ดู: 1253|ตอบกลับ: 12

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิวฉีดฟิลเลอร์เพิ่มคาง หน้ามีมิติขึ้น

[คัดลอกลิงก์]

น้ำเองค่ะ อายุ 24 ปี ทำงานด้านกราฟฟิคค่ะเห็นหน้าสวยใสแบบนี้แอบบอกค่ะว่าไปฉีดฟิลเลอร์มา เมื่อก่อนโทรมมากถึงมากที่สุด

นี่เป็นรูปก่อนทำ รูปแรกใช้แอฟค่ะ ถ่ายตอนเรียนมหาวิทยาลัย รูปขวาเป็นรูปปัจจุบันซึ่งห่างกันแค่ 1 ปี แต่หน้าโทรมไปเร็วมาก ใบหน้าหย่อนคล้อย ใต้ตาดำมาก หน้าตาดูเป็นทุกข์ สาเหตุน่าจะมาจากงานค่ะเพราะทำด้านกราฟฟิค ต้องมองจอคอมตลอด เครียด นอนน้อยเพราะงานเยอะ มัวแต่ทำงานไม่เคยดูแลตัวเอง ดูแก่เหมือน 30 กว่าทั้งที่ อายุ 24 เอง พอมาส่องกระจกถึงกับตกใจเลยตัดสินใจทำสวยดีกว่า
ถึงเวลาที่จะต้องดูแลตัวเองอย่าจริงจัง

เมื่อตัดสินใจแน่นอนแล้วก็ลางานค่ะทำงานอยู่ทองหล่อนั่งรถไฟฟ้าไปห้วยขวาง เพื่อพบกับคุณหมอปู สุรีย์พร ให้คุณหมอจัดการความสวยให้ จริงๆ แถวทองหล่อก็มีหลายคลินิคอยู่นะคะ แต่มีคนแนะนำว่าที่สุรีย์พร คุณหมอพิถีพิถันในการทำมากใส่ใจและใช้ยาดี ปลอดภัย จึงตัดสินใจเลือกที่นี่ค่ะ และก็ไม่ผิดหวัง

อันนี้เป็นยาที่คุณหมอใช้ค่ะ 3 หลอด คือ Restylane perlane 2 หลอด สำหรับเติมร่องแก้ม ช่วงกลางหน้าเพื่อให้ใบหน้ายกกระชับ และคุณหมอแถมคางให้ด้วยค่ะคุณหมอบอกว่าถ้ามีคางอีกนิดสวย และอีกกล่องสำหรับใต้ตาค่ะ Restylane vital light หมอปูแนะนำวิธีดูยาของจริงด้วย คุณหมอให้ดูที่นี่มีสติกเกอร์สีทอง  แกะกล่องต่อหน้า แล้วที่สำคัญมี อย.ไทย หมอบอกเดี๋ยวนี้ดูจากคลินิกไม่ได้ บางทีภาพคลินิกดีๆใช้ยาปลอมก็เยอะ แล้วที่หมอเลือกตัวนี้เพราะมันไม่มีรายงานการแพ้ บางยี่ห้อแพ้ผิวอาจบวมแดงได้ อย่าง จูเวเดอม คนแพ้เยอะ ไม่เสี่ยงดีกว่าค่ะ

หลังทำเสร็จเปรียบเทียบให้เห็นชัดเจน หน้ายกกระชับขึ้น รอยดำใต้ตา ร่องแก้ม หายไปหมดในทันที และที่เพิ่มมาคือคาง หมอเติมช่วงปลาย มันจะทำให้หน้าเราหวานและมีมิติขึ้น คุณหมอแนะนำให้ทานน้ำเยอะๆ เพื่อให้ผิวฟูเร็วขึ้นค่ะ แล้วเดี๋ยวนี้เค้าใช้เทคนิคเข็มปลายทู่ดังนั้นจึงมีความปลอดภัยสูง ถามว่าตอนฉีดเจ็บไหม มันตึงๆมากกว่าค่ะ อาจจะเพราะในฟิลเลอร์มันมียาชาผสมอยู่แล้ว หมอบอกเรสทิเลน เพอเลน ปั้นคางได้สวยไม่ย้อยเหมือนอันอื่น

มีแต่คนทักค่ะว่าสวยขึ้น หน้าดูสดใสสมวัย ผิวหน้าดี ขอบคุณคุณหมอสุรีย์พร แห่งสุรีย์พร คลินิกมากค่ะๆ ที่ทำให้น้ำกลับมามีความมั่นใจมากขึ้นค่ะ

ใครสนใจก็ตามนี้เลยค่ะ สุรีย์พร คลินิก By หมอปู
อยู่ ถ.ประชาสงค์เคราะห์ ห้วยขวาง ดินแดง
.facebook.com/pg/สุรีย์พร-คลินิก-By-หมอปู
โทรนัด  098 663 6956

โทรนัดเพื่อความชัวร์ค่ะ เพราะลูกค้าบางเวลาจะแอบเยอะนะคะเดี๋ยวจะรอนานค่ะ เรื่องราคาพูดเลยค่ะจับต้องได้ไม่แพง บริการดีค่ะ ที่สำคัญไม่มีมาให้ซื้อนั่นเพิ่มนี่ค่ะ

โพสต์ 2017-11-27 19:38:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูไม่รู้ว่าฉีดมา!! สวยค่ะดูเป็นธรรมชาติดี
โพสต์ 2017-11-28 20:14:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยใช้ restylane เหมือนกันค่ะ ดีจริงๆ
โพสต์ 2017-11-30 00:00:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่เจ็บจริงๆใช่มั้ยคะ  เพราะอยากทำมาก แต่กลัวเจ็บ เพื่อนก็แนะนำให้ใช้ restylane
โพสต์ 2017-11-30 11:45:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย porkaew11 เมื่อ 2017-11-30 11:50

น่ารักค่ะ แต่เก็บแก้มอีกหน่อย perfect
โพสต์ 2017-12-6 01:07:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยเป็นธรรมชาติมากค่ะ อยากทำเลยคลินิกนี้ใกล้บ้านมาก แถวนี้คลินิคเยอะมากค่ะไม่รู้จะเข้าที่ไหนดี พูดตรงๆกลัวเหมือนกัน กลัวโดนของปลอม กลัวหมอไม่ดี
โพสต์ 2017-12-6 19:33:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปลี่ยนเยอะเลยค่ะ ดูสดใสขึ้นเลยค่ะ
โพสต์ 2017-12-6 21:00:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค่ะ เก็บเงินไว้เติมฟิลเลอร์ไต้ตาเรื่อยๆเลยค่ะ ไม่อยากตาคล้ำแบบเดิม หลอนมากๆค่ะ  อยากทราบราคาค่ะ
โพสต์ 2017-12-11 01:10:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใต้ตาใช้กี่ cc คะ
โพสต์ 2017-12-13 00:32:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ ฉีดมาราคาเท่าไหรค่ะ
โพสต์ 2017-12-13 23:43:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบฟิลเลอร์ตรงที่ฉีดเสร็จสวยเลย โดยเฉพาะใต้ตาคือแบบรอยคล้ำหายไปเลย ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ทำทุกวิถีทางก็ไม่หาย
โพสต์ 2017-12-14 23:12:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยใช้ restylane เติมใต้ตาเหมือนกันค่ะ ยี่ห้อนี้ดีมากจริง โดยเฉพาะเติมคางนะคะ restylanePerlane ปั้นออกมาสวยเป็นธรรมชาติมากๆค่ะ
โพสต์ 2017-12-14 23:29:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คลินิกทำดีค่ะ ลูกค้าประจำสุรีย์พรเลยค่ะ ลูกค้าเยอะมากจริงๆ คุณหมอพิถีพิถันในการฉีดมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้