ดู: 855|ตอบกลับ: 0

มันก็จะสวยๆ หน่อยนะ (ทำจมูกครั้งแรกกับหมอเหมี่ยวที่ณรวีคลินิก)^^

[คัดลอกลิงก์]
        แต่ก่อนนะเราเป็นคนที่ก็มั่นใจในรูปร่างหน้าตาตัวเองระดับนึงเลยนะเออ แต่ตั่งแต่ได้มาทำร้านขายของในออนล์ไลน์ได้มาเจอลูกค้าเจอคนที่เราไม่รุ้จักมากขึ้น อื้อหือรู้เลยว่าความสวยเรานั้นต้องได้รับการพัฒนา555
เราก็เลยไปคิดที่จะทำศัลยกรรมโดยเริ่มจากจมูกที่ คือปกติเราก็มีจมูกรึว่าดั้งอยู่แล้วนะประมาณนึงถ้าใช้ชีวิตปกติประจำวันนี้ไม่มีปัญหาเลย แต่ถ่ายรูปเมื่อไหร่โอ้โหหน้าแบนมาก ไม่มีมิติอะไรเลย แต่งหน้าช่วยก็แล้วมันก็ช่วยได้ไม่มาก เราเลยคิดที่จะตัดสินใจแปลงโฉมด้วยการอัพดั้งใหม่ครั้งแรก อิอิ

เมื่อตัดสินใจทำอะไรแล้วเราก็ต้องทำมันให้สุดใช่มั้ยคะเพื่อน เรานี่หาข้อมูลหนักมากคลีนิกไหนดี คลีนิคไหนเขาว่าเลิศอีนี่เข้าไปดูมาหมดทั้ง เว็บไซต์/เฟสบุ๊ค/รีวิวยูทูป จนกระทั่งเรามาตัดสินใจหยุดอยู่ที่ เฟสบุ๊ค ของคลีนิคที่นิงชื่อว่า"ณรวีคลีนิก"ตอนแรกก็ไม่สนใจเท่าไหร่แต่พอเข้าไปดูข้อมูลปุ๊บโอ้โหจมูกที่นี่ทรงดูดีมากคือจะไม่โด่งมาก สวยแบบธรรมชาติ และเราก็หาข้อมูลของคุณหมอ หมอที่นี่ก็ดูน่าเชื่อถือนะ ทั้งงานเสริมใหม่ เสริมแก้ เราเลยตัดสินใจลอง ไลน์ไปถามเชิงปรึกษาดูก่อนพนักงงานตอบเร็วมาก ให้ข้อมูลละเอียด แถมมีการแนะนำโปรด้วย

เราเลยหยุดที่จะหาที่อื่นละเลยจัดการให้พนักงานเราเลยจองคิวเข้าไปที่คลีนิกเพื่อปรึกษากับคุณหมอ รอคิวไม่นานคะสองสามวันก็ได้เลยเราได้ทำกับคุณหมอเหมี่ยวนะ

วันที่ต้องเข้าไปพบหมอเหมี่ยว บอกนี่ นี่ตื่นเต้นมากเรานั่งรถไฟฟ้ามาคลีนิคลงสถานีอุดมสุข แล้วต่อแท็คซี่บอกว่าไป ณรวีคลีนิค ซ.อุดมสุข 30 เราก็นั่งรถเข้าไปประมาณไม่ถึง 10 นาทีอะคะ ไม่ไกลก็มาถึงละรีบจ่ายเงินละเดินเข้าไปในคลีนิค โอ้โหบรรยากาศคลีนิค ดีมาก เราเข้าไปก็เจอพี่พนักงาน เลยจัดการเรื่องนัดหมอ เสร็จสักพักพี่พนักงานคนเดิมก็เดินมาบอกเราว่าหมอเหมี่ยวพร้อมแล้วค่ะ นาทีนี้นะแบบตื่นเต้นบนอายมาก เข้าไปในห้องคะเจอหมอ หมอเหมี่ยวก็ทักทายน่ารักมาก เป็นกันเองสุดๆ แล้วก็ถามว่าเราอยากได้แบบไหนแล้วหมอก็บอกความเป็นไปได้ให้ และก็จะมีพี่พนักงานคอยช่วงคุยด้วยเลยไม่ค่อยเก็ง พอคุยกับคุณหมอเสร็จคุณหมอบอกว่าสามารถทำได้ เราก็ออกมานัดวันเวลาลาที่จะทำพร้อมตกลงราคากับพี่พนักงานอีกรอบ (เราไม่ได้ทำเลยเพราะไม่ได้เตรียมตัวมาเลย) เราได้วันนัดเป็นอีก 2 อาทิตย์คะ

พอถึงวันทำเราก็ไปคลีนิคเหมือนเดิม มาถึงโอ้โหคุณพระคนเยอะมากบางคนก็เหมือนมาเพื่อเช็คอากาน บางคนก็มาเพื่อปรึกษาหมอ เราก็กลัวว่าจะไม่ได้ทำหรือเลทอีก แต่เราเข้าไปคุยกับพี่พนักงานแล้วนั่งรอสักพักพนักงานก็เดินมาแล้วบอกว่าเชินขึ้นห้องเตรียมผ่าตัดได้เลย เราก็ขึ้นไปเตรียมตัวและรอคุณหมอ สักพักคุณหมอก็มาและทักทายเราอย่างเป็นกันเองและเริ่มเอาไม้อะไรสักอย่างมาวาดๆบนหน้าเรา สักพักก็ลงมามือฉีดยาชา โหหน้ำตานี่ไหลเลยแล้วเราเป็นคนกลัวเข็มนิดๆอยู่แล้ว สักพักหมอก็ถามว่าเริ่มชารึยังเริ่มจับๆบีบๆ เราก็บอกว่าชาแล้ว หมอก็ยิ้มแล้วก็ชวนคุยสักพักก็รู้สึกว่ามีอะไรมาดันๆ ในจมูกแต่ไม่เจ็บนะ แล้วหมอก็ชวนคุยไปเรื่อยๆ ผ่านไปเกือบชั่วโมง หมอบอกเสร็จแล้วคะ เรานี่แบบโหหห เสร็จแล้วเหรอทำไมเร็วจัง (คือเราเสริมจมูก แล้วก็ตะไบกระดูกตรงจมูกด้วยนะ) คุณหมอก็ให้นั่งแล้วก็เช็คทรงอีกครั้งก่อนจะมีพนักงานใส่ชุดเขียวๆเอากระจกมาให้เราดู เราก็เห็นผ้าก็อกสีขาวติดเต็มเลยและก้เริ่มรู้สึกว่ามีอะไรอยู่ในจมูกคงเหมือนเวลาเจาะหูแรกแหละมั้ง คุณหมอวิธีปฏิบัติตัว ก่อนจะให้ลงมารับยาและทำนัดเข้ามาตัดไหมอีก 14 วัน และให้เรากลับบ้านได้
อันนี้เป็นช่วงตั่งแต่วันแรกที่เราไม่ทำจนถึงก่อนตัดไหมนะคะ

พอตัดไหมเสร็จนี่คือดีใจมาเพราะแผลหายไม่เจ็บแล้วละก็ไม่ปวมแล้วด้วย สรุปนะคะ จมูกที่ได้นี่คือโอเคเลยดูเป็นธรรมชาติ ทำมาคนรอบข้างทักเลยว่าสวยขึ้น เราเสียทรัพย์ไปทั้งหมด 15,900 ค่าทำจมูกกับค่าเหลาดั้งอีก 5,000 นะ

ช่วงวันแรกจ้า

ช่วงวันแรกจ้า

วันที่5 จ้า

วันที่5 จ้า

มุมข้างน้า

มุมข้างน้า

ใกล้ตัดไหมแล้ว

ใกล้ตัดไหมแล้ว

มาตัดไหมอาการบวมหายไปแล้วสวยแล้ว

มาตัดไหมอาการบวมหายไปแล้วสวยแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้