าตัดกับทางคลินิก ^^

เช้าวันที่เราต้องผ่าตัด ต้องงดน้ำ งดอาหารก่อนมาคลินิก พี่ๆดูแลดีมากพาเราไปเปลี่ยนชุด รอที่ห้องพัก จากนั้นอีกสักพักคุณหมอเข้ามาตรวจร่างกายละเอียดอีกที ก่อนเสริมน้องนม เมื่อถึงเวลาผ่าตัด โดนยาสลบไปไม่ถึงนาที ก็หลับไม่รู้เรื่องแล้วค่ะ (บอกตรงๆว่าระหว่างที่ผ่าตัดเราจะไม่รู้สึกอะไรเลยจริง เหมือนหลับลึก ใครที่สนใจจะทำอย่าคิดมากค่ะ ^^)

ตื่นหลังจากการผ่าตัดเสริมน้องนม ไม่รู้ว่าผ่านกี่ชั่วโมง เรารู้สึกแสบคอหิวน้ำมาก พยาบาลให้ดื่มน้ำแดงไปเยอะเลย พอเราสามารถลุกไว้พี่ๆก็มาช่วยพยุง และ รับยาทานหลังผ่าตัด ชี้แจงรายละเอียดต่างๆและ นัดหมายพบหมอครั้งต่อไปหลัง 3 วัน กลับบ้านได้ (ขอบอกสาวๆเลยว่า ไม่ได้เจ็บอย่างที่คิดเลยค่ะ แค่อึดอัดเฉยๆ ไม่เจ็บเลย)

3 วันถัดมา.....พบคุณหมอตามนัด ถอดสายเดรน เลือดเราออกไม่เยอะเท่าไรค่ะ แต่คุณหมอทรงยศอนุญาตให้ถอดสายได้เลย และนัดครบ 7 วัน เพื่อมาตัดไหม (พอถอดสายเดรน รู้สึกสบายมาก ทำอะไรได้มากขึ้น) กินยา ปฎิบัติตามที่คุณหมอสั่ง อาการเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ
ถึงวันตัดไหม ไม่เจ็บเลยค่ะ จี๊ดๆคันๆมากกว่า พี่ผู้ช่วยดูแลกันดีมาก ให้คำแนะนำในการดูแลบาดแผล ช่วงแรกๆจะยังอาบน้ำไม่ได้หลายวันจนกว่าคุณหมอจะอนุญาต....แต่หลังจากนั้น ก็ใช้ชีวิตได้ปกติค่ะ แค่ระวังไม่ออกแรงแขนมากเกินไป  และมาพบหมอตามวันนัด เพื่อตรวจเชคน้องนมของเราว่า เข้าที่ เข้าทรงดีหรือเปล่า (ชอบตรงที่คุณหมอใส่ใจติดตามผลตลอดๆค่ะ)

ตอนนี้ 3 เดือนแล้วที่มีน้องนมมา งานเยอะขึ้น ได้ถ่ายลงหนังสือ ชีวิตดีขึ้นมาก เลือกซื้อเสื้อผ้าได้หลากหลาย หรือที่อยากใส่ได้ตามใจ ขอบคุณคุณหมอและพี่ๆทุกคนที่คลินิกมากเลยค่ะ ให้คำแนะนำดี ตอนนี้ชีวิตเปลี่ยนไปมาก คิดไม่ผิดเลยที่ตัดสินใจเลือกคุณหมอทรงยศ หน้าอกสวยแถมปลอดภัย ใครเห็นก็ชมค่ะ :)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-21 15:29:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขออนุญาตเพิ่มเหตุผลที่ เราไม่เลือกทรงกลมธรรมดา ด้วยเพราะ เราศึกษาข้อมูลตัวเปรียบเทียบระหว่างทรงกลม กับ ซิลิโคน UltraHigh มามากพอสมควรเป็นๆปีเลยค่ะ ซึ่ง เราประเมินจากพริตตี้บางท่าน อาจจะเสริมซิลิโคนทรงกลมมา ทำให้หน้าอกดูเป็นชามคว่ำโปะไว้บนอก

เราติดตามดูรีวิวของ ดรีมคลินิก และลองดูเคสที่หุ่นใกล้ๆเรา และ ลองเทียบราคากับหลายคลินิก ที่มีซิลิโคนรุ่นนี้ ปรากฏว่าไม่มีที่ไหนมีเลยเราเลยคิดว่า งั้นเรามาจบที่ดรีม ด้วยงานที่เราทำออกแนว SEXY  เราเลยอยากได้ทรงที่ มันเพอเฟค และเข้ากับตัวเราจริงๆ ซึ่งมันตอบโจทย์เรามากค่ะ เวลาถ่ายแบบ ไม่ดูหน้าอกล้นเกิน เป็นขอบเป็นบลอค จนน่ากลัว ช่างภาพหลายคน ที่เคยร่วมงานมาชมว่า หน้าอกดูใหญ่แบบไม่เฟค เวลาถ่ายแนว SEXY ก็ไม่ทำให้คนมองแต่หน้าอก มันดูสวยสมส่วน ภาพน่ามอง

สิ่งที่ปลื้มที่สุด ก็คงจะเป็นเรื่อง ทรง และ เเผลที่เนี๊ยบมาก ถ่ายแบบยังไง ก็สวยค่าเราเชียร์เลยค่ะ ถ้าใครผอมๆ จัดทรงนี้ ยังไงก็เวิคแน่นอน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้