ดู: 2534|ตอบกลับ: 10

[เสริมจมูก] เสริมจมูกทรงไม่โหล no copy เพราะใช้ซิลิโคนเหลาแบบเคสต่อเคส ที่เมดเมติก บาย เมโกะ

[คัดลอกลิงก์]

เฮลโหลวววววเพื่อนๆที่น่ารักทุกคน วันนี้เฟอร์จะรีวิวเสริมจมูกให้เพื่อนๆได้อ่านกันอะค่ะ
ไม่ได้เขียนยาวอะไรมากมาย แต่บอกเลยว่าเป็นเนื้อล้วนๆ555  ยังไงก็ลองอ่านกันดูนะคะ
มาๆเริ่มๆ ก่อนอื่นเลยค่ะขอเล่าถึงจมูกเดิมนิดหนึ่งว่าเป็นมายังไง
คือเราเป็นคนที่มีเนื้อจมูกน้อยค่ะ (แถวบ้านจมูกแบน)
เคยคิดเหมือนกันว่าอยากจะเสริมจมูก แต่บอกตรงๆค่ะว่าเราเป็นคนกลัวเข็ม
กลัวเจ็บมากก็เลยสองจิตสองใจว่าจะทำดีไหม? พอดีช่วงนั้นมีพี่ที่เฟอร์รู้จักเค้าได้ไปทำจมูกมา
แล้วคือแบบทรงจมูกสวยมาก เฟอร์ก็ถามเค้านะว่าทำที่ไหน  เจ็บหรือเปล่า?
เค้าบอกว่าทำที่คลินิกเมดเมติก ไม่เจ็บเลยชิวมาก แล้วราคาก็ไม่แพงด้วยนะ
พูดซะขนาดนี้ เราก็เลยแบบ เอ่อ...สนใจอยากทำบ้างไรบ้างไรงี้
พี่เค้าก็แนะนำว่าให้ลองแอดไลน์ไปสอบถามกับคลินิกดูก่อน
ปรากฏว่าโอเคเลย ราคาไม่แพง ก็เลยตัดสินใจจองคิวไว้
การเตรียมตัวก่อนทำ
ของเฟอร์มีเวลาเตรียมตัวก่อนทำนิดประมาณ 5 วัน
หลักเลยส่วนตัวเฟอร์มี 5 ข้อค่ะ
1.งดกินของแสลงทุกชิด เช่นพวก อาหารทะเล อาหารหมักดอง แล้วก็อาหารรสเผ็ดจัด
2.งดวิตามินและอาหารเสริม และยาอื่นๆทุกชนิด
3.ดูแลสุขภาพรางกายให้แข็งแรง อย่าให้เป็นหวัด
4.ก่อนทำไหว้พระขอพรเล็กน้อยเพื่อเป็นสิริมงคลก่อนทำ (จะได้สวยๆ)
5.ทำจิตใจให้สบาย ไม่วิตกกังวลจนเกินไป
การเตรียมตัวในวันที่เสริมจมูก
1.งดการแต่งหน้า
2.งดการใส่คอนแทคเลนส์
3.ใส่เสื้อผ้าที่สวมใส่ง่าย แนะนำว่าให้ใส่เสื้อที่มีกระดุมหน้า จะได้ถอดง่ายๆ
พอมาถึงก็เข้าไปติดต่อว่านัดทำจมูกไว้ เจ้าหน้าที่เค้าก็จะมีเอกสารมาให้กรอกค่ะ
พอกรอกเสร็จก็จะซักประวัติเบื้องต้น พร้อมกับการแนะนำซิลิโคน
ที่เมดเมติกมีซิลิโคนให้เลือกสามแบบ 1.แบบธรรมดา 2.แบบนิ่ม 3.แบบนิ่มพิเศษ
อันนี้แล้วแต่ตามความเหมาะสมของเนื้อจมูก เฟอร์เป็นคนเนื้อจมูกค่อนข้างบาง
ก็เลยเลือกซิลิโคนแบบนิ่ม อ้อ จะบอกว่าที่เมดเมติกเค้าใช้ซิลิแบบเหลาเคสต่อเคส
ไม่ใช้แบบสำเร็จรูป ซึ่งข้อดีของการใช้ซิลิโคนแบบเหลาก็คือ งานที่ออกมา
จะมีความละเอียดและเนี้ยบกว่า หลังจากเลือกซิลิโคนเสร็จก็ทำการจ่ายเงิน
แล้วก็มีเจ้าหน้าที่พาไปถ่ายรูป+พาไปเปลี่ยนชุดเพื่อเตรียมเข้าห้องผ่าตัด
การเตรียมตัวก่อนเข้าห้องผ่าตัด
1.ทำธุระส่วนตัวให้เรียบร้อยก่อนที่จะเข้าห้องพาตัด
2.เจ้าหน้าที่จะมียาคลายเครียดมาให้เราทานก่อนผ่าตัด เพื่อช่วยลดวามกังวล
ระหว่างรอคุณหมอมาก็จะมีเจ้าหน้าที่มาทำความสะอาดผิวหน้าและตัดขนจมูก
พอคุณหมอมาถึงก็ได้มีการแนะนำเรื่องทรงจมูกพร้อมกับออกแบบทรงจมูกให้ >,<

ความรู้สึกที่อยากแชร์

จะบอกว่าตอนทำไม่เจ็บเลย ผิดกับที่คิดไว้มากๆ เคสเฟอร์ใช้เวลาหนึ่งชั่วโมงก็เสร็จแล้ว
หลังทำเสร็จก็จะมีเจ้าหน้าที่พาไปนอนประคบเย็น แล้วก็คำแนะนำในการดูแลเบื้องต้น
เราตั้งใจฟังมาก เพาราะว่าอยากแผลหายไวๆ
ช่วง 1-3 วันแรกก็ประคบเย็นตลอดค่ะ พอวันที่ 4-6 ก็เริ่มเปลี่ยนมาประคบร้อนเพื่อช่วยลดอาการบวมช้ำ
ภาพนี้จมูกวันที่ 7 ค่ะ เฟอร์เป็นคนบวมช้ำง่ายค่ะ แผลเลยหายช้ากว่าคนอื่นๆ  
ถึงภาพหน้าตรงจะดูบวมอยู่ แต่เวลามองด้านข้างนี่แบบปังมากเลย >.<

ของเฟอร์ประมาณ15วัน รอยช้ำช่วงสันจมูกก็ค่อยๆจางลง เวลาออกไปไหนก็จะใส่แมสปิดตลอด

ประมาณ1เดือน จมูกถึงเริ่มเข้าที่ค่ะ ^^

ส่วนตัว คือโอเคมากเลยนะกับจมูกใหม่ มันทำให้หน้าเฟอร์ดูคมขึ้น มีมิติขึ้น
แล้วก็จะแต่งหน้าหนักหรือเบาก็สวยได้อะ เอ่อชอบตรงนี้แหละ ตอนนี้ชีวิตแฮปปี้มากจริงๆค่ะ

โพสต์ 2017-11-15 18:31:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับคุคุณหมอท่านไหนคะ
โพสต์ 2017-11-15 21:01:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับหมอท่านไหนค่ะ
โพสต์ 2017-11-16 11:59:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจ๊ะ ทำหมอไหน เราก็ทำที่เมดเมติกเหมือนกัน
โพสต์ 2017-11-19 17:26:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของเราทำจมูกที่เมดเมติก ก็มีแต่คนชมว่าทรงจมูกสวยเข้ากับหน้า ปลื้มมาก
โพสต์ 2017-11-22 11:49:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็ทำที่เมดเมติก โอเคเลยนะ
โพสต์ 2018-1-16 16:59:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวย น่ารักมากกก
โพสต์ 2018-1-25 19:56:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับคุณหมอท่านไหนคะ
โพสต์ 2018-2-17 17:37:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำหมอเดียวกะเราป่ะ?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้