ดู: 1736|ตอบกลับ: 1

[เสริมคาง] เสริมคาง ปรับหน้าเรียว ออกมาปังจริง! ไม่มีโป๊ะ!

[คัดลอกลิงก์]

ดีค่าทุกคน แอม นะคะ วันนี้มีปรัสบการณ์ศัลยกรรมมาเล่าค่ะ พอดีว่าเราไปเสริมคางมาค่ะ เป๊ะจริง ปังจริง เลยอยากมาบอกต่อ

ก่อนจะเสริมคางเป็นคนหน้าสั้นๆ ค่ะ เพราะว่าคางไม่มีเลยทำให้ดูหน้ากลม หน้าสั้น มองยังไงก็ดูไม่ค่อยเข้ากัน

ตอนแรกตัดสินใจจะฉีดฟิลเลอร์เอาค่ะ ง่ายๆ ไม่เจ็บตัวเยอะ แต่เราโชคดีมากกกที่ไปปรึกษาคุณหมอก่อน

คุณหมอเบรคเอี๊ยด! เลยค่ะ  ไม่แนะนำอย่างแรง ถ้ามีปัญหาคางสั้น แนะนำเสริมซิลิโคนไปเลยปลอดภัยให้ผลถาวร

ไม่ต้องเสี่ยงไปฉีดฟิลเลอร์ ถ้าเกิดไปเจอของปลอมคลินิกไม่ดีเข้า จะซวยเอา อย่าเสี่ยงดวงเลยจะดีกว่า

เราเลยหยุดความคิดเลย เสริมซิลิโคนไปเลยดีกว่า จบปิ๊ง!!  เราเสริมที่ DRK Beauty Clinic เอกมัย 3 นะคะ

เชื่อว่าหลายคนคงรู้จักแน่นอน ที่เลือกทำที่นี่ เพราะที่นี่เป็นที่แรกเลยก็ว่าได้นะ ที่ใช้เทคนิคล็อคสกรูที่คางด้วย

ไม่ใช่เสริมใส่ซิลิโคนธรรมดาๆ อย่างเดียว ที่นี่เขามีเทคนิคที่ดีและปลอดภัยกว่านั้น คือ ใช้น็อตตัวเล็กๆ

ที่เป็นวัสดุทางการแพทย์อะนะคะ มายึดซิลิโคนที่ใส่ไว้ในคางของเรา ไม่ให้ผิดรูป และไม่ต้องกลัวเรื่องเบี้ยวเอียง

ในอนาคตอย่างแน่นอน จะไม่มีปัญหาเรื่องมารีวิวคางเบี้ยวผิดรูปอย่างแน่นอน  ทั้งดีทั้งปลอดภัย

และแพทย์ก็ดีกรีศัลยกรรมตกแต่งทุกคน ก็ไม่แอ๊บไก่กา เอาหมอไม่จบด้านศัลยกรรมมาทำเหมือนที่ข่าวลงกันอยู่ตอนนี้

อันตรายและน่ากลัวที่สุดแบบนั้น  ทุกคนมั่นใจได้เลย อันนี้ก็เพิ่มความมั่นใจไปอีก เพราะเราเช็คประวัติแพทย์มาแล้วจ้า

มาดูคางก่อนทำกันดีกว่า

คาง  แอม ทีมแพทย์_๑๗๑๑๑๐_0016.jpg

คาง  แอม ทีมแพทย์_๑๗๑๑๑๐_0015.jpg

เห็นมั้ยคะ คนอะไรแทบจะไม่มีคางเลย คือรู้สึกว่ามันสั้นเกินไป ไม่รับกับใบหน้า เลยรู้สึกว่าเสริมคางนี่แหละ

จะช่วยปรับรูปหน้าของเราให้ยาวขึ้น

คาง  แอม ทีมแพทย์_๑๗๑๑๑๐_0004.jpg

มาแล้วจ้า กลับมาจากคลินิกสดๆ ร้อนๆ รู้สึกชามากมาย แอบปวดหน่วงๆ แต่ก็ไม่ได้ปวดอะไรมากมายนะ  

คลินิกให้ใส่ผ้ารัดหน้าเอาไว้ก่อนนะ เพื่อป้องกันการเคลื่อนที่ในช่วง 7 วันแรก ใส่ๆ ถอด ๆ ได้จ้าอันนี้

แต่เราก็ใส่ตลอดนะ ยกเว้นอาบน้ำไรงี้ แต่ถ้าใครออกไปข้างนอกก็คงต้องถอดอะเนอะ ไม่งั้นจะดูประหลาดไปนิสส 5555

เราแนะนำเลยนะ ควรมีเวลาพักฟื้นเต็มที่อย่างน้อย 1-2 วันก็ยังดี แต่อันนี้ก็แล้วแต่ความสะดวกของแต่ละคนอะเนอะ

ถ้าไม่มีเวลาก็ควรดูแลและเซฟตัวเองไว้เยอะๆ จ้า

คาง  แอม ทีมแพทย์_๑๗๑๑๑๐_0005.jpg

วันที่ 3 นะคะ ถอดผ้าออกบ้างเนอะ คางเริ่มมาให้เห็นความละมุนแล้ว ผ่านมาแบบชิวมากมาย ไม่เจ็บปวดอะไรมากมาย

แต่ตึงค่ะ ปวดมีบ้างแต่อารมณ์แบบทนได้นะ ไม่ทรมานอะไรเลย ตอนนี้บวมอยู่เนอะ รอยุบบวมแล้วมาลุ้นผลกัน

คาง  แอม ทีมแพทย์_๑๗๑๑๑๐_0006.jpg

คาง  แอม ทีมแพทย์_๑๗๑๑๑๐_0007.jpg

อ่า เห็นมะแผลดีมากกก ไม่เห็นแผลเลย เพราะเราทำแผลในปากไงคะ 5555555 ดีงามกว่าแผลข้างนอกเนอะค่ะ

ไม่ต้องกังวลเลยว่าจะมีรอยแผล ใครเห็นจะโป๊ะมั้ย หมดห่วงเรื่องนี้ไปเลย แต่แผลด้านในก็มีข้อเสียอยู่นะ

ตรงที่ต้องคอยดูแลทำความสะอาดช่องปากให้ดี ซึ่งอันนี้เราทำได้กันอยู่แล้วเนอะ หมั่นบ้วนปากบ่อย ๆ เมื่อทานอาหาร

ช่วงแรกทานอาหารอ่อนเลยค่ะ อย่าทานรสจัดเด็ดขาด เลี่ยงไปเลย เน้นเป็นต้มๆ เบาๆไปก่อน

คาง  แอม ทีมแพทย์_๑๗๑๑๑๐_0010.jpg

คาง  แอม ทีมแพทย์_๑๗๑๑๑๐_0008.jpg

วันที่ 7 ค่ะ เริ่มยุบบวมลงมาตามลำดับ ถือว่าโอเคเลยเนอะ ไม่ดูหลอกตา ขนาดบวมอยู่ก็ยังดูออกว่าไม่หลอกตา

บางคนไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเราแอบไปศัลยมา 55555 เพราะไม่มีร่องงรอยความบอบช้ำอะไร

คาง  แอม ทีมแพทย์_๑๗๑๑๑๐_0011.jpg

คาง  แอม ทีมแพทย์_๑๗๑๑๑๐_0009.jpg

อันนี้ประมาณ 10 กว่าวัน โอเคเลยแหละ เริ่มจะเข้าที่บ้างแล้ว สำหรับตัวเราเองนะ ชอบเลยแหละ ชอบมาก

มันดูละมุน ดูธรรมชาติ ไม่หลอกตาเลย ไม่แหลมเวอร์ กำลังพอดี และอีกอย่างเลยคือ รู้สึกว่ารูปหน้ายาวขึ้นเยอะมาก

เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-13 13:33:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ammmii_z เมื่อ 2017-11-13 13:37

บางคนยังมองไม่ออก งั้นมาดูภาพเปรียบเทียบก่อนและหลังทำคาง ภาพจากที่คลินิกกันนะ

งานดี งานปังลืม ปลื้มปริ่มมากกกกกกกกกก บอกเลยถูกใจที่สุด ออกมาสวย สมใจ ไม่โป๊ะ ไม่แหลมละมุนมากมาย

แหลมไม่แหลมมาดูด้านข้าง เทียบให้เห็นเลย ความละมุนนี้ให้กี่ดาวกันดีจ้ะ สวยรับเข้ากับหน้าพอดีเป๊ะ! ไม่แหลม

ไม่แม่มด ไม่มะม่วง ไม่ลำไย 55555  DRK งานคางเขาพรีเมี่ยม 10 ดาวจริง ปังสุด

คาง  แอม ทีมแพทย์_๑๗๑๑๑๐_0013.jpg

คาง  แอม ทีมแพทย์_๑๗๑๑๑๐_0014.jpg

ไล่ลำดับวันให้ดูเป็นช็อตๆ กันไปเลย จะได้ไม่สงสัยจะได้เห็นความพัฒนาจากปังน้อยมาปังสุดกัน

บอกเลยว่าประทับใจมากกับคางใหม่อันนี้ เรียกว่ามากๆ เลยแหละ เพื่อนคนรอบข้างทุกคนชมหมด ว่าดูดีขึ้น

สวยขึ้นผิดหูผิดตา ไม่สวยได้ไง 55555 ดูจากภาพสิ ไม่สวยขึ้นก็แย่แล้วอะ ลงทุนขนาดนี้  

ใครที่กำลังมองหาคลินิกศัลยกรรมดีๆ อันนี้ขอแนะนำที่นี้เลยนะ ลองศึกษากันดูก็ได้ แต่เราศึกษามาแล้ว

ว่าที่นี้ดี ก็ตัดสินใจทำ แต่ก็เข้าไปคุยกับคุณหมอก่อนนะ ไปพูดคุยทำความเข้าใจกับคุณหมอก่อน

จะศัลยกรรมแต่ละอย่างก็ลองคิดกันดีๆ นะคะ เลือกสถานที่ดี ตัวแพทย์ รีวิวต่างๆ ความน่าเชื่อถือนี่สำคัญมากก

แต่สำหรับที่นี่เราโอเคและก็เลือกตัดสินใจไม่ผิด หากใครสนใจก็ไปที่ DRK Beauty Clinic ตรงเอกมัย 3 ได้เลยนะจ้า

****  ขอให้ปังกันถ้วนหน้าค่า ****

____  อัพเดตความปังให้ชมอีกรอบค่า _____

คาง  แอม ทีมแพทย์_๑๗๑๑๑๐_0003.jpg

คาง  แอม ทีมแพทย์_๑๗๑๑๑๐_0002.jpg

คาง  แอม ทีมแพทย์_๑๗๑๑๑๐_0001.jpg

คาง  แอม ทีมแพทย์_๑๗๑๑๑๐_0012.jpg

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้